Ask Hỏi ngu về VPS

Libertysky

Newbie
Reactions
4
MR
0.351
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Các pro cho em hỏi ngu phát: VPS là gì và dùng để làm gì vậy ạ?

Pc của bác là hiện thực, vps nó giống hệt pc của bác nhưng nó được đưa lên online, bác có thể vào vps bất cứ lúc nào vì nó luôn được chạy 24/24.

Upvote 0

tương tự những câu trả lời trên, nhưng dễ hình dung hơn ... qua thí dụ:

khi cần truy cập (hay mua hàng, ....) vào website (hoặc shop, ...), nhưng nó chỉ chấp nhận nội địa (trong quốc gia) ... tuy ta có thể giả mạo (fake) mọi thứ nhưng tỷ lệ qua không cao, nên giải pháp nhanh gọn và hiệu quả cao là cần có (thuê) thiết bị nội địa rồi điều khiển từ xa (remote) là xong :):):) hệ thống nhận biết ta là 1 phần tử thật trong nội địa :):):)

để kinh tế hơn (rẻ), người ta tạo ra cái bóng (1 thiết bị có thể cho ra nhiều bóng) của thiết bị nội địa đó ... và nó được gọi là vps ;););)

p/s: đã hỏi ngu thì phải hỏi luôn VPN, SOCKS, PROXY ... :popo_look_down: :popo_look_down: :popo_look_down:

Upvote 0
vps = Vú Phải Sưng

Upvote 0
Tùy thuộc vào nhu cầu của bạn mà xác định vps để làm gì. VPS là cái máy tính ảo nhưng chức năng nó không khác gì máy tính của bạn. Vậy nên bạn muốn làm gì trên máy tính thật thì máy tính ảo vps nó cũng dùng để làm cái đó. Tuy nhiên VPS được chia nhỏ ra từ các máy chủ có cấu hình cao và đặt ở các datacener nên nó làm việc đa năng hơn máy tính của bạn: Bạn có thể cài vps hệ điều hành windows và thực hiện các chức năng như máy tính của mình. Người ta thường dùng VPS để cắm tool như tăng view youtube, tăng lượt truy cập web, nuôi nick các kiểu,..

Upvote 0
VPS => Virtual Private Server.
Khái niệm đơn giản nhất về VPS là dùng server VPS riêng chứa phim heo coi cho nó đở lag hơn là sever gốc.
The End !!

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,444
169,783
Latest member
alexandrite

Most viewed of week

Most viewed of week