[Hội T.Will.No1] Forex Bài 2

maxryan9999

Banned
Reactions
1,499
MR
0.002
Google Plus
Follow me on Google Plus
Muốn gộp với bài 1 nhưng biết tính ae là k thích đọc bài quá dài nên làm cái bài 2:binhsua119:
Thôi đợi Shin set mod hoặc nh có phi vụ mới :D

Các ưu điểm thị trường Forex
Giao dịch 24/24 -> từ thứ 2 đến thứ 6
Miễn phí dịch vụ -> Sàn giao dịch ăn lời trên điểm chênh lệch giữa giá Buy và Sell
Đặt lệnh lập tức -> Lệnh Buy hoặc Sell được thực hiện sau 1 nhấp chuột
Bán trước mua sau -> Kinh doanh cả lúc thị trường lên và xuống

Spread = Offer - Bid -> sự khác nhau giữa giá đặt lệnh của Sell và Buy
Khi giao dịch 1 cặp tiền tệ , chênh lệch mua bán (spread) của cặp tiền càng cao thì bất lợi

Nếu tỉ lệ đòn bẩy 1:100 và muốn giao dịch 1 lot có giá 100 000 USD , bạn phải có tối thiểu $1000
Lot > points(pip) . 1 lot chuẩn = 100 000 USD . 1 lot mini = 10 000 USD

Trong thời gian đầu giao dịch nên tập trung giao dịch 1 loại cặp tiền chính có spread thấp và độ dao động cao

Stop Loss -> điền số points khi points chạm mức đó thì close lệnh cắt lỗ
Take Profit (Target) -> điền số points khi points chạm mức đó thì close lệnh ăn lời
Close -> Đóng lệnh đang chờ point tăng hay giảm
Buy/Sell -> Đặt lệnh lập tức

Hì! Nếu Twill làm đc 1 bài bằng hình ảnh chi tiết từ lập acc, nạp tiền, đặt tiền đến rút tiền từ A-Z cho newbie thì tốt quá! Thanks!

Qua bài 1 đọc nhé 2 link trên cùng

Last edited by a moderator:
Hì! Nếu Twill làm đc 1 bài bằng hình ảnh chi tiết từ lập acc, nạp tiền, đặt tiền đến rút tiền từ A-Z cho newbie thì tốt quá! Thanks!

:binhsua08: Hình ảnh minh họa sẽ tốt hơn nhé bang chủ ? Có chỉ trỏ trên hình vẽ là ok nhất rồi ?

nếu thế thì quá tuyệt rồi còn gì,mong bác làm theo nguyện vọng của mọi người :binhsua19:

cái đó mình sẽ hướng dẫn bên mục tool, bác will chỉ hướng dẫn cái đó còn mình sẽ hướng dẫn phần kia ;)

bữa nào anh quang hay twill mở 1 khóa làm teamview cho mọi người xem sẽ dễ hơn :)

bac twill biết chơi forex hẳn rồi ak
mới ngày nào còn lon ton học mà giờ đã thành giáo viên..

cái đòn bẩy ở đây có tác dụng gì vậy bạn..bạn có thể giải thích đc hok
mình ko hiểu ở chỗ là mình có thể giao dịch với số lot có giá trị lớn hơn nhưng giả sử nếu win thì số tiền mình nhận đc cũng bằng bình thường
như vậy thì nó cũng có tác dụng gì đâu
và như vậy thì nó cũng khác với chứng khoán...
mình hơi ngu ở cái khoản này...mong pro giải thích và đừng quăng gạch
thank!!!

cái đòn bẩy ở đây có tác dụng gì vậy bạn..bạn có thể giải thích đc hok
mình ko hiểu ở chỗ là mình có thể giao dịch với số lot có giá trị lớn hơn nhưng giả sử nếu win thì số tiền mình nhận đc cũng bằng bình thường
như vậy thì nó cũng có tác dụng gì đâu
và như vậy thì nó cũng khác với chứng khoán...
mình hơi ngu ở cái khoản này...mong pro giải thích và đừng quăng gạch
thank!!!
đòn bẫy là nếu bạn có số vốn nhỏ nhưng vẫn có thể giao dịch lớn, nhưng mình khuyên bạn ko nên xài đòn bẫy làm chi vì nó rất nguy hiểm

đòn bẫy là nếu bạn có số vốn nhỏ nhưng vẫn có thể giao dịch lớn, nhưng mình khuyên bạn ko nên xài đòn bẫy làm chi vì nó rất nguy hiểm
uh như vậy thì có nghĩa là nó chỉ có thể giao dịch với số lượng lớn
nhưng ở đây ý mình là giả sử như bạn có 1$ đòn bẩy 1:100 => tk mình có 100$ để giao dịch nhưng khi mình giao dịch win tk lên 300$ thì về tk chính cũng vẫn chỉ là 3$.
nó khác so với chứng khoán là nếu bạn có 10 triệu đòn bấy 1:2 => bạn có 20 triệu để giao dịch nếu bạn win lên 40 triệu nếu bạn muốn rút thì bạn cũng chỉ mất 10 triệu đòn bẩy vay ban đầu và bạn đc 30 triệu...như vậy nếu theo như foxer thì bạn chỉ đc rút 20 triệu :(
mình thắc mắc ở chỗ đó
mong các pro giải thích hộ..vì nếu như vậy thì đòn bẩy trong foxer cũng chẳng có tác dụng gì

có 10 triệu đòn bấy 1:2 thì có thể giao dịch 20 triệu ,muốn rút bao nhiêu cũng được nhưng balance cần trên 100 % để có thể tạo lệnh mới ,dưới 20% ->50% balance tùy sàn mà nó sẽ đóng 1 số lệnh đang trade

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,447
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom