Hỏi ngu về giá và cách tính băng thông VPS

Reactions
130
MR
0.889
Các bác cho e hỏi VPS nó có tính tiền băng thông(Bandwidth) phải không ạ. E thấy nó có 2 cái là
Inbound data transfers vs Outbound data transfers. Vậy khi mình sử dụng VPS. Ví dụ mình xem youtube, lướt web, thì nó sẽ tính vào cái nào. Còn khi mình upload file lên google drive chẳng hạn thì nó sẽ tính vào cái nào. Mong các bác thông não!

là cái ổ của bạn đc mấy gb thì tải về đựng đc mấy gb.xem ytb lướt ko tính gì hết.up file lên cũng ko sợ tốn lưuu lượng như 3g 4g đâu bác

là cái ổ của bạn đc mấy gb thì tải về đựng đc mấy gb.xem ytb lướt ko tính gì hết.up file lên cũng ko sợ tốn lưuu lượng như 3g 4g đâu bác

Bác @MrPiQb cần xem lại định nghĩa về nó, bác đang hiểu sai.

Thứ nhất, 2 cái này không liên quan gì đến dung lượng lưu trữ trên VPS nhé.

Inbound data transfers: được hiểu là băng thông từ ngoài vào VPS của bác.
Outbound data transfers: được hiểu là băng thông ra ngoài VPS.

Tùy từng dịch vụ sẽ có các mức giá khác nhau cho 2 loại này có dịch vụ thì sẽ miễn phí Inbound data transfers và không có dịch vụ nào không giới hạn Outbound data transfers cả tất cả chỉ là chiêu trò câu khách của các nhà cung cấp dịch vụ.

Ví dụ bác từ VPS của bác upload file lên 1 dịch vụ khác như Google, Youtube nó sẽ được tính là Outbound data transfers và nếu nhà cung cấp của bác có tính tiền cái này thì bác phải trả nhé.

Ví dụ bác từ VPS của bác upload file lên 1 dịch vụ khác như Google, Youtube nó sẽ được tính là Outbound data transfers và nếu nhà cung cấp của bác có tính tiền cái này thì bác phải trả nhé.

Vậy hả bác vậy còn mình download với lướt web thì chắc là free đúng ko

Inbound data transfers: được hiểu là băng thông từ ngoài vào VPS của bác.
Outbound data transfers: được hiểu là băng thông ra ngoài VPS.

Tùy từng dịch vụ sẽ có các mức giá khác nhau cho 2 loại này có dịch vụ thì sẽ miễn phí Inbound data transfers và không có dịch vụ nào không giới hạn Outbound data transfers cả tất cả chỉ là chiêu trò câu khách của các nhà cung cấp dịch vụ.

Outbound data transfers hình như vps cũng free cái này phải mà :D

Outbound data transfers hình như vps cũng free cái này phải mà :D

Outbound là data từ VPS ra ngoài, bạn chắc nhầm sang Inbound rồi. Các nhà cung cấp vps thường free Inbound traffic chứ ko phải outbound trafic

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,353
170,478
Latest member
ssstikdownload

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom