Hỏi về cách bảo mật Acc Telegram sau khi mua

vui1ti

Newbie
Solutions
1
Reactions
2
MR
0.090
Mình có mua acc Telegram dạng Tdata và file .session.
Hiện tại muốn sử dụng lâu dài tài khoản thì phải bảo mật như thế nào là hợp lý ?
Vì mình thấy chỉ cần dùng folder đó copy sang 1 máy bất kỳ đều sử dụng được ( Mặc dù đã change pass )
Mình ngại sau này người bán sẽ resell lại các acc đang sử dụng nên mong AE góp ý giúp mình

Solution
Muốn acc sống lâu thì:
- 1 ip 1 acc, đừng đi spam, đừng sử dụng sai rule
- thường xuyên vào check xem có ai login vào acc không đá ra ngay chậm thì họ đá mình ra bị mất acc.
Muốn không bị resell thì mua về login session khác ngâm 1 tuần rồi dùng session đó đá tất cả session cũ ra.
Không nên bật pass 2fa lên vì khi người khác có số đt họ có thể reset acc trong 1 tuần mình không hay biết để huỷ yêu cầu reset thì cũng bay acc. Cứ vào check thường xuyên có login lạ thì đá ra ngay.
Sau khi mua acc mình đã change pass 2FA.
Sau đó mình lại lấy folder từ lúc mới mới mua và copy sang các máy ảo khác thì vẫn dùng được ( mặc dù đã change pass ).
Nên mới hỏi ae thử xem có cách nào để người bán dù họ có folder ( session+fdata) nhưng vẫn...
Muốn acc sống lâu thì:
- thường xuyên vào check xem có ai login vào acc không đá ra ngay chậm thì họ đá mình ra bị mất acc.
Muốn không bị resell thì mua về login session khác ngâm 1 tuần rồi dùng session đó đá tất cả session cũ ra.
Không nên bật pass 2fa lên vì khi người khác có số đt họ có thể reset acc trong 1 tuần mình không hay biết để huỷ yêu cầu reset thì cũng bay acc. Cứ vào check thường xuyên có login lạ thì đá ra ngay.

Upvote 0
Muốn acc sống lâu thì:
Sau đó mình lại lấy folder từ lúc mới mới mua và copy sang các máy ảo khác thì vẫn dùng được ( mặc dù đã change pass ).
Nên mới hỏi ae thử xem có cách nào để người bán dù họ có folder ( session+fdata) nhưng vẫn không open được telegram vì sai pass ko ?
Hoặc là mình phải change phone thì có hiệu quả không ?

Upvote 0
Solution
An toàn nhất, thì bạn phải sở hữu số điện thoại lập tài khoản.
Vì người cầm được sim sẽ có thể xóa acc hiện tại và tạo lại acc khác. Tất nhiên là một acc trắng hoàn toàn.
Dù có 2FA vẫn xóa và tạo acc lại bình thường nhé

Upvote 0
Nên mới hỏi ae thử xem có cách nào để người bán dù họ có folder ( session+fdata) nhưng vẫn không open được telegram vì sai pass ko ?
Hoặc là mình phải change phone thì có hiệu quả không ?
Như mình nói ở trên thì để không bị resell thì mua về login session khác ngâm 1 tuần rồi dùng session đó đá tất cả session cũ ra thì thằng seller đó kg còn acc của b để resell

Upvote 0
Muốn acc sống lâu thì:
Ko bật 2fa thì càng toang vì ngta có sdt là vô dc acc mình r

Upvote 0
Mình có mua acc Telegram dạng Tdata và file .session.
Hiện tại muốn sử dụng lâu dài tài khoản thì phải bảo mật như thế nào là hợp lý ?
Vì mình thấy chỉ cần dùng folder đó copy sang 1 máy bất kỳ đều sử dụng được ( Mặc dù đã change pass )
Mình ngại sau này người bán sẽ resell lại các acc đang sử dụng nên mong AE góp ý giúp mình
Đổi sang info chính chủ là an toàn nhất :D

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,352
170,474
Latest member
Thinhluiz

Most viewed of week

Most viewed of week