Help Hỏi về bán tài khoản, code qua paypal

onewish298

Junior
Reactions
15
MR
0.025
Mình là người bán code hoặc tài khoản qua paypal, vì là giao dịch qua mess hoặc telegram nên ko có bằng chứng gì khi bán.
Nên vừa rồi bị 1 đứa nó đòi refund và nó nói lý do là: Mình ko ship áo Nike cho nó (WTF??). Vì ko có tracking hay thông tin gì hợp lệ chứng minh nên đành refund lại cho nó.
AE cho hỏi vậy bây giờ mình cần yêu cầu những gì từ người mua để tránh việc như trên xảy ra.
Thanks AE

bắt nó ghi memo rõ ràng khi chuyển tiền (giao dịch code chứ ko phải hàng hóa)
lỡ nó dispute thì có cái chứng cứ để khiếu nại với paypal

hàng hoá cũng khó vì , ko có tracking , nó dispute ko nhận được hàng thì cũng thế, kể cả fake tracking , nó chụp đoạn chat giao dịch mua bán code cũng đi , tốt nhất bắt nó chuyển bằng family and friend , và chuyển bằng balance paypal !

hàng hoá cũng khó vì , ko có tracking , nó dispute ko nhận được hàng thì cũng thế, kể cả fake tracking , nó chụp đoạn chat giao dịch mua bán code cũng đi , tốt nhất bắt nó chuyển bằng family and friend , và chuyển bằng balance paypal !

nó dep tiền vào balance = thẻ thì vẫn mở chargeback bình thuờng. mình từng bị 1 case và PP tính phí $60. Đợt đấy gọi lên mắng mà chả giải quyết đc gì, tạo topic ở 4rum của nó cũng chả ai ngía

nó dep tiền vào balance = thẻ thì vẫn mở chargeback bình thuờng. mình từng bị 1 case và PP tính phí $60. Đợt đấy gọi lên mắng mà chả giải quyết đc gì, tạo topic ở 4rum của nó cũng chả ai ngía
bằng blance thì hạn chế được phần nào thôi bạn ơi , chơi với paypal ko 100% được đâu.
1 cách nữa là , bắt nó gửi bằng good or service , xong lúc tiền đang hold , bảo nó vào confim là đã nhận được hàng .

Giờ giao dịch qua btc đê:D paypal muôn thuở như vậy:D

tạo link bán hàng trên selly. gg rồi gửi cho ng mua thanh toán đc ko các bác nhỉ.
Mình thấy selly cũng có invoice khá đầy đủ ....

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,519
170,623
Latest member
matdang6204113
Back
Top Bottom