Hỏi thăm về làm MMO bằng WEBSITE và pháp luật

makemmos

Kai
Reactions
78
MR
0.132
Insuree Balance
0
Tình hình là con website em nuôi lâu nay đã "trưởng thành" một chút và muốn hỏi một chút về pháp luật để tránh sau này gặp phiền phức, em cũng không muốn làm theo kiểu vừa làm vừa lo sợ.

Vấn đề là luật bây giờ quá ngặt, website có miếng tin tức mà ko có giấy phép => lên uống trà, diễn đàn không giấy phép => lên uống trà...vân..vân... Nhưng em có một thắc mắc là liệu toàn bộ data, tên miền mình đặt ở nước ngoài và nhận tiền qua W.U, đóng thuế (hoặc không) đàng hoàng thì ok không ạ? Bác nào rành tư vấn giúp em với.

Edited: Nhân tiện em hỏi đối với Youtube thì sao ạ :D

Cảm ơn ạ.

Last edited:
Đóng thuế =>> chết. Không đóng thuế =>> ko ai biết. làm gì thì làm :))

3x mới sợ chứ ta....

Cho em hỏi ké tí. Mở 1 site offer chỉ cho người nước ngoài chơi thôi, VN ko truy cập vào được, thì em có cần khai báo và đăng kí gì với chính quyền ko nhỉ ?

Cho em hỏi ké tí. Mở 1 site offer chỉ cho người nước ngoài chơi thôi, VN ko truy cập vào được, thì em có cần khai báo và đăng kí gì với chính quyền ko nhỉ ?
miễn tiền ko nhảy vào bank đứng tên bạn thì đc, tiền mà nhảy vào bank đứng tên bạn vượt quá 50 củ 1 tháng thì bị dính pháp luật ngay

nhớ cái điều 292 lùi đến 2017 rồi mà nhỉ

miễn tiền ko nhảy vào bank đứng tên bạn thì đc, tiền mà nhảy vào bank đứng tên bạn vượt quá 50 củ 1 tháng thì bị dính pháp luật ngay

vậy nếu phải đăng kí thì em đăng kí thế nào bác nhỉ. Đọc luật theo link này thì ko hiểu site offer nó thuộc lĩnh vực website nào. Ko phải web mua bán, ko phải diễn đàn hay mạng xã hội, ko phải trang tin tức...
http://www.vipcom.vn/tintuc/thu-tuc-phap-ly-thiet-lap-website.html

nhớ cái điều 292 lùi đến 2017 rồi mà nhỉ
lùi sang sang năm thôi, nhớ vụ Cường Bến Tre không ?. Công an nó truy tố từ hồi 2008 lận, nên cứ cẩn thận :D

em cũng hỏi ké lun, vậy ý là sau này mún mần 1 cái web chuyên nghiệp để bán hàng phải đăng ký áh :confused:Thế lỡ bán hàng Fake ( cái này vi phạm chắc lun ) thì mần cái web kiủ gì đây :(.
Hay nếu ko làm hơn 50củ / tháng thì kệ nó lun hở?

em cũng hỏi ké lun, vậy ý là sau này mún mần 1 cái web chuyên nghiệp để bán hàng phải đăng ký áh :confused:Thế lỡ bán hàng Fake ( cái này vi phạm chắc lun ) thì mần cái web kiủ gì đây :(.
Hay nếu ko làm hơn 50củ / tháng thì kệ nó lun hở?
50 củ lifetime chứ ko phải 1 tháng đâu bác.

3x mới sợ chứ ta....
Thời nay kiểu gì nó cũng bóp được. Chỉ là nó thích hay không, mình không hiểu sao mấy site phim lậu sống dai dữ :confused:

50 củ lifetime chứ ko phải 1 tháng đâu bác.
Em hơi dốt vấn đề này
Vậy ý là từ khi Web hoạt động cho đến khi Web the end thì nếu thu nhập trên 50củ là bị hốt àh :v
Mà VN mình để ý bán fake cũg nhìu, nhưng 1 web chuyên về hàng fake thì em chưa thấy ai dký gì cả.
Mới vừa lập xong cái blog, định 1 khoảng thời gian sẽ up lên web chuyên nghiệp, mà sợ wá chưa dám mần :(

Nhân tiện em hỏi đối với Youtube thì sao ạ :D

Em hơi dốt vấn đề này
Vậy ý là từ khi Web hoạt động cho đến khi Web the end thì nếu thu nhập trên 50củ là bị hốt àh :v
Mà VN mình để ý bán fake cũg nhìu, nhưng 1 web chuyên về hàng fake thì em chưa thấy ai dký gì cả.
Mới vừa lập xong cái blog, định 1 khoảng thời gian sẽ up lên web chuyên nghiệp, mà sợ wá chưa dám mần :(
50 củ lifetime từ lúc có thu nhập cho đến ttời điểm hiện tại kiểm tra đó. Còn bác bán hàng fake thì đk cắc bị tóm cổ lun chứ làm sao đk dc.

50 củ lifetime từ lúc có thu nhập cho đến ttời điểm hiện tại kiểm tra đó. Còn bác bán hàng fake thì đk cắc bị tóm cổ lun chứ làm sao đk dc.
vậy thì thua, cái này chắc để tự bạn em hỏi vậy.
VN thì toàn bán Fake mà chỉ tại ko để thôi -_-
Bạn em chủ yếu nhận order hàng thôi, real hay fake gì cũg nhận mà chủ yếu VN xài Fake nhìu. Real đại gia mí xài dân đen ai dám chơi :v

vậy nếu phải đăng kí thì em đăng kí thế nào bác nhỉ. Đọc luật theo link này thì ko hiểu site offer nó thuộc lĩnh vực website nào. Ko phải web mua bán, ko phải diễn đàn hay mạng xã hội, ko phải trang tin tức...
http://www.vipcom.vn/tintuc/thu-tuc-phap-ly-thiet-lap-website.html
luật này nó cũ rồi, mới ra luật mới cho năm nay mà, doanh thu làm online miễn dưới 50 củ thì ko sao, trên 50 là phải nộp thuế, ko nộp thì bị phát hoặc đi tù

luật này nó cũ rồi, mới ra luật mới cho năm nay mà, doanh thu làm online miễn dưới 50 củ thì ko sao, trên 50 là phải nộp thuế, ko nộp thì bị phát hoặc đi tù
Nộp thuế vẫn đi kìa mới căng :))

Announcements

Forum statistics

Threads
418,508
170,597
Latest member
tonyphan98

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom