Giờ còn vào mấy site ptc này kiếm tiền làm gì. Nó bày ra để ăn tiền của mình chứ có phải bày ra cho mình kiếm tiền đâu :)

Giờ còn vào mấy site ptc này kiếm tiền làm gì. Nó bày ra để ăn tiền của mình chứ có phải bày ra cho mình kiếm tiền đâu :)

Bạn nói thế nào ấy chứ, ngày nào mà tôi chả ăn tiền của thằng Neobux này!

Thằng clixsense còn bị tôi hãm hiếp liên tục:

Chơi ptc mà không đầu tư thì chơi làm gì bạn @sxlumia , chỉ mất thời gian chứ kiếm được bao nhiêu đâu. Lúc trước mình chơi grandbux, useclix, adfiver, scalet click, gpt...... chơi cũng lãi nhiều, từ khi paypal banned ptc các site chết dần, site còn sống thì đầu tư không còn lợi nhuận bao nhiêu, không đáng để tham gia nữa. thân

Đầu tư là để có lãi chứ ko có lãi thì buồn lắm. Tuy rằng khởi đầu tôi chơi free một thời gian, nhưng sau đó khi đã hiểu nó thì tôi đầu tư một khoản $ để đẩy nhanh quá trính phát triển. Tôi bỏ 70$ để nâng cấp Golden và 15$ để mua ref bằng tiền thật. sau đó tôi dùng tiền kiếm đc từ RR để tái đầu tư, mở rộng ref. Cho đến giờ tôi mới rút từ Neobux về tk 37$. tức là cả quá trình tham gia Neobux đến thời điểm hiện tại tôi đang lỗ 48$. Đổi lại tôi có đc 600 RR gia hạn gần như tối đa. Nếu tôi muốn thu hồi vốn thì tôi chỉ việc dừng chơi Neobux, nhưng các RR thì vẫn tiếp tục mang $ về và còn kiếm thêm một khoản lãi chênh lệch đáng kể cho tôi.
Vì vậy câu Không kiếm được bao nhiêu của bạn tương đối mơ hồ. Đúng là tôi chưa kiếm đc lãi bao nhiêu lúc này, nhưng đó là vì tôi ko có nhu cầu, điều tôi muốn là duy trì và mở rộng quy mô acc của tôi.

Để dễ hình dung thì các bác xem biểu đồ thu nhập theo thời gian thực của tôi. Tôi bắt đầu chơi Neobux từ tháng 10 năm ngoái.Tất cả giá trị đều âm, nếu nhìn kỹ giai đoạn đầu là tôi chơi free, đến bước nhảy lớn đầu tiên đó là khi tôi đầu tư nâng cấp, sau đó biểu đồ tăng dần lên và khi nào có đợt gia hạn RR thì nó lại đi xuống, nhưng có thể thấy rằng càng đến hiện tại thì tốc độ đi lên của biểu đồ đã cải thiện đáng kế, điều đó chứng tỏ tôi đang kiểm soát được thu nhập của mình để chuẩn bị cắt lỗ.

Attachments

25.7 KB · Views: 66
    33.3 KB · Views: 71
Neobux,probux,ceoprint,...phải nói đa số nó là khởi đầu cho rất nhiều pro trong ngành mmo,khi rất nhiều site ptc đã ra đi thì chỉ còn neobux còn trụ được,là đủ hiểu neobux có chiêu trò ntn để đủ sức tồn tại trong thị trường này ! Không ai phản bác việc chủ thớt đi lên từ thực lực của bác,hay kiếm được bn từ neobux nhưng họ là những người đã từng trải qua time vs neobux và họ hiểu sự khắc nghiệt của neobux ! Nói đơn giản ai chơi free kiếm tiền thì chơi còn lại KHÔNG NÊN đầu tư ở neobux !
Thân !

Neobux,probux,ceoprint,...phải nói đa số nó là khởi đầu cho rất nhiều pro trong ngành mmo,khi rất nhiều site ptc đã ra đi thì chỉ còn neobux còn trụ được,là đủ hiểu neobux có chiêu trò ntn để đủ sức tồn tại trong thị trường này ! Không ai phản bác việc chủ thớt đi lên từ thực lực của bác,hay kiếm được bn từ neobux nhưng họ là những người đã từng trải qua time vs neobux và họ hiểu sự khắc nghiệt của neobux ! Nói đơn giản ai chơi free kiếm tiền thì chơi còn lại KHÔNG NÊN đầu tư ở neobux !
Thân !
Neobux không nên đầu tư với những bạn thiếu kiên trì. Mọi người khi tiếp xúc với 1 trang ptc luôn đặt câu hỏi bỏ ra một ít tiền rồi chỉ sau 3 4 tháng sẽ thu hồi đc vốn ngay để kiếm lời. Tôi nghĩ kiếm tiền ko dễ dàng như vậy đâu, đầu tư vào cái gì đều có rủi ro của nó, các bác chưa thực sự nghiêm túc với Neobux và cả các trang ptc khác, các bác chỉ nhăm nhăm vào việc hoàn tiền và kiếm lãi trong thời gian ngắn, như vậy thì đúng là không nên nhảy vào neobux làm gì thật.

