Hỏi về acc PP Us dùng để mua hàng

nhatbon23

Hero
Verified
Reactions
498
MR
2.123
Mình có một số thắc mắc các bro có kinh nghiệm về PP giúp với.
1. Acc Paypal Us muốn checkout đc site US phải đáp ứng các điều kiện verify nào để khi checkout đc êm đẹp ko gặp trục trặc ? chẳng hạn như khi checkout xong nó đòi verify này nọ. Mình chỉ dùng PP mua hàng số lượng ít, để tiêu dùng như giày, quần áo,.. thôi chứ ko kinh doanh, dịch vụ,... hay thậm chí with bank gì cả.
2. Kể cả khi đã có Acc để checkout thành công rồi thì các dịch vụ ship hàng hộ US ở VN có chấp nhận ship cho mình ko ? Tại sao mình thắc mắc như vậy ?? Vì mình ko biết là bên dịch vụ ship có kiểm tra tới phương thức thanh toán ko ? ( như kiểu tại sao mày ở VN mà lại dùng billing address Mỹ để thanh toán) hay là họ chỉ nhìn tên shipping và số tracking number mình cung cấp thấy khớp là họ chuyển về thôi
Mong các bác giúp ạ ! E cám ơn :D

Last edited:
1) không có điều kiện chính xác hay tiêu chí cụ thể hết ... cứ chuẩn bị info đầy đủ (giấy tờ hình ảnh) còn fake hay real là do lựa chọn ... khi nào bắt xác minh thì cứ thế mà xác và cũng không phân biệt dùng ít hay nhiều, nhỏ hay lẽ, kinh hay hông ... gì cả :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

2) tuỳ vô lựa chọn dịch vụ nào thôi (liên quan rủi ro), kể cả công ty (cũng do mấy tay pro lập ra với biết bao exp ăn chặn) và luôn luôn không dài lâu ... đương nhiên vài lần đầu sẽ vận chuyển trơn tru những lần sau có thể phát sinh này nọ kia ... (đừng tin vào uy tín, nó sẽ bị mất vì $) :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

- nếu có người bản xứ đứng ra gửi hàng thì ít bị múa may hơn (bọn ship cố tình kiếm chuyện để ăn hàng vì cho là hàng ug thì thớt nghĩ sao!? rồi hết yêu cầu này đến yêu càu khác ...) có chuyện gì thì kiện (hy vọng mong manh, gỡ gạt được) :D:D:D

còn nhiều thứ nữa, nhưng làm sao viết cho hết đây!? thôi thì thớt cứ chơi đi ... đến đâu học đến đó (nghề dạy nghề là vậy) :cool::cool::cool:

Bên ship hàng hộ thì nó cũng như mình, sợ fraud lắm nên cậu phải thoả thuận trước với họ. Thường thì sẽ dễ nói chuyện thôi do cũng hiểu nhau mà :D :D

Bên ship hàng hộ thì nó cũng như mình, sợ fraud lắm nên cậu phải thoả thuận trước với họ. Thường thì sẽ dễ nói chuyện thôi do cũng hiểu nhau mà :D :D
Chỉ vài món đồ lèo tèo thôi nên mình nghĩ bên ship cũng dễ tính mà cho qua ! Chứ với số lượng lớn thì chắc khó rồi :D :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,347
170,470
Latest member
themanh24

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom