Hỏi kênh youtube bị tắt kiếm tiền

Reactions
2
MR
0.000
Chảo các bác, tình hình là mình tập tành chơi youtube dc 1 thời gian, tới nay kênh cung gần 1k sub và hơn 4k giờ xem rùi.
Nhưng mà bữa mình dăng ký kiếm tiền thì youtube nó báo ko cho phép

Trong khi đó kênh cùa mình hoàn toàn sạch, ko bị gậy nào cả :(

Giờ có cách nào ko các bác :( hic công sức bao lâu của mình

Có khi nào là do bữa mình dăng ký chưa dủ 1k sub nên no báo thế ko các bác. Tại email nó báo là Không có tài khoản adsense hợp lệ hĩ hĩ
Có bác nào vào giúp mình với, công sức mấy tháng trời của mình :(

Last edited:

John01021991

Junior
Reactions
37
MR
0.000
kênh đủ 1k sub và 4k giờ thì bao lâu nó mới duyệt và bật kiếm tiền vậy các bác, gần đây có ai được bật không
minh đã đọc qua mail của bác. tình trạng của bác ko phải là chua đủ 1k sub. tình trạng của bác là tài khoản adsense bị từ chối hoặc bạn đã tắt liên kết với tài khoản adsense. bác kiểm tra lại trong phần liên kết adsense trong YT đi

minh đã đọc qua mail của bác. tình trạng của bác ko phải là chua đủ 1k sub. tình trạng của bác là tài khoản adsense bị từ chối hoặc bạn đã tắt liên kết với tài khoản adsense. bác kiểm tra lại trong phần liên kết adsense trong YT đi
Mình thấy nó báo bị tắt kiếm tiền :( vậy là tạch gùi hả bác. kênh này ko dính cái bản quyền nào mà cũng bị nữa hả bác hix hic :( công sức làm cả mấy tháng của mình :(

Mình thấy nó báo bị tắt kiếm tiền :( vậy là tạch gùi hả bác. kênh này ko dính cái bản quyền nào mà cũng bị nữa hả bác hix hic :( công sức làm cả mấy tháng của mình :(
chưa mà, tình trạng này ko vấn đề gì, giải quyết tài khoản adsense thôi là được rồi, kênh ko ảnh hưởng.
kênh nó là cái máy kiếm tiền.
adsense nó chỉ là cái ví chứa tiền, ko liên quan gì nhau đâu bác
còn giải quyết được.

chưa mà, tình trạng này ko vấn đề gì, giải quyết tài khoản adsense thôi là được rồi, kênh ko ảnh hưởng.
kênh nó là cái máy kiếm tiền.
adsense nó chỉ là cái ví chứa tiền, ko liên quan gì nhau đâu bác
còn giải quyết được.
Giờ mình cũng có 1 kênh # mà bật kiếm tiền từ xưa rùi. Mà dạo gần dây ko dạt dủ 1k sub nên no tạm tắt nhưng mà về cơ bản adsense vẩn hoạt dộng. Liệu mình có liên kết tới nó ko nhỉ
Update: Tình hình mình dã dạt đủ lương sub và giờ xem rùi nhưng kênh vẫn vậy :( mình suy nghĩ kỹ rồi. có thể do adsense chưa dc duyệt. :) chắc phải dợi khi nào nó duyệt quá hix hix

Giờ mình cũng có 1 kênh # mà bật kiếm tiền từ xưa rùi. Mà dạo gần dây ko dạt dủ 1k sub nên no tạm tắt nhưng mà về cơ bản adsense vẩn hoạt dộng. Liệu mình có liên kết tới nó ko nhỉ
Update: Tình hình mình dã dạt đủ lương sub và giờ xem rùi nhưng kênh vẫn vậy :( mình suy nghĩ kỹ rồi. có thể do adsense chưa dc duyệt. :) chắc phải dợi khi nào nó duyệt quá hix hix
bạn link 2 kênh đó vào cùng 1 account adsense đi, không sao đâu. mình nghĩ do bạn dk 2 tài khoản adsense 1 lúc nên bị khóa mất 1 cái đó. nguyên tắc của YT là có thể có nhiều kênh nhưng ko được nhiều tài khoản adsense.
Link 2 kênh vào 1 adsense đi nhé, mình cũng đang làm như vậy.
thời gian duyệt kênh hơi lâu nha, sau khi đủ điều kiện thì nó cần 48h để thiết lập, còn duyệt bật kiếm tiền hay ko thì còn tùy vô đội duyệt nội dung nữa, nhưng nó sẽ giải quyết hết nhé.
cứ chờ thôi

