Hỏi Ngu Ai biết cách đặt giới hạn người truy cập wifi của Model Viettel giúp e với

theoldestroom

Senior
Reactions
445
MR
0.133
Facebook
Follow me on Facebook
Có ai biêt không chỉ e với, tránh mấy đứa cứ xin làm e xem jav không đc :D

Bác nào biết cách mà cho nó phát wifi đc nhưng khi bắt đc wiffi lại không có mạng không nhỉ .

Last edited:
Có ai biêt không chỉ e với, tránh mấy đứa cứ xin làm e xem jav không đc :D
mình nghe đâu đó nói, 1 model có thể làm đến 2 cái wifi khác nhau thì phải và có thể 1 cái chỉ cho nó chạy dung lượng thấp 1 cái thì max, chỉ là nghe nói thôi chứ ko rỏ lắm .
Y như 1 TK free và 1 cái Fee vậy

mình nghe đâu đó nói, 1 model có thể làm đến 2 cái wifi khác nhau thì phải và có thể 1 cái chỉ cho nó chạy dung lượng thấp 1 cái thì max, chỉ là nghe nói thôi chứ ko rỏ lắm .
Y như 1 TK free và 1 cái Fee vậy
bac xem ở đâu . chỉ e với
Ghét mây thăng thick dung free mà éo đóng $ . Vì là bạn bè nên ngại nói :(

modem viettel là loại nào, có phải 1 loại đâu, tốt nhất là chụp cái hình trong modem lên mọi người dễ chỉ nhất

bac xem ở đâu . chỉ e với
Ghét mây thăng thick dung free mà éo đóng $ . Vì là bạn bè nên ngại nói :(
cái này mình ko rỏ chỉ nghe thiên hạ đồn thôi :p
hôm bửa ko biết mình nghịch gì đó cũng có làm nó hiện thị 2 cái wifi luôn nhưng 1 cái mình vào ko đc haha

tùy moderm , có cái add mac là chặn , cái add là chấp nhận , cứ xem chỗ nào có Filter MAC là nó

modem viettel là loại nào, có phải 1 loại đâu, tốt nhất là chụp cái hình trong modem lên mọi người dễ chỉ nhất
e dug gòi 12MB nó cho Model đó bác ạ.
1 tháng trả 200k mạng mà dùng cả đống thằng :(

MODEL ZTE của VIETTEL cũng như các loại khác đều có chức năng hạn chế truy cập bằng thông số MAC / Bạn vào model sau đó add số MAC của bạn và của những ai bạn đồng ý cho truy cập INTERNET ==> thế là xong
VÍ DỤ : IPHONE / MAC: 11.22.33.44.55 - LAPTOP : 22.33.44.55.66 / điện thoại bồ MAC : 55.66.77.88.99
/ Bất cứ ai biết pass wifi thì họ có share hoặc nhập pass vào bất cứ thiết bị gì nhưng mà k phải là 3 số MAC ở trên mình đã add thì họ có vào được WIFI cũng chẳng vào INTERNTE được.

MODEL ZTE của VIETTEL cũng như các loại khác đều có chức năng hạn chế truy cập bằng thông số MAC / Bạn vào model sau đó add số MAC của bạn và của những ai bạn đồng ý cho truy cập INTERNET ==> thế là xong
VÍ DỤ : IPHONE / MAC: 11.22.33.44.55 - LAPTOP : 22.33.44.55.66 / điện thoại bồ MAC : 55.66.77.88.99
/ Bất cứ ai biết pass wifi thì họ có share hoặc nhập pass vào bất cứ thiết bị gì nhưng mà k phải là 3 số MAC ở trên mình đã add thì họ có vào được WIFI cũng chẳng vào INTERNTE được.
Cái đó e biết bác ạ. Nhưng e muốn biết có cách nào giới hạn số người không

hàng xóm nhà tui mới chuyển đến bắt cáp 40mb ko pass nè có điều phòng tui xa quá ko câu đc bùn phòng trên thì vào ầm ầm chơi game phê vãi ra

ý bạn đang nói giới hạn chỉ cho nó dùng bao nhiêu GB thôi đúng ko ko cho nó dùng max đúng ko
cũng có thể bác à. tưc là có phát wiffi cho nó bắt đc nhưng không có mạng

Có cách nào không bác :)

Cái đó e biết bác ạ. Nhưng e muốn biết có cách nào giới hạn số người không
Nếu muốn giới hạn số người, ví dụ tối đa 10 người truy cập 1 lúc thì sửa số 199 thành 109, save lại và reset modem là xong
dụ bạn muốn tối đa chỉ có

Nếu muốn giới hạn số người, ví dụ tối đa 10 người truy cập 1 lúc thì sửa số 199 thành 109, save lại và reset modem là xongView attachment 54350 dụ bạn muốn tối đa chỉ có
thê con muốn chỉ 2-3 người truy câp thfi sữa sao bác

Announcements

Forum statistics

Threads
418,574
170,660
Latest member
hungkktk
Back
Top Bottom