Help Hỏi gì đáp nấy - tất tần tật mọi thứ liên quan đến poker

Có thể do bạn đọc lý thuyết nhiều quá nên đang bị phức tạp hóa vấn đề. Nên nhớ lý thuyết vẫn mãi là lý thuyết mà thôi, nếu thuộc lý thuyết mà win được thì mấy thằng dùng tool sẽ không bao giờ thua.
Bạn cần phải tự tìm cách tính riêng cho mình, chứ không thể cứ rập khuôn theo công thức trên mạng là được.
Ví dụ cách tính outs của mình: Mình chia bộ bài ra 4 phần (4 chất) tức được 13 lá. Rồi chia theo các nuts, ví dụ chờ thùng thì mình còn 8 outs, chờ sảnh 2 đầu thì còn 8 outs, chờ cù lũ thì còn 4 outs, chờ xám thì còn 2 outs... Công việc chỉ là cộng trừ nhân chia thôi. Ví dụ vừa chờ sảnh vừa chờ thùng thì outs sẽ là: 8+8-2 = 14. Lấy 14/47 sẽ ra phần trăm win cơ bản.
Bỏ lâu rồi nên nhớ sơ sơ vậy thôi, nếu sai xin góp ý.
Hix đúng như bác nói thì em nghiêng về lý thuyết nhiều.

Mình tính % theo cách của mình không biết có sai không. Để nhanh mình tính nếu cả bộ bài là 100% mà bộ bài có 52 lá. Tức là 1 lá bài tương đương 1.92% mình làm tròn thành 2%.
Nếu như đợi sảnh 2 đầu thì là 8 lá bài =8*2=16% win. thế không biết có đc không bác?
Theo em hiểu thì Outs dùng để tính % rút ra set bài của mình, em đang nghĩ % rút ra set và % thắng thua nó cũng không hẳn giống nhau, vì có thể rút không ra set vẫn thắng hoặc rút ra set vẫn thua.

Mình tính % theo cách của mình không biết có sai không. Để nhanh mình tính nếu cả bộ bài là 100% mà bộ bài có 52 lá. Tức là 1 lá bài tương đương 1.92% mình làm tròn thành 2%.
Nếu như đợi sảnh 2 đầu thì là 8 lá bài =8*2=16% win. thế không biết có đc không bác?
Chuẩn đấy bác.
Hix đúng như bác nói thì em nghiêng về lý thuyết nhiều.

Theo em hiểu thì Outs dùng để tính % rút ra set bài của mình, em đang nghĩ % rút ra set và % thắng thua nó cũng không hẳn giống nhau, vì có thể rút không ra set vẫn thắng hoặc rút ra set vẫn thua.
Bác lại tính kỹ quá rồi. Đúng là % rút ra set với % thắng là khác nhau. Chẳng ai có thể tính được % thắng cả, trừ khi bác coi trên youtube nó thấy được lá bài tẩy của tất cả mọi người nó mới tính được % thắng. Không rút ra set mà vẫn thắng thì tụi nó hay gọi là donkey đó :D. Còn rút ra set mà thua thì do đen thôi. Trong 1 ván bài thì bác phải linh động chứ đâu phải dựa vào tính outs mà thắng được. Ví dụ flop bác có 8 outs, nhưng ra con turn thì bác còn 2 hay 4 outs cũng có.
Xác định outs để tính %win để dựa vào đó bác có thể quyết định check raise hay fold đúng đắn hơn mà thôi.

Em mới nạp mã khuyến mãi THIRTY được tặng vé, các bros cho em hỏi 2 cái cuối Rising Stars với Confimation là vé gì vậy em không thấy chơi được gì hết.

Em dùng phần mềm free Hand2note để xem lại history ván đấu, thì thấy phần mềm tính +/- EV giống y chang như +/- tiền luôn, theo những gì em đọc trên mạng thì EV và tiền sau số lượng ván rất lớn nó mới tiến về gần nhau, về cơ bản là không bao giờ giống nhau hoàn toàn.
Các bros cho em hỏi như này là sao, do em đánh tập trên play money nên nó vậy hay mặc định phần mềm Hand2note là vậy kể cả với cash real game, để em biết đường còn kiếm phần mềm khác, em cảm ơn các bros.