bạn link 2 kênh đó vào cùng 1 account adsense đi, không sao đâu. mình nghĩ do bạn dk 2 tài khoản adsense 1 lúc nên bị khóa mất 1 cái đó. nguyên tắc của YT là có thể có nhiều kênh nhưng ko được nhiều tài khoản adsense.
Link 2 kênh vào 1 adsense đi nhé, mình cũng đang làm như vậy.
thời gian duyệt kênh hơi lâu nha, sau khi đủ điều kiện thì nó cần 48h để thiết lập, còn duyệt bật kiếm tiền hay ko thì còn tùy vô đội duyệt nội dung nữa, nhưng nó sẽ giải quyết hết nhé.
cứ chờ thôi
Mình liên kêt adsene của kênh mới vào kênh cũ rồi. giờ nó báo như vầy

Trong kênh mình giờ có vài video mà sử dụng nhạc có bản quyền, nó báo như vầy

Thì mình có phải xoá cái video đó đi ko nhỉ. nó có ảnh hưởng tới khả năng dược duyệt kiếm tiền ko nhỉ. Tại mình nghĩ nếu có quảng cáo thì tiền về bên phía nắm bản quyền, mình cung ko dc gì cả nên cung ko cần nhưng mà dể có view cho kênh nên mình vẫn giữ lại :)

Ngocnhi87

Junior
Reactions
25
MR
0.006

Thì mình có phải xoá cái video đó đi ko nhỉ. nó có ảnh hưởng tới khả năng dược duyệt kiếm tiền ko nhỉ. Tại mình nghĩ nếu có quảng cáo thì tiền về bên phía nắm bản quyền, mình cung ko dc gì cả nên cung ko cần nhưng mà dể có view cho kênh nên mình vẫn giữ lại :)
Video mà dính bản quyền thì khả năng cao là không được chấp nhận rồi, bác nên chuẩn bị sẵn tâm lý:popo_go:

1. link được vô adsense là ok rồi, giờ chờ nó duyệt thôi. done
2. những video bị bản quyền, ở chổ SME bạn thấy nó ghi "thay mặt cho XYZ" khả năng là nhận vơ bản quyền, cái này bạn kiểm tra xem nó nhận bản quyền ở nội dung nào, nhạc đó bạn kiếm thử xem nguồn nó cho phép dung free không, nếu có thì chổ nào ghi điều đó (trong video nào)
nếu bạn tìm được nguồn cung cấp nhạc đó có cấp license cho phép bạn sử dụng, thì bạn gửi kháng nghị ở nút bên phải, chọn mục nội dung được cho phép sử dụng, đến phần mô tả bạn nói cho nó là nhạc được sử dụng của thằng nào, nó cho phép ở trong mục mô tả hay ở đâu. đưa cái link cho nó xem.(kháng nghị bằng tiếng anh nha)
mình kháng 2 lần rồi, ko sao đâu bạn. còn ko biết thì cài teamviewer vô mình chỉ cho
thời gian duyệt kênh tương đối lâu nên ko sợ, nếu kháng nghị đúng thì trong 24h là nó tháo bản quyền ah

Cái video của mình thì dúng chính xác là nhạc bản quyền gùi, tại hùi đó minh có lồng 1 doạn mà tại lúc đó ko biết tên :) lên cái nó check ra liền.
Còn chuyện kháng cáo mình cung da từng kháng cáo rùi :) cái nào nó nhận vơ mình biết mà :)
Ví dụ như mình dã từng kháng thằng POS lun nà

Nhưng ý mình là mí cái video mà có bản quyèn đó có ảnh hưởng tới duyệt kiếm tiền ko nhỉ? có cần xoá nó ko? vì nhac trong video đó là ko có bản quyền thật. nhưng cũng ko bị họ cảnh cáo hay bắt gỡ xướng hoặc bị chặn ở 1 số quốc gia ỏ thế giới

Bác
John01021991 ơi, mình đã tìm ra nguyên nhân mà có email này rồi

Thì ra đây là lý do nè bác.

