Ask Hỏi một số vấn đề về Paypal, nhờ các bác hỗ trợ giải đáp giúp

blackshoe

Newbie
Reactions
0
MR
0.004
Hi các bác, nhờ các bác giải ngố giúp:
Dạo này em đang cần pay dịch vụ = Paypal, trung bình tầm 500$/tuần.
Dịch vụ thì nó cho pay 2 kiểu, 1 là send mass payment (sau đổi lại là Payouts) thì ko bị mất phí, 1 kiểu là send goods bình thường thì mất phí từ 3% - 4%.
- Em hiện tại có 1 con Paypal Business có thể send mass payment nên hay mua $ (nhận theo kiểu FF để đỡ tốn phí) rồi thanh toán dịch vụ - Cách này làm hoài có bị ăn limit ko các bác? Hoặc có bác nào có Paypal Business có bật mass payment hoặc Payouts để em mua rồi nhờ bác send trực tiếp cho bên dịch vụ?
- Em thấy các bác bên Exchange hay rao bán $ từ các bank Green dot hay Chime, các bank này mình có thể link vào Paypal, rồi nạp tiền vào balance Paypal từ các bank này, rồi pay dịch vụ bình thường được ko? Hoặc có cách gì tương tự vậy?
Cảm ơn các bác

1. bác có sài gì với PP đi chăng nữa thì vẫn bị limit như thường nếu PP nó nghi ngờ về khoản tiền và nguồn tiền đến account của bác (Personal or Business) đều có khả năng bị.
2. Phía exchange thì cũng tùy nên tìm exchange uy tín mà mua đừng mua bậy có khi gặp nguồn tiền bẩn là đi ăn mít ngay....còn vấn đề pay thì vẫn pay bình thường.

1. bác có sài gì với PP đi chăng nữa thì vẫn bị limit như thường nếu PP nó nghi ngờ về khoản tiền và nguồn tiền đến account của bác (Personal or Business) đều có khả năng bị.
2. Phía exchange thì cũng tùy nên tìm exchange uy tín mà mua đừng mua bậy có khi gặp nguồn tiền bẩn là đi ăn mít ngay....còn vấn đề pay thì vẫn pay bình thường.
Cảm ơn bác đã giải ngố, em hỏi kỹ lại chỗ mục 2 chút, mong bác tư vấn giúp em với:
1. Vậy hiện giờ mình có thể link bank Green dot hoặc Chime vào tài khoản Paypal ok ạ?
2. Có thể chuyển tiền từ Green dot hoặc Chime vào balance Paypal để sử dụng (send)?
3. Giữa Green dot với Chime thì nên dùng cái nào tốt hơn hoặc có bank nào tương tự mà tốt hơn 2 thằng này ko ạ?
Cảm ơn bác lần nữa.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,580
170,676
Latest member
rhphan
Back
Top Bottom