Hiện nay em đang tập đánh Cash NL2 PS với seasion kiểu pomodoro tức là cứ đánh 25 phút là nghỉ khỏe, rồi mới đánh tiếp.
Các bros cho em hỏi cày poker nên cày bao nhiêu ngày/tuần hoặc bao nhiêu ngày/tháng, có nên cày đủ 1 năm 365 ngày hay không, hay nên có lịch nghỉ cuối tuần như công việc bình thường.
Hiện giờ các bros đang có lịch cày poker như thế nào có thể cho em tham khảo, em xin cảm ơn.

Hiện nay em đang tập đánh Cash NL2 PS với seasion kiểu pomodoro tức là cứ đánh 25 phút là nghỉ khỏe, rồi mới đánh tiếp.
Các bros cho em hỏi cày poker nên cày bao nhiêu ngày/tuần hoặc bao nhiêu ngày/tháng, có nên cày đủ 1 năm 365 ngày hay không, hay nên có lịch nghỉ cuối tuần như công việc bình thường.
Hiện giờ các bros đang có lịch cày poker như thế nào có thể cho em tham khảo, em xin cảm ơn.
Rảnh thì chơi, bận thì nghỉ.
Còn bro muốn chơi chuyên nghiệp thì phải coi nó như công việc full-time, tất nhiên phải có ngày nghỉ. Chơi cash thì có thể chủ động thời gian, còn chơi tour thì phải xác định ngày ngủ đêm thức, thay vì nghỉ thứ 7-CN thì mình nghỉ thứ 3-4.
Còn đánh 25' nghỉ thì thời gian quá ngắn rồi. Ít nhất 1 tiếng nghỉ 15'. Hoặc đôi khi bad beat dữ quá đâm ra tilt thì phải nghỉ sớm hơn.
Bro xác định đánh lâu dài sao ko thử đánh tour? Những người Việt mình gặp chưa thấy ai đánh cash lâu dài mà thắng, kể cả các pro player của PS cũng ít thấy ai đánh cash online.

Còn bro muốn chơi chuyên nghiệp thì phải coi nó như công việc full-time, tất nhiên phải có ngày nghỉ. Chơi cash thì có thể chủ động thời gian, còn chơi tour thì phải xác định ngày ngủ đêm thức, thay vì nghỉ thứ 7-CN thì mình nghỉ thứ 3-4.
Còn đánh 25' nghỉ thì thời gian quá ngắn rồi. Ít nhất 1 tiếng nghỉ 15'. Hoặc đôi khi bad beat dữ quá đâm ra tilt thì phải nghỉ sớm hơn.
Bro xác định đánh lâu dài sao ko thử đánh tour? Những người Việt mình gặp chưa thấy ai đánh cash lâu dài mà thắng, kể cả các pro player của PS cũng ít thấy ai đánh cash online.
Em thấy ông Jul Trần trên Vietpoker nói là ổng chuyên đánh cash, bro có biết ông đó không, em biết tới poker cũng từ mấy bài trên vietpoker giới thiệu.
Em vừa bị thua 2 buy-in trong 20 phút vậy có coi là badbeat dữ chưa bro, em thấy có vẻ bị tilt nên tạm nghỉ hôm nay.

Đọc thấy bạn chuyên nghiệp quá! Không biết bạn có chơi poker chuyên nghiệp luôn không…Mình chỉ tò mò tí về cuộc sống văn hoá của các poker chuyên nghiệp, nếu bạn thấy riêng tư thì không cần chia sẻ thêm, xem như mình chưa hỏi. Chúc bạn nhiều thành công hơn!

Đọc thấy bạn chuyên nghiệp quá! Không biết bạn có chơi poker chuyên nghiệp luôn không…Mình chỉ tò mò tí về cuộc sống văn hoá của các poker chuyên nghiệp, nếu bạn thấy riêng tư thì không cần chia sẻ thêm, xem như mình chưa hỏi. Chúc bạn nhiều thành công hơn!
Bro xem video trò chuyện với bác Hưng chuyên cày Tour đánh theo giờ hành chính luôn. Nghe cách nói chuyện của ổng có vẻ rất thật chứ không phải làm màu gì.

Bro xem video trò chuyện với bác Hưng chuyên cày Tour đánh theo giờ hành chính luôn. Nghe cách nói chuyện của ổng có vẻ rất thật chứ không phải làm màu gì.
Đẳng cấp là đây chứ đâu..stream cày thì dữ rồi.

