Help [hỏi ngu] kiếm được bao nhiêu tiền trong 1 tháng khiến bạn hạnh phúc?

Minhtu89

Junior
Reactions
32
MR
0.000
Chuyện là hôm qua em trung thu, em có gặp lại 1 anh người quen cũ mới đi du học về, 2 bên cũng hỏi thăm qua lại về chuyện gia đình, tình cảm... Đến khi nói về công việc, em có kể lể than thở, nói là tình hình khó khăn, làm nhiều việc mà thu nhập ko bao nhiêu.... Tự nhiên anh ấy cười và hỏi lại em 1 câu: "Thế em nghĩ em kiếm được bao nhiêu tiền sẽ khiến em hạnh phúc". Câu hỏi đơn giản mà làm em suy nghĩ nhiều quá ạ. Em cũng chẳng biết phải trả lời sao. :( Em cũng muốn tham khảo mọi người trên forum mình, kiếm được bao nhiêu 1 tháng thì sẽ cảm thấy đủ và hạnh phúc. :)

Tùy chứ bạn. có người kiếm cả tỉ 1 tháng nhưng họ vẫn cảm thấy chưa đủ. còn mình tàng tàng nhưng mình cảm thấy mình ko nhiều tiền nhưng cũng ko thiếu tiền.

đừng quá ít để phải sống khổ cực, cũng đừng quá nhiều dễ làm mình khoác lác , đủ để sống 1 cuộc sống bình thường lo cho gia đình những lúc khẩn cấp là hạnh phúc

đủ lo gia gia đình , vợ con bằng mọi người xung quanh là hạnh phúc

đừng quá ít để phải sống khổ cực, cũng đừng quá nhiều dễ làm mình khoác lác , đủ để sống 1 cuộc sống bình thường lo cho gia đình những lúc khẩn cấp là hạnh phúc
Thế nào là đủ, thế nào là bình thường.
Cái đó mới là khó định nghĩa.
Bình thường với người này lại là mơ ước cao sang của người khác

Kiếm bao nhiêu tiền cho vừa lòng tham của con người :D . Nói chung là kiếm đủ sống đủ chi tiêu sinh hoạt hàng ngày thôi là đã hạnh phúc rồi

Đủ 3 bữa + Chi phí cá nhân, học tập + 2 ngày đi chơi mỗi tuần :D

Như chữ kí của mình là đc :)

làm sao cho đủ nhỉ . em chỉ có ước mơ cơm ngày đủ 3 bữa , áo quần mặc cả ngày , cuối tuần du lịch 2 ngày ,sáng dẫn chó đi dạo chiều về ấp gấu ngủ . tầm đó chắc khoảng 100$/ngày là hạnh phúc

Sao tớ thấy ai đi nước ngoài về cũng hỏi câu đó nhỉ. Mình bị hỏi đến 2 lần rồi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,369
170,490
Latest member
Mmo247h

Most viewed of week

Most viewed of week

Back