Request [Hỏi] có thể tải Source code 1 trang Web động hoàn chỉnh ở đâu ?

xamxung

Newbie
Reactions
1
MR
0.020
Chả là dạo này rảnh rỗi nên em tính tò mò sang công nghệ 1 tí, đó là bên Website, nhờ bác google thì em đã hiểu qua khái niệm lý thuyết về Domain (tên miền) là gì, Hosting là gì ? cPanel hay Plesk là gì ? Em tính chạy thử 1 cái Web động chơi mà ngặt nỗi em không biết lập trình nên không có code cái Web được.

Vì vậy mạn phép hỏi các bác IT ở đâu có cho tải 1 Web động hoàn chỉnh về dùng không nhỉ ? về nội dung hay độ đẹp đẽ không quan trọng, PHP hay HTML cũng không quan trọng, miễn là bỏ vào Hosting nó chạy được, bác nào có nguồn share em với.

P/s: Nói Web động chứ thực ra thì em chỉ cần có 2 - 3 chức năng động để vào CSDL sửa là được chứ không cần nhiều, cho biết thôi.

Cái này lên thiên địa hội hỏi nha bạn .ACE trên đó sẽ cho bạn source để tải về dùng . Nhiều bảng đẹp và chạy mượt mà lắm :D.

Chả là dạo này rảnh rỗi nên em tính tò mò sang công nghệ 1 tí, đó là bên Website, nhờ bác google thì em đã hiểu qua khái niệm lý thuyết về Domain (tên miền) là gì, Hosting là gì ? cPanel hay Plesk là gì ? Em tính chạy thử 1 cái Web động chơi mà ngặt nỗi em không biết lập trình nên không có code cái Web được.

Vì vậy mạn phép hỏi các bác IT ở đâu có cho tải 1 Web động hoàn chỉnh về dùng không nhỉ ? về nội dung hay độ đẹp đẽ không quan trọng, PHP hay HTML cũng không quan trọng, miễn là bỏ vào Hosting nó chạy được, bác nào có nguồn share em với.

P/s: Nói Web động chứ thực ra thì em chỉ cần có 2 - 3 chức năng động để vào CSDL sửa là được chứ không cần nhiều, cho biết thôi.

vào https://wordpress.org/download/source/ tải về

cài đặt theo hướng dẫn https://codex.wordpress.org/Installing_WordPress

tự học cài thêm theme nữa là xong yêu cầu

:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Với nhu cầu của bạn thì bạn dùng WORDPRESS.org cho nhẹ nhàng...

trên youtube có rất là nhiều bài hướng dẫn về wordpress

học code php cũng ko khó lắm. bỏ ra 1 tuần nghiên cứu chắc làm đc như y/c của thớt. chịu khó đi. :D

Ủa, có bác nói mấy cái Web share trên mạng, toàn chèn mã độc, shell, hắc hiếc này nọ, nghe cũng sợ. Có bác khác nói là có thể lấy HTML, Javascript, CSS giao diện này nọ, nói chung là cái vỏ chứ không thể lấy code PHP được nhất là database vì nó cho database thì bọn code web thất nghiệp hết à ? Đúng không nhỉ ?

Xí xí, các bác cho em hỏi tý, các Web là diễn đàn hay bán chác thương mại điện tử thì là Web động có Database (Ví dụ MySQL) em không nói nhưng những đạng Web thiên về nội dung chữ, hình ảnh, thông tin ví dụ như Web báo chí: thanhnien.vn, zing.vn, web trang chủ của các công ty tổ chức dạng như galaxystudio.vn, vinamilk.com.vn, cá nhân như hongocha.vn, damvinhhung.ws thì cũng là Web động có Database (Ví dụ MySQL) luôn hay chỉ là Web tĩnh, edit, chèn, thay đổi dụng dung, hình ảnh bằng tay

Last edited:
Xí xí, các bác cho em hỏi tý, các Web là diễn đàn hay bán chác thương mại điện tử thì là Web động có Database (Ví dụ MySQL) em không nói nhưng những đạng Web thiên về nội dung chữ, hình ảnh, thông tin ví dụ như Web báo chí: thanhnien.vn, zing.vn, web trang chủ của các công ty tổ chức dạng như wgalaxystudio.vn, vinamilk.com.vn, cá nhân như hongocha.vn, damvinhhung.ws thì cũng là Web động có Database (Ví dụ MySQL) luôn hay chỉ là Web tĩnh, edit, chèn, thay đổi dụng dung, hình ảnh bằng tay
giờ ai làm web tĩnh nữa ông. mà database có vài chục loại chứ không chỉ mysql đâu

Xí xí, các bác cho em hỏi tý, các Web là diễn đàn hay bán chác thương mại điện tử thì là Web động có Database (Ví dụ MySQL) em không nói nhưng những đạng Web thiên về nội dung chữ, hình ảnh, thông tin ví dụ như Web báo chí: thanhnien.vn, zing.vn, web trang chủ của các công ty tổ chức dạng như galaxystudio.vn, vinamilk.com.vn, cá nhân như hongocha.vn, damvinhhung.ws thì cũng là Web động có Database (Ví dụ MySQL) luôn hay chỉ là Web tĩnh, edit, chèn, thay đổi dụng dung, hình ảnh bằng tay
Toàn bộ là web động và có db hết nhé! :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,325
170,452
Latest member
kimngocabigail

Most viewed of week

Most viewed of week

Back