Em thấy ông Jul Trần trên Vietpoker nói là ổng chuyên đánh cash, bro có biết ông đó không, em biết tới poker cũng từ mấy bài trên vietpoker giới thiệu.
Em vừa bị thua 2 buy-in trong 20 phút vậy có coi là badbeat dữ chưa bro, em thấy có vẻ bị tilt nên tạm nghỉ hôm nay.
Jul Trần mình có nghe qua, hình như có viết sách hay bán khóa học gì đó. Mình ít xem video của mấy player VN vì không có thời gian. Lâu lâu thiệt rảnh thì có xem lex veldhuis đánh. Nhớ hình như cách đây 3-4 năm có xem bàn final table của PS mà thằng đứng 1 được 1M$, có ông VN top 3 hay 4 gì đó khá ghê.
Bạn đánh cash min buy-in hay max buy-in? Nếu max buy-in thì thua 2 lần trong 20' là đen quá, hoặc bạn đánh lỏng lẻo quá rồi. Còn min buy-in thì không nên, vì vào bàn mà chip ít hơn người khác là thấy thua rồi, trừ mấy sàn VN tụi nó đem min buy-in vào để all-in 1 phát rồi chạy :D
Mình không đánh poker chuyên nghiệp, chỉ là mấy năm trước rảnh nên chơi nhiều thôi, giờ giải nghệ rồi bạn. Lúc trước vì đam mê nên mình có dịch khóa học cơ bản và một khóa học về MTT trên pokerschool ra tiếng việt mà giờ để đâu kiếm mãi không ra. Trước đam mê cứ nghĩ hay là mình đánh full time luôn, nhưng sau khi bị tilt vài tuần thì chợ nhận ra không ổn. :p:p:p

Jul Trần mình có nghe qua, hình như có viết sách hay bán khóa học gì đó. Mình ít xem video của mấy player VN vì không có thời gian. Lâu lâu thiệt rảnh thì có xem lex veldhuis đánh. Nhớ hình như cách đây 3-4 năm có xem bàn final table của PS mà thằng đứng 1 được 1M$, có ông VN top 3 hay 4 gì đó khá ghê.
Bạn đánh cash min buy-in hay max buy-in? Nếu max buy-in thì thua 2 lần trong 20' là đen quá, hoặc bạn đánh lỏng lẻo quá rồi. Còn min buy-in thì không nên, vì vào bàn mà chip ít hơn người khác là thấy thua rồi, trừ mấy sàn VN tụi nó đem min buy-in vào để all-in 1 phát rồi chạy :D
Em max buy-in 100bb, chỉ số của em là 32/27 em mới chơi không có kinh nghiệm gì nên làm theo sách, sách chỉ 100bb đánh raise nhiều lên thì em cứ nhắm mắt làm theo thôi :D
Em bị thua 2 cái all-in nó value-bet mà em cứ nghĩ nó bluff cầm đôi lớn theo 2 lần nó ra sảnh.

Em max buy-in 100bb, chỉ số của em là 32/27 em mới chơi không có kinh nghiệm gì nên làm theo sách, sách chỉ 100bb đánh raise nhiều lên thì em cứ nhắm mắt làm theo thôi :D
Em bị thua 2 cái all-in nó value-bet mà em cứ nghĩ nó bluff cầm đôi lớn theo 2 lần nó ra sảnh.
PS có hand history đó, bạn post hand lên đây ae bàn luận. Sách nào chỉ bạn raise nhiều lên vậy? Chắc nó chỉ bạn đánh kiểu Loose-Aggressive rồi, kiểu này rất nguy hiểm và là con mồi ưa thích của mấy tay khác đó.

Đề nghị admin đưa poker lên level 4 và trading xuống level 5. Em tập chơi đánh hơn 5k hands rồi chưa cháy tk 20$ poker. Trong khi trading tập tk 20$ thì chắc là không nổi 500 trade đâu.

Em đang chơi bên PS, nó có tính năng Run it Twice mở bài 2 lần khi All-in, các bros cho em hỏi, có nên sử dụng tính năng này không, cái này không bị tính thêm phí hay rake thêm gì cả, vậy dùng tính năng này có tốt không, vì nó sẽ làm ổn định hơn kết quả, em cũng không rõ, ai có sử dụng cho em xin ý kiến tham khảo với ạ.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom