Ask ○○○ Hỏi & Đáp ○○○ Thắc mắc về PTC dành cho newbie

datdonghun

Hero
Verified
Reactions
1,588
MR
0.000
Insuree Balance
0
:p TOPIC hỗ trợ những thắc mắc của các bạn mới vào thế giới PTC muôn màu muôn vẻ :p

;) Bạn hỏi và chúng tôi trả lời ;)

:) CHIA SẼ LÀ THÀNH CÔNG :)

.....​

Last edited:
1/ nâng cấp gold = 90$
2/ tuỳ bạn tính ra số avg trung bình /1 tháng của all ref thì tính dc thu nhập. khoảng 130$ là đầu tư chơi ở mốc gold. 4 tháng rưỡi là max 2000 ref. còn chơi untimate thì đầu tư khoảng 1100$ trong hơn 2 tháng max ref và 2 tháng sau thừa hồi vốn ( trừ đầu tư gia hạn )
3/ thật hay giả thì đang tranh cãi nhiều lắm. mình ko chắc. 80% mọi người nghĩ là bot. admin neobux thì nói '' bàn tay 5 ngón có ngón dài ngón ngắn . nên người cũng có nhiều loại người '' có người click chệch time . có người bận rộn công việc , có người chơi 1 tháng xong nghỉ , có người click hôm dc hôm ko.... mình cũng ko chắc về cái này.
4/ hộ thu tiền từ hàng trăm nnhìn member chơi neobux, nâng cấp + thuê ref. xoay vòng và lượng truy cập vào site / ngày thì do google chi trả + quảng cáo + vv... + đầu tư. tiền nằm trong túi họ nên họ đầu tư hiệu quả hơn mình. với lại member đầu tư rất lâu mới hồi dc vốn nên họ cứ xoay vòng vậy thôi... có gì ib nhé ( FB: Túng Lỳ Tiên Sinh ) :3
cho cái điạ chỉ face bang gmail hay so dien thoai di cho mih de kiem minh ko thay ban trong face

Upvote 0
với lại mình hỏi ai giúp mình với nha ! mấy cái từ
[HOT] Tuyển ref DigaDZ, Bonus 1$ + RCB 100% ( ngay và luôn )
chang hạn như trong câu trên mình copy từ 1 bài của 1 bạn trong 4rorm ! bonus là sao ? RCB ??? RB ???? mình chả hiểu gì cả
Lần sau thì nên tự tìm hiểu những điều căn bản bạn nha.
Bonus = Thưởng.
RCB hay RB = Ref Back là người nào có chế độ này sẽ gửi lại ?% số tiền mà người đó hưởng được khi ref của người đó mua BA (đối với Dig và Paidverts) hoặc upgrade (đối với 1 số site PTC có chế độ hoa hồng cho sponsors khi ref upgrade). Ví dụ: Bạn làm ref của chủ topic đó và mua $10 thì bạn được thưởng $1 và có RB là $1.

Upvote 0
Còn site paidtoclick.in nữa B, vẫn pay rất uy tín, mình mới nhận tháng rồi $1 nữa nè, minpay của nó thấp chủm. Nhưng chơi còn phí time hơn neobux nữa.^^.
ếu biết site này cơ mà mất 1 đống time chỉ có 1$ thì củ chuối voãi =))

cho em hỏi ở mmo có thể kiếm tiền mua cáse xịn không nhỉ :3
mmo hơn lương nhà nước nhá =))

em có vài câu hỏi :
1/ trang neobux : nâng cấp thành viên vàng bao nhiêu tiền
2/ cần đầu tư bao nhiêu ban đầu là hợp lý
3/ ref trong neobux là thật hay giả ạ ?
4/ các trang quảng cáo PTC lập ra thì chủ trang web kiếm tiền như thế nào ? không lẻ họ lập ra chỉ để trả tiền cho mình ! họ thu tiền từ đâu ?
và còn rất nhiều câu hỏi khác nữa ? (anh mod nào có facebook cho em xin em hỏi thêm ạ ! ko tiếp người ngoài! ko spam!)
hiểu ngắn gọn thế này thôi, neobux .. cầm 2000$ hẳn chơi, cơ mà h lãi nó còn ít hơn PV, nó nổi tiếng với cái uy tín + ổn định..còn chỉ dành cho con nhà giàu

