Ask Hỏi đáp về vấn đề scam trên nền tảng Paypal

Scam chỉ nước ngoài và với số tiến lớn thì nó cũng chẳng phải tay mơ đâu.
vì sao lại ko phải là tay mơ ạ? em thấy nó scam nước ngoài nhiều chắc cũng vì cộng đồng chơi game này chủ yếu ở nước ngoài á anh

Upvote 0
H bảo tất cả các ông đấy report 1 phat lên paypal với số tiền lớn+ nhiều người thì chắc chắn nó mở case, tiền kia bị lock
thg kia nhận tiền ở paypal thì muốn cashout về
1 là bán cho người khác -> đi dạo fb, mấy nhóm buôn bán paypal để xem ai bị rf r ib hỏi stk từ đấy truy ra info
2 là nó rút thẳng bank -> paypal báo với bank có CA lên làm việc

Upvote 0
vì sao lại ko phải là tay mơ ạ? em thấy nó scam nước ngoài nhiều chắc cũng vì cộng đồng chơi game này chủ yếu ở nước ngoài á anh
:V tay mơ thì không scam nổi 30k$ đâu

Upvote 0
H bảo tất cả các ông đấy report 1 phat lên paypal với số tiền lớn+ nhiều người thì chắc chắn nó mở case, tiền kia bị lock
thg kia nhận tiền ở paypal thì muốn cashout về
1 là bán cho người khác -> đi dạo fb, mấy nhóm buôn bán paypal để xem ai bị rf r ib hỏi stk từ đấy truy ra info
2 là nó rút thẳng bank -> paypal báo với bank có CA lên làm việc
vấn đề là paypal của nó rất nhiều và em không biết là nó có bao nhiêu cái paypal để mà lần nữa, hầu hết mỗi nạn nhân là 1 cái paypal khác nhau @@

Upvote 0
vấn đề là paypal của nó rất nhiều và em không biết là nó có bao nhiêu cái paypal để mà lần nữa, hầu hết mỗi nạn nhân là 1 cái paypal khác nhau @@
Thế có thể nó lấy mail paypal của mấy ông khách, khôn phết, h xin list email đó lại gửi mail cho họ để xin info xong bảo tiền bẩn sẽ bị lock xin họ đưa info stk của nó

Upvote 0
Thế có thể nó lấy mail paypal của mấy ông khách, khôn phết, h xin list email đó lại gửi mail cho họ để xin info xong bảo tiền bẩn sẽ bị lock xin họ đưa info stk của nó
đã thử và có 1 email reply lại bảo là nó nhận lại tiền sang binance, có được infor ví binance xong tụi em cũng chả biết làm gì nữa vì không xài cái đó =_= nói cách khác thằng này rửa tiền không biết bao nhiêu lần nữa

Upvote 0
đã thử và có 1 email reply lại bảo là nó nhận lại tiền sang binance, có được infor ví binance xong tụi em cũng chả biết làm gì nữa vì không xài cái đó =_= nói cách khác thằng này rửa tiền không biết bao nhiêu lần nữa
Xin info ví, còn có info nào của nó nữa ko như acc steam, fb này nọ ấy
vào discord mở devmode xong nhấm vào acc cũ nó còn copy dc id user ko

Upvote 0
Xin info ví, còn có info nào của nó nữa ko như acc steam, fb này nọ ấy
vào discord mở devmode xong nhấm vào acc cũ nó còn copy dc id user ko
về steam thì nó chơi 1 chiêu giả vờ làm người bán, tức là nó sẽ đóng giả làm người trung gian giữa người mua real và người bán real, xong đòi người bán show hàng cho người mua real để chứng minh nó có hàng rồi scam sủi thẳng cẳng nốt, còn id user đã bị xóa thì cái nào cũng như cái nào à a @@ toàn đuôi #0000 với ID discord như nhau cả

Upvote 0
Co cc ma scam duoc ,lai nghe don ha ,thang nao ban digital payment bang pp thoi la du hieu ke ca no nhan hang roi no open case cai deo nhan duoc hang la co c ma nhan duoc tien , an duoc pp de the giau het me roi

Upvote 0
Chào mọi người, em là member mới của mmo4me, rất mong được mọi người giúp đỡ ạ! Vấn đề hôm nay e muốn đề cập tới đó là scam trên paypal, cụ thể là scam vật phẩm game (cụ thể hơn là súng, dao, găn trong tựa game CS:GO). Ở cộng đồng Việt Nam thì không thiếu người chơi CSGO và ở đó có 1 'bạn' scammer người Việt đã scam hơn 30k$ vật phẩm game của người nước ngoài (hình thức scam là bán đồ nhưng khi người mua đã gửi tiền vào Paypal của bạn kia thì bạn ấy lại block người mua và sủi thẳng cẳng), hiện tại e đã tập hợp được 1 lượng lớn người bị bạn ấy scam (đa phần là người nước ngoài ở Châu Âu, Châu Mĩ,.. hầu như không có người VN). Thì liệu có thể báo công an giải trình vụ này dc ko? Em xin cảm ơn mn đã tư vấn, những thông tin đã biết về scammer chỉ là các paypal scam và discord cũng như facebook thôi ạ
chắc phải 100 người bị lừa chứ ko ít nhỉ

Upvote 0
Dù có scam hay ko , nếu liên quan đến kiện tụng thì bạn là người sai đầu tiên vì VN đâu cho phép buôn bán đồ ảo ? Phạm pháp đó bạn.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,442
169,779
Latest member
amanitamuscariag

Most viewed of week

Most viewed of week

Back