Hỏi ngu FPS ở LOL Nhảy như Nhảy Dây Tại SAo ?

Build9600

Newbie
Reactions
60
MR
0.000
Mình đang xem 1 trận đánh ở chế độ khán giả, mà FPS Tụt như tụt quần luôn dù mình ko mở cái gì khác cả
có khi Tụt dưới cả 40, thường mình chơi thì FPS chưa khi nào xuống dưới 40 cả vậy mà ko hiểu sao xem ở chế độ khán giả nó lại tụt thế
Cấu hình Máy Dưới Ảnh, máy mình có 1 rời 1 tích hợp , rời là GTX 630M
Lúc giao tranh tổng thì nó tụt xuống dưới 30 luôn có ai biết chỉnh sao để khắc phục ko

Attachments

• PC 1.png
    PC 1.png
    215.7 KB · Views: 61
  • PC 2.png
    PC 2.png
    330.2 KB · Views: 54
Laptop asus phải hok bạn? chắc nó ko chuyển card
HP cậu ơi làm sao để chỉnh lại nhỉ, mình xem chế độ khán giả thôi mà nó tụt như tụt quần vậy :(

vào Nidia control panel add lol chọn high performance nvidia processor để auto nó chọn intel hd nên ko chạy nổi game .

Đã nhận card rời đâu. Đọc teamview mình chỉnh cho

vào Nidia control panel add lol chọn high performance nvidia processor để auto nó chọn intel hd nên ko chạy nổi game .
mình chọn rồi nhưng vẫn vậy bạn ah :D

có teamview ko mình xem qua . máy mình asus mỗi lần cài lại win đều phải setting lại . Bạn vào game cài đặt rồi khôi phục mặc định xem

có teamview ko mình xem qua . máy mình asus mỗi lần cài lại win đều phải setting lại . Bạn vào game cài đặt rồi khôi phục mặc định xem
bác cần vào cái nào để mình vào sẵn cho, máy mình như cái đóng rác vậy bác vào mò ko ra đâu :D

mình cũng asus mà cũng bị như bạn chủ topic bạn ạ, máy có cảrd rời NVIDIA Geoforce 540M
đã chỉnh sang high performance nvidia processor cho LOL mà combat tổng FPS về <10 :(
bạn có cách nào khắc phục không

mình cũng asus mà cũng bị như bạn chủ topic bạn ạ, máy có cảrd rời NVIDIA Geoforce 540M
đã chỉnh sang high performance nvidia processor cho LOL mà combat tổng FPS về <10 :(
bạn có cách nào khắc phục không
Mình cũng 540m fps được 100-150 . Down driver về up lên thử đi

Up lên cái ai biết vào giúp mình phát

Từ bản cập nhật mới đến giờ mình cũng hơi lag mặc dù máy mạnh cực. nhưng vẫn ok

Từ bản cập nhật mới đến giờ mình cũng hơi lag mặc dù máy mạnh cực. nhưng vẫn ok
mình thì từ đó giờ rồi bạn ah FPS ko lên đc quá 40

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,299
170,432