chơi neobux ko có vốn thì chỉ làm task kiếm tiền thôi

Upvote 0
em có vài câu hỏi :
1/ trang neobux : nâng cấp thành viên vàng bao nhiêu tiền
2/ cần đầu tư bao nhiêu ban đầu là hợp lý
3/ ref trong neobux là thật hay giả ạ ?
4/ các trang quảng cáo PTC lập ra thì chủ trang web kiếm tiền như thế nào ? không lẻ họ lập ra chỉ để trả tiền cho mình ! họ thu tiền từ đâu ?
và còn rất nhiều câu hỏi khác nữa ? (anh mod nào có facebook cho em xin em hỏi thêm ạ ! ko tiếp người ngoài! ko spam!)
1. upgrade thành viên gold cần 90$ (sẽ là 70$ vào các dịp lễ lớn)
2. Như B đã nói, không có 2000$ đập vào thì đừng có chơi neobux làm gì cả.
3. Ref trong neobux chắc chắn có rất nhiều bot (dù admin luôn nói là người thật), nhưng chỉ cần thuê ref là sẽ thấy có 1 quy luật rất chung chung, khoảng 80% ref sẽ click lúc đầu và giảm dần theo thời gian, chỉ có rất ít ref duy trì mức AVG từ 1,8 - 2,1; điều này cũng đúng với hầu hết các ref của web khác (trừ thằng adpageviews thì đều như vắt chanh, nhưng nó cứ im im nên chả ai dám đầu tư mạnh :D:D)
4. - Với các trang web PTC thông thường (chiếm 99,99%): Các trang PTC hiện nay chủ yếu hoạt động theo cách lấy tiền người sau trả cho người trước, khi nào tăng trưởng đến ngưỡng đỉnh (cái đỉnh tăng trưởng này mấy môn kinh tế trong trường đại học đều có dạy cả đấy) và lợi nhuận bắt đầu suy giảm do lượng người đăng ký hoặc nạp tiền vào giảm thì web sẽ Scam để đảm bảo lợi nhuận cho Admin:p:p
- Với Neobux: Dĩ nhiên là King PTC thì phải khác, Neobux gần như không Scam ít nhất trong 5-10 năm tới, bởi vì danh tiếng rất lớn của Neobux khiến họ luôn có lượng mem ổn định. Nguồn thu Neobux đến từ: mem đầu tư nhưng không thể thu hồi vốn do quản lý ref rất khó, làm trung gian task, bán quảng cáo...
Chốt: Lời khuyên thì có, nhưng nói thêm thì e rằng bạn cũng không hiểu vì bạn có vẻ mới bước vào chơi PTC, cũng không ai có thời gian mà trả lời tất tần tật câu hỏi của bạn, hãy lên diễn đàn, chăm chỉ đọc hết các mục về lĩnh vực bạn muốn chơi, tự học, tự nghiên cứu là con đường bền vững nhất giúp bạn tồn tại trong thế giới MMO.:cool::cool::cool: P/S: trước khi nạp tiền thì tốt nhất là học cách Disput paypal (hãy học kỹ vào) để đòi lại vốn khi nạp tiền nhầm vào trang lừa đảo.

Upvote 0
mấy pro coi và đánh giá giúp em nên làm gì với những ref này, tái chế con nào con nào tốt, vì sao tốt...v.v..

Attachments

• Screenshot (1).png
    Screenshot (1).png
    215.1 KB · Views: 64
  • Screenshot (2).png
    Screenshot (2).png
    214.6 KB · Views: 63
  • Screenshot (3).png
    Screenshot (3).png
    175.6 KB · Views: 59
  • Screenshot (4).png
    Screenshot (4).png
    282.5 KB · Views: 56
Upvote 0
cho mình xin nghĩa các từ viết tắt hay gặp khi chơi PTC

Upvote 0
mấy pro coi và đánh giá giúp em nên làm gì với những ref này, tái chế con nào con nào tốt, vì sao tốt...v.v..
@MrChaosq10 vào tư vấn nè thím

cho mình xin nghĩa các từ viết tắt hay gặp khi chơi PTC
xem ở link chữ kí B có định nghĩa đó, ngoài ra còn có thêm từ dep = deposit = đầu tư, cashout = rút tiền ..

Upvote 0
@MrChaosq10 vào tư vấn nè thím

xem ở link chữ kí B có định nghĩa đó, ngoài ra còn có thêm từ dep = deposit = đầu tư, cashout = rút tiền ..

Ref bạn đó lẫn lộn thế ko coi có dc :D

Upvote 0

Em chơi PTC ng ta chuyển tiền về cho em mà nó lại ở issue refund ạ. Ai giúp em với. Hix. có 2$ mà nó để 1.61$ pending thế kia :((. Thank ạ. Em newb. Hi vọng ggúp đỡ :((

Upvote 0
Mình mới biết đến MMO, đang định vô PV thì lại là thời điểm "nhạy cảm", cũng có đi học hỏi thêm về MMO, các site khác ngoài PV. Nhưng nghe nói các site khác phức tạp hơn như thuê Ref,....Vậy nhờ mọi người đi trước chỉ giúp cho mình các thuật ngữ cơ bản như RR, DR, TUT, AVG, DS, thẻ VISA quốc tế hay ntn,....Rất mong mọi người chỉ bảo. Mình cám ơn ạ! :D