Nó check thấy mình có 2 tài khoản adsense. Dúng Y CHANG BÁC GIẢI THÍCH LUN
Phải nói là cảm ơn bác nhièu lắm lun á, ko có bác kiu liên kết kênh hiên tại với tài khoản adsense kia thì chắc giờ mình cung chả biết làm sao cả :s

Cái video của mình thì dúng chính xác là nhạc bản quyền gùi, tại hùi đó minh có lồng 1 doạn mà tại lúc đó ko biết tên :) lên cái nó check ra liền.
Còn chuyện kháng cáo mình cung da từng kháng cáo rùi :) cái nào nó nhận vơ mình biết mà :)
Ví dụ như mình dã từng kháng thằng POS lun nà

Nhưng ý mình là mí cái video mà có bản quyèn đó có ảnh hưởng tới duyệt kiếm tiền ko nhỉ? có cần xoá nó ko? vì nhac trong video đó là ko có bản quyền thật. nhưng cũng ko bị họ cảnh cáo hay bắt gỡ xướng hoặc bị chặn ở 1 số quốc gia ỏ thế giới
vậy thì có bạn, vì máy nó ko tick strike cho bạn, nhưng lần này là nhân viên của YT duyệt tay nên nó phát hiện ra kênh sử dụng nội dung bản quyền nên nó sẽ reject kênh nha. vì cái đó là vi phạm chính sách của nó. lần này nó làm căng lắm.
cách tốt nhất là xóa video dính bản quyền và tiếp tục up content nhiều và chất lượng, hạn chế up bán content.

Bác
John01021991 ơi, mình đã tìm ra nguyên nhân mà có email này rồi

Thì ra đây là lý do nè bác.

Nó check thấy mình có 2 tài khoản adsense. Dúng Y CHANG BÁC GIẢI THÍCH LUN
Phải nói là cảm ơn bác nhièu lắm lun á, ko có bác kiu liên kết kênh hiên tại với tài khoản adsense kia thì chắc giờ mình cung chả biết làm sao cả :s
welcome bác, bác kiểm tra xem tài khoản adsense kia đóng chưa, make sure là đóng rồi thì vô lại mail, tick vô cái "tôi xác nhận đã đóng tài khoản còn lại", rồi bấm gửi yêu cầu xem xét lại. nó như vậy là còn cho bác cơ hội đấy, đợt trước nó gắt lắm, 2 tài khoản là nó xóa hết luôn đấy.
nếu nó kiểm tra vẫn còn thì khả năng nó sẽ đưa bác vô blacklist là mệt lắm

À dể mình giải thích như vầy
Email A -> kênh Youtube: YTA
Email B-> Kenh youtube: YTB
Tình trạng kênh YTA dã bật kiếm tiền cách dây 2 năm nhưng giờ do ko dủ 1k sub nên nó bị tắt. adsense hoạt vẫn hoạt động.
Còn kênh YTB thì mới phát triển gần đây, đã dạt dủ 1k sub và 4k giờ xem, bữa bật kiếm tiền thì nó báo email B trùng tài khoản adsense với email A.
Rồi cái mình liên kết Tài khoản adsense của email A với kênh YTB.
Nãy mình vào tải khoản Adsense của email B thì thấy nó báo giống như hình trên á :)
Vậy giờ chắc mình phải xoá tài khoản Adsense của email B phải hông nhỉ

À dể mình giải thích như vầy
Email A -> kênh Youtube: YTA
Email B-> Kenh youtube: YTB
Tình trạng kênh YTA dã bật kiếm tiền cách dây 2 năm nhưng giờ do ko dủ 1k sub nên nó bị tắt. adsense hoạt vẫn hoạt động.
Còn kênh YTB thì mới phát triển gần đây, đã dạt dủ 1k sub và 4k giờ xem, bữa bật kiếm tiền thì nó báo email B trùng tài khoản adsense với email A.
Rồi cái mình liên kết Tài khoản adsense của email A với kênh YTB.
Nãy mình vào tải khoản Adsense của email B thì thấy nó báo giống như hình trên á :)
Vậy giờ chắc mình phải xoá tài khoản Adsense của email B phải hông nhỉ
vào adsense, đăng nhập bằng tài khoản email B, nếu nó báo tài khoản bị đóng thì quay ra tick vô cái tôi đã đóng tài khoản còn lại, gửi xem xét. chỉ vậy thôi.

YT A link -> adsense A
YT B link -> adsense A . it's ok

adsense B should be closed.

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,479
176,999
Latest member
sv88soccer