Hỏi thuế và phí khi mua đồng hồ DW về VN

tammy

Member
Hot Girl
Reactions
955
MR
0.078
Insuree Balance
0
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Các bác cho em hỏi, em muốn mua đồng hồ từ danielwellington.com, ship về VN, thì khi nhận hàng phải đóng thuế + phí bao nhiêu? hàng được ship từ HK, chứ ko phải ship trực tiếp từ Thụy Điển.
Giá gốc của nó là 5tr9. Sau khi add coupon còn 4tr. Thuế tính trên 4tr hay trên 5tr9 kia nhỉ?

Last edited:
Theo kinh nghiệm của mình thì thuế được tính dựa trên giá trị GHI TRÊN GÓI HÀNG nhé.
Nên khi ship mình thường bảo họ ship dạng gift và ghi ít ít để giảm tax :D

Có thể vào đây tra cứu thuế từng món hàng http://tcbthh.dncustoms.gov.vn/ + 10% VAT nếu tự ship qua các nhà vận chuyển.
Còn qua bên mình ship thì rẻ hơn nghe. Tầm 200 250k 1 cái

Còn qua bên mình ship thì rẻ hơn nghe. Tầm 200 250k 1 cái
nó ship bằng UPS bác ạ
xem biểu thuế hải quan thì bảo là 20% thuế tiêu thụ đặc biệt + 10% vat => khoảng 1tr2 tiền thuế :((
mà không biết ship từ HK thì thuế có khác gì không

nó ship bằng UPS bác ạ
xem biểu thuế hải quan thì bảo là 20% thuế tiêu thụ đặc biệt + 10% vat => khoảng 1tr2 tiền thuế :((
mà không biết ship từ HK thì thuế có khác gì không
vậy nói thằng seller , ghi invoice 20$ chắc ko thuế đâu

thế sao không nhờ dịch vụ . vận chuyển ... mua về địa chỉ vận chuyển về đây . cao lắm là 500k có khi còn rẻ hơn :)

thế sao không nhờ dịch vụ . vận chuyển ... mua về địa chỉ vận chuyển về đây . cao lắm là 500k có khi còn rẻ hơn :)
dịch vụ cũng chả rẻ hơn bác ạ
vì dịch vụ tính rate $ cao, công vận chuyển, công mua, phụ thu HQ...

vậy nói thằng seller , ghi invoice 20$ chắc ko thuế đâu
cám ơn bác, cứ thử contact nó xem nhỉ
ko biết nó chịu ghi ko

Viết biểu giá < 1tr là đc miễn thuế nhé bác

Thuế nhập khẩu thôi, thuế GTGT vẫn phải nộp 10% giá đơn hàng

dịch vụ cũng chả rẻ hơn bác ạ
vì dịch vụ tính rate $ cao, công vận chuyển, công mua, phụ thu HQ...

mình tưởng là bạn đang có $ sẵn và mua bên kia . nó gửi về us .. và us gừi về đây thì chỉ tầm 300k thôi mà làm gì có phụ thu gì nữa !

Viết biểu giá < 1tr là đc miễn thuế nhé bác
m có hỏi DW rồi, họ bảo là hàng sẽ được tính là nhập khẩu từ HK và họ sẽ viết invoice theo giá thực sp chứ ko thể viết theo yêu cầu của mình được.
Nhưng nếu là nhập khẩu từ HK thì sẽ được miễn thuế do VN và TQ có hiệp định ACFTA. Ko biết mình hiểu có đúng không nữa

Bác nào muốn đặt DW thì reg 1 acc givingassistant rồi search daniel wellington => shop now để hưởng cashback 6% và 5$ khi mua hàng lần đầu nhé

Coupond giảm 15%: SEUNGBORAO

mình tưởng là bạn đang có $ sẵn và mua bên kia . nó gửi về us .. và us gừi về đây thì chỉ tầm 300k thôi mà làm gì có phụ thu gì nữa !
mua hàng gửi về US rồi dịch vụ xách về thì họ sẽ tính phí dịch vụ + phí ship + phụ thu. Đồng hồ là phụ thu ít nhất 8-10$ 1 cái rồi.