Upvote 0
Mình mới biết đến MMO, đang định vô PV thì lại là thời điểm "nhạy cảm", cũng có đi học hỏi thêm về MMO, các site khác ngoài PV. Nhưng nghe nói các site khác phức tạp hơn như thuê Ref,....Vậy nhờ mọi người đi trước chỉ giúp cho mình các thuật ngữ cơ bản như RR, DR, TUT, AVG, DS, thẻ VISA quốc tế hay ntn,....Rất mong mọi người chỉ bảo. Mình cám ơn ạ! :D
Mình cũng gà mấy cái này lắm, chỉ biết mấy cái sau:
- RR: Rent Referrals: nghĩa là cá Ref Bot của site để bạn thuê. Mỗi site có cài đặt Ref Bot khác nhau do đó kéo theo AVG khác nhau. Cái này là do site lập trình.
- DR: Direct Referrals: là Ref trực tiếp - là những người làm ref cho bạn khi bạn giới thiệu site. Ví dụ giờ bạn tham gia PaidVerts dưới link giới thiệu của 1 ai đó, thì bạn chính là DR của người đó.
- TUT: theo như mình hiểu là Tutorial: nghĩa là bài hướng dẫn về cái gì đó, đó có thể là 1 bài viết hay 1 video. Ví dụ "Share TUT chiến PaidVerts" thì có nghĩa là người ta chia sẽ phương pháp để chiến với PV.
- AVG: cũng theo hiểu biết hạn hẹp của mình là tỷ lệ click của Ref. Ví dụ 1 ngày Ref click 4 Ads thì AVG là 4.0, 2 ngày mà Ref click 4 Ads thì AVG là 2.0
- DS: mình cũng ko biết :D
- Thẻ Visa quốc tế thì chính là Thẻ Visa: nó được dùng để thanh toán trên toàn thế giới. Bạn có thể dùng thẻ Visa để mua hàng ở Ebay hay Amazon, trong khi thẻ ATM thì không thể :)

Upvote 0
View attachment 47796
Em chơi PTC ng ta chuyển tiền về cho em mà nó lại ở issue refund ạ. Ai giúp em với. Hix. có 2$ mà nó để 1.61$ pending thế kia :((. Thank ạ. Em newb. Hi vọng ggúp đỡ :((
kệ nó, đừng ấn vào nó trả tiền lại cho site đó =)) site chơi chiêu ý mà :v

....Vậy nhờ mọi người đi trước chỉ giúp cho mình các thuật ngữ cơ bản như RR, DR, TUT, AVG, DS, thẻ VISA quốc tế hay ntn,....Rất mong mọi người chỉ bảo. Mình cám ơn ạ! :D
bác bente075 giải thích 1 số rồi, B giải thích thêm 1 số cái chưa rõ ở dưới

- AVG: cũng theo hiểu biết hạn hẹp của mình là tỷ lệ click của Ref. Ví dụ 1 ngày Ref click 4 Ads thì AVG là 4.0, 2 ngày mà Ref click 4 Ads thì AVG là 2.0
- DS: mình cũng ko biết :D
- Thẻ Visa quốc tế thì chính là Thẻ Visa: nó được dùng để thanh toán trên toàn thế giới. Bạn có thể dùng thẻ Visa để mua hàng ở Ebay hay Amazon, trong khi thẻ ATM thì không thể :)
AVG = average = trung bình... đó là tỉ lệ số click ads của ref chia cho số ref, ví dụ có 100 ref nó click 200 ads thì avg = 2, avg để tính lãi hay lỗ khi ref làm việc cho mình

DS = Dept Swap ... hóan đổi nợ chỉ áp dụng cho PV, nó đổi từ BAP và $ ra cổ phiếu ( shares )

Thẻ Visa VN dùng cho mmo thường chỉ có 2 loại là Visa Debit và Visa ảo, Visa ảo chỉ có tác dụng ver Paypal, còn Visa debit có thể dùng đầu tư, rút tiền, ver paypal ....dùng visa debit như thẻ ngân hàng bình thường

Upvote 0
bro cho em hỏi. Bây giờ em chưa có tài khoản paypal muốn lập 1 cái nhưng ngại very quá vì phải làm lại cái thẻ ViSa vì thế em muốn hỏi:
1- Paypal chưa very có nhận tiền được tiền từ network ko?
2- Khi nhận tiền rồi mình có giao dịch với các paypal khác được không (VD như bán cho các bạn ở đây)
3- Nếu được bro có biết phí GD của nó thế nào không ạ

Upvote 0
bro cho em hỏi. Bây giờ em chưa có tài khoản paypal muốn lập 1 cái nhưng ngại very quá vì phải làm lại cái thẻ ViSa vì thế em muốn hỏi:
1- Paypal chưa very có nhận tiền được tiền từ network ko?
2- Khi nhận tiền rồi mình có giao dịch với các paypal khác được không (VD như bán cho các bạn ở đây)
3- Nếu được bro có biết phí GD của nó thế nào không ạ
1 ... được ( nếu site cho phép )
2 ... được ( nhưng ít ai mua vì dễ ăn mít ), hầu hết 99% site bắt PP phải ver mới được giao dịch, nên ráng mà làm thẻ đi
3 ... no fee

Upvote 0
Có Ace nào vui lòng hướng dẫn em về ptc với đươc k ạ cần chuẩn bị những gì ạ .
Cho em xin site làm việc vào mail [email protected] vs ạ tks ace

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,472
169,803
Latest member
HFMVietnam

Most viewed of week

Most viewed of week