Ask Hỏi thật! Anh em làm sau mấy tháng thì có tiền

hluutourism

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Như tiêu đề. Mình đang định gia hạn VPS thêm 1 tháng để làm nhưng thấy tình hình ko khả quan
mấy chục kênh mà tới h gần hết tháng but kênh nhiều nhất củng chỉ 4k view, có kênh lèo tèo vài trăm view
Chờ tới 10k để bật $$ ko biết cầm cự đc ko, tương lai mịt mờ. Nhiều ae bảo phải ít nhất vài tháng mới móc đc vài bạc cắc từ yt, nhưng có người bảo lam 1 2 tháng là bắt đầu đẻ tiền rồi. Confuse vl
Mong ae chia sẽ

làm gì mà phải đi thuê vps . thuê vps lấy đâu tiền lãi hả bạn ?
k sớm thì muộn cũng phải bỏ

Có gmail ngon + kênh chuất >> tìm được chủ đề ngon có QC >> upvideo lên ko die, spam >> chăm sóc kênh có view >> làm sao cho hiện QC >> làm sao cho GA tổng >> Khó nhất Làm sao cho PIN về VN đấy. ae làm được đến đâu rồi thì tự nhìn con đường phía trước nhé !

:oops: Mới bắt đầu làm youtube từ hôm qua.
:oops: Cái này mình ko phải kiếm tiền mà chủ yếu làm cho vui,rứa tự dưng bấm lung tung,vô mục kiếm tiền -> bấm bừa apply vào adsense ai ngờ hôm sau nó cho luôn,thì cứ bật kiếm tiền cho vui thôi
o_O Kênh toàn video vớ vẩn,91 video thì có 80 video là mình up lên để lưu trữ
o_O 10 video còn lại là mấy cái tutorial lung tung à,chẳng biết 1 năm có được nổi 1$ ko =]]
:confused: Mà từ hôm nó cho vô adsense tự dưng view + time xem lên ầm ầm,trước đó có lèo tèo vài mống,time xem có hơn 11h,đêm qua tới nay đã tăng thêm hơn 4 tiếng rồi, nhẩm nhẩm thì 1 ngày cũng cỡ 1k - 1k5 view,thời lượng xem thì cứ thế này cũng được 6-8 tiếng / ngày
Ae có gì góp ý thêm để mình chăm chút kênh phát :v Mục tiêu của mình hem phải kiếm tiền mà muốn thử sức cho vui thôi

Nếu một ngày bạn up 3-5 video thì:
Tháng đầu : 3-5$
Tháng thứ 2: 10-20$
Tháng thứ 3: 50-100$

Quan trọng hơn vẫn là chất lượng video như thế nào

Mà hiện nay youtube đang bão, chả thấy ếch (ads) nhái gì cả :D

Có gmail ngon + kênh chuất >> tìm được chủ đề ngon có QC >> upvideo lên ko die, spam >> chăm sóc kênh có view >> làm sao cho hiện QC >> làm sao cho GA tổng >> Khó nhất Làm sao cho PIN về VN đấy. ae làm được đến đâu rồi thì tự nhìn con đường phía trước nhé !
Comment của bác rất thâm thúy ! mình đã yêu cầu mã pin lần 3 được 1, 2 hôm rồi hi vọng 2.4 tuấn google cho xác minh CMND ! theo như kinh nghiệm 4 tháng youtube của mình thì quan trọng nhất vẫn là nội dung, nội dung hay thì kéo được view và sub lên rất nhanh, tháng đầu tiên mình làm được 1k2 ,

Comment của bác rất thâm thúy ! mình đã yêu cầu mã pin lần 3 được 1, 2 hôm rồi hi vọng 2.4 tuấn google cho xác minh CMND ! theo như kinh nghiệm 4 tháng youtube của mình thì quan trọng nhất vẫn là nội dung, nội dung hay thì kéo được view và sub lên rất nhanh, tháng đầu tiên mình làm được 1k2 ,
Tớ tổng cả 80% nhưng PIN request lần 3 vẫn k về, đổi 2 team nhận pin rồi mà vẫn k dc. buồn quá cậu ơi !

Tớ tổng cả 80% nhưng PIN request lần 3 vẫn k về, đổi 2 team nhận pin rồi mà vẫn k dc. buồn quá cậu ơi !
ủa sao mọi người bảo qua 2-4 tuần kể từ khi request lần 3 nó sẽ xuất hiện thêm đường link bảo click vào "this form" để gửi CMTND mà , mình xem các video trên youtube tụi nó đều làm vậy ! hơi hoang mang nhỉ mình được 100 củ rồi ! nhưng vẫn còn phương án sơ cua là vào net ! bên BBTV nó mời mình tỉ lệ 90-10 ! mình không ngờ nhận pin GA lại khó đến vậy !

ủa sao mọi người bảo qua 2-4 tuần kể từ khi request lần 3 nó sẽ xuất hiện thêm đường link bảo click vào "this form" để gửi CMTND mà , mình xem các video trên youtube tụi nó đều làm vậy ! hơi hoang mang nhỉ mình được 100 củ rồi ! nhưng vẫn còn phương án sơ cua là vào net ! bên BBTV nó mời mình tỉ lệ 90-10 ! mình không ngờ nhận pin GA lại khó đến vậy !
ngày xưa thì nhận cũng dễ thui, nhưng giờ gg nó biết ae vn chơi US nên làm khó !
gửi cmtnd thì đâu có cmtnd ở US đâu bác ?

Để đi làm kiếm lương 6-7tr phải học 4-5 năm đại học mà nhiều khi k xin được việc, ytb chắc cũng vậy nhỉ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,430
169,774
Latest member
likebalens

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom