Ask Hỏi đôi điều về Domain đã hết hạn

Tuanphan0701

Junior
Reactions
17
MR
0.842
Chuyện là năm ngoái em có mua 1 domain tại Namecheap, đến tháng 6 thì nó hết hạn và em cũng không gia hạn. Nma đến hôm trước thì em nhận được Mail này, sau đó check thì thấy Domain vẫn truy cập được, tức là nó vẫn trỏ về hosting cũ của em :D
Vậy là sao ạ ?? Em được free thêm 1 năm hay gì :popo_bye::popo_bye:

Upvote 0
Từ ngày hết hạn đến ngày tên miền của bác tự do là tầm 3 tháng. Trong 3 tháng này tên miền vẫn hoạt động bình thường, bác có thể renew và người khác không mua được tên miền này trong khoảng thời gian đó. Check vòng đời tên miền là rõ bác ạ: https://whois.inet.vn/domain-circle?domain=google.com

Hồi trước em check thì cũng thấy trạng thái chờ chuộc và autoRenew nhưng mà hnay check thì ra thế này. Là sao vậy bác

Last edited:
Upvote 0
View attachment 202409

Hồi trước em check thì cũng thấy trạng thái chờ chuộc và autoRenew nhưng mà hnay check thì ra thế này. Là sao vậy bác
e cũng k biết bác ạ, bác login vào manage domain đc ko. Không thì chắc là có người mua lại rồi. Trước h e nghĩ là trạng thái chờ thì người khác ko mua được chứ

Upvote 0
e cũng k biết bác ạ, bác login vào manage domain đc ko. Không thì chắc là có người mua lại rồi. Trước h e nghĩ là trạng thái chờ thì người khác ko mua được chứ
Không log vào manage được bác. Theo chu kì 3 tháng thì phải đến 28/8 này tên miền kia mới được tự do.
Chả hiểu sao nó lại được đăng kí thêm 1 năm. Thế em mới lên hỏi các bác

Upvote 0
Chưa kể tên miền em khá xấu nên chắc chả ai mua. Chưa kể giả sử có người khác mua thật nhưng sao domain vẫn trỏ về hosting cũ và hđ bình thường

Upvote 0
Domain chờ gia hạn, nó vẫn nằm trong tk của bạn và toàn bộ cấu hình hiện tại vẫn là như cũ, vì họ là nhà phân phối, khi hết thời hạn nhà phân phối có thể trả lại nhà quản lý (cung cấp) và nhận moneyback được hoặc chuyển sang trạng thái đấu giá hết 1 năm.

Upvote 0
Yên tâm ko có gì mà free đâu ~~~~

Upvote 0
Ví dụ cho trôi qua ngày hết hạn mà vẫn dùng bình thường rồi thanh toán thì nó có truy thu mấy tháng xài chùa ko nhỉ

Upvote 0
Ví dụ cho trôi qua ngày hết hạn mà vẫn dùng bình thường rồi thanh toán thì nó có truy thu mấy tháng xài chùa ko nhỉ
Có bác

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,362
170,486
Latest member
Crypto8x

Most viewed of week

Most viewed of week