Còn em mua trên web chính hãng thì nó miễn phí ship về vn và cho thanh toán bằng vnđ luôn bác ạ
chỉ có khoản thuế nhập khẩu là em hơi lăn tăn

Các bác cho em hỏi, em muốn mua đồng hồ từ danielwellington.com, ship về VN, thì khi nhận hàng phải đóng thuế + phí bao nhiêu? hàng được ship từ HK, chứ ko phải ship trực tiếp từ Thụy Điển.
Giá gốc của nó là 5tr9. Sau khi add coupon còn 3tr4. Thuế tính trên 3tr4 hay trên 5tr9 kia nhỉ?

Em thiếu 1 chi tiết cực kì quan trọng đó là số lượng

Nếu > 1 thì chắc chắn em bị áp thuế nhưng cùng lắm = các dịch vụ shipping khác thôi

Nếu = 1 thì em cứ an tâm khả năng cao nhất là em sẽ ko mất một đồng or vài chục K là cùng

Anh ship khá nhiều món đồ trực tiếp về VN thấy chả mất gì nhiều như các bạn nói đâu, nó tùy thuộc vào dịch vụ ship bản địa nhưng có fee thì cũng ko đáng bao nhiêu cả

Ví dụ những món to nhất gần đây

Giầy Nike Airmax 360 TT US => USPS => fee 7.000 đ nhận từ VNPOST
Nồi chiên không khí to ngang bình lọc nước TT Korea => free
SSD 480GB TT Turkey => free
Máy chiếu TT HK => free
5 cục phát 4G ra wifi TT HK => VNPOST khai ổ cắm điện => fee 12X.000 đ

Thường người ta nhờ dịch vụ vận chuyển cho rẻ vì khi ship TT VN fee rất cao, và nếu hàng hóa gì đó đặc biệt thì phải khai báo và khó lọt, Còn nếu HH bình thường mà set up đc TT VN rồi thì an tâm em nhé

Em thiếu 1 chi tiết cực kì quan trọng đó là số lượng
em mua 1 cái đồng hồ, và nó tặng kèm 1 cái dây đeo
giá trị trên hóa đơn là gần 4tr, ship bằng ups từ HK
nên em tính nếu bị áp thuế 20% tiêu thụ đặc biệt, sau đó thêm 10% VAT nữa thì tổng là 32%, trong khi được giảm giá tổng cộng 35% => cũng coi như là mua được với giá gốc trên site, cũng chấp nhận được :D

@acevnvn
hàng đã về
phải đóng 916k thuế nhập khẩu do hàng sx tại Thụy Điển chứ không phải HK nên không được hưởng ưu đãi thuế :((

Vậy là bao nhiêu % thuế vậy bạn :(
@acevnvn
hàng đã về
phải đóng 916k thuế nhập khẩu do hàng sx tại Thụy Điển chứ không phải HK nên không được hưởng ưu đãi thuế :((

Vậy là bao nhiêu % thuế vậy bạn :(
khoảng 22% bạn ạ
giá trên hóa đơn là 4071k
nói chung tổng là 5tr, mua ở VN thì 4tr7, nhưng không được tặng dây da mà chỉ tặng dây nato

Lần sau thuê dịch vụ cho nhanh, ko bị tính thuế kiểu linh tinh.
Năm ngoái cũng ship cái đồng hồ về, tính ra thuế hơn 30%.
Sau qua handhield có mấy dihcj vụ ship hàng ấy, thấy rẻ mà, mất thêm mỗi khoảng vài trăm k và phụ thu cả vận chuyển

Announcements

Forum statistics

Threads
418,580
170,674
Latest member
dinhkarate
Back
Top Bottom