Hỏi đôi chút về pháp luật

fake CMND , ... nếu tội thì nặng hơn offer đó =))
Cái này còn tùy! nếu dạng các bác kiếm được giấy đẹp in ra rùi chụp thì là làm giả giấy tờ còn nếu chỉ chỉnh sửa ảnh không thì theo luật HS 1999 là không ( luật 2015 em chưa đọc)

Fake IP làm offer , FBI mà bắt được thì nó sẽ tìm cách dẫn độ qua Mỹ và xử nhé! Ở tù bên đó thấy điều kiện ăn ở, sinh hoạt cũng tốt đó :rolleyes:

Em là newbie, thực tế thì em đang trong giai đoạn học làm Offer.

Các anh em đã làm nhiều cho em hỏi chút ạ:
Việc mình fake ip để thực hiện kiếm tiền thì rõ ràng là cheat, nhưng nếu bị phát
hiện thì có bị liên quan gì tới pháp luật không? Hay đơn giản chỉ bị ban account.
Hoặc nếu có thì như thế nào? Em hỏi nghiêm túc, mong các bác giúp đỡ ạ.

Em cám ơn :)

Chào bạn,

ở VN hiện chưa có luật việc giả mạo địa chỉ IP để làm CPA nói chung, tuy nhiên nếu bạn giả mạo địa chỉ IP để lừa đảo chiếm dụng tài khoản ngân hàng , hoặc bạn tham gia hacker thì mới là tội phạm nhé,

Thân !

vãi cheat lun google còn chưa bị bắt nhá! kaka chỉ bị bắt khi bọn thuế việt nam phát hiện!điss cụ thằng này tháng ngàn $ mk *** đóng thuế hi
vãi chữ " Hi " :))

Chào bạn,

ở VN hiện chưa có luật việc giả mạo địa chỉ IP để làm CPA nói chung, tuy nhiên nếu bạn giả mạo địa chỉ IP để lừa đảo chiếm dụng tài khoản ngân hàng , hoặc bạn tham gia hacker thì mới là tội phạm nhé,

Thân !
Có đáp án cho theart rồi đấy.

Chào bạn,

Thân !
Cám ơn bác nhiều nhé :)

Việc mình fake ip để thực hiện kiếm tiền thì rõ ràng là cheat, nhưng nếu bị phát
hiện thì có bị liên quan gì tới pháp luật không? Hay đơn giản chỉ bị ban account.

có nhe đi tù như chơi ra côn đảo nhé

Đi tù nhe bác. Đừng nên cheat :D

Không bị sao hết bạn !

nghèo cũng chết mà giàu cũng chết quan trọng đừng để chết đói là dc

Việc dùng info ng Mỹ (info thật có cả số SSN) để bem off là phạm pháp luật 100%, vấn đề ko phải là đi tù hay ko đi tù, mà là phạm luật hay ko phạm luật, mấy bác cứ nói vs newbie ko sao thì sẽ đưa họ đến con đường phạm pháp đấy. Còn việc cheat (cheat google, cheat app, cheat PTC, cheat CPM...) thì cũng giống như trộm vặt ngoài đời, nhưng trên này ko có ai kiện cáo mà chỉ có banned hay ko banned thôi.

cứ làm đại đi b
sợ gì :p

Hình này cách đây một năm mình đang bắt sâu trồng rau cùng em cải thiện bữa ăn của trại :confused:

chắc chắn là vi phạm pháp luật rồi.
vì bạn đang kiếm tiền bằng cách lừa đảo chứ ko phải traffic thực

Việc dùng info ng Mỹ (info thật có cả số SSN) để bem off là phạm pháp luật 100%, vấn đề ko phải là đi tù hay ko đi tù, mà là phạm luật hay ko phạm luật, mấy bác cứ nói vs newbie ko sao thì sẽ đưa họ đến con đường phạm pháp đấy. Còn việc cheat (cheat google, cheat app, cheat PTC, cheat CPM...) thì cũng giống như trộm vặt ngoài đời, nhưng trên này ko có ai kiện cáo mà chỉ có banned hay ko banned thôi.
Bác nói rất hay :)

chắc chắn là vi phạm pháp luật rồi.
vì bạn đang kiếm tiền bằng cách lừa đảo chứ ko phải traffic thực
trafffic thật và lead ảo nhé :p

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,446
169,786
Latest member
Dinhcongtu