Neobux không nên đầu tư với những bạn thiếu kiên trì. Mọi người khi tiếp xúc với 1 trang ptc luôn đặt câu hỏi bỏ ra một ít tiền rồi chỉ sau 3 4 tháng sẽ thu hồi đc vốn ngay để kiếm lời. Tôi nghĩ kiếm tiền ko dễ dàng như vậy đâu, đầu tư vào cái gì đều có rủi ro của nó, các bác chưa thực sự nghiêm túc với Neobux và cả các trang ptc khác, các bác chỉ nhăm nhăm vào việc hoàn tiền và kiếm lãi trong thời gian ngắn, như vậy thì đúng là không nên nhảy vào neobux làm gì thật.
Bác nói vậy thì ae k đồng tình vì bản chất của invest là thu về lợi nhuận và làm sao cho quá trình hoàn vốn nhanh để tránh rủi ro cũng như lấy vốn để invest cái khác ! Giữa một cái khó hoàn vốn vs 1 cái dễ hoàn vốn hơn với độ rủi ro như nhau thì sao phải chọn neobux :) bác có thể chơi ntn thì tùy,nhưng không nên quy chụp hay đánh giá cách chơi của mọi người ở đây vì chưa chắc bác đã làm tốt hơn mọi người ở đây :)

Bạn nói thế nào ấy chứ, ngày nào mà tôi chả ăn tiền của thằng Neobux này!
View attachment 116487

Thằng clixsense còn bị tôi hãm hiếp liên tục:
View attachment 116488
vài đồng bèo cũng khoe zz, cái phí rút tiền qua sàn 1 ngày của tôi đã gấp 2-3 lần cái này.
Cái trò lừa đảo này mà ăn dc thế này thôi à

vài đồng bèo cũng khoe zz, cái phí rút tiền qua sàn 1 ngày của tôi đã gấp 2-3 lần cái này.
Cái trò lừa đảo này mà ăn dc thế này thôi à
b bị nó lừa đảo à, lừa như thế nào kể lại cho ae rút kn với.

lừa đảo vì có mấy thằng tuyển ref, cứ bỏ link ref đi xem :) Tạo topic lừa gà còn bày đặt.
thằng nào tuyển thì cứ chỉ rõ xem nào, sao phải úp mở khổ sở thế. Có phải bác này không?

Còn topic này của tôi là chia sẻ kinh nghiệm nhé, newbie hay già dơ đều có thể nêu ý kiến, trong khả năng của tôi thì tôi sẽ trả lời. Tôi ko quan tâm là ref của tôi hay ko, b tìm post1 của tôi xem có câu chữ nào kêu gọi tuyển ref ko.

Trong 10 ngày qua: DR click đc 83 cái = 83*0.005 = 0.415$
RR click đc 3674 cái = 3674*0.01 = 36.74$

Thật ngu ngốc khi nghĩ rằng tôi cần thêm DR đến thế!

Bác nói vậy thì ae k đồng tình vì bản chất của invest là thu về lợi nhuận và làm sao cho quá trình hoàn vốn nhanh để tránh rủi ro cũng như lấy vốn để invest cái khác ! Giữa một cái khó hoàn vốn vs 1 cái dễ hoàn vốn hơn với độ rủi ro như nhau thì sao phải chọn neobux :) bác có thể chơi ntn thì tùy,nhưng không nên quy chụp hay đánh giá cách chơi của mọi người ở đây vì chưa chắc bác đã làm tốt hơn mọi người ở đây :)
ok, ghi nhận ý kiến của bạn. Đồng ý là cần có quá trình hoàn vốn nhanh để tránh rủi ro, vậy bây giờ trong các trang ptc bạn có thể cho mình xin vài cái tên có quá trình hoàn vốn nhanh hơn neobux đc ko để mình tham khảo.

Tùy lựa chọn thôi, nhưng nhớ thời ban đầu làm mmo mình cũng chọn ptc khởi đầu, sau mới chuyển dần mảng khác.

ok, ghi nhận ý kiến của bạn. Đồng ý là cần có quá trình hoàn vốn nhanh để tránh rủi ro, vậy bây giờ trong các trang ptc bạn có thể cho mình xin vài cái tên có quá trình hoàn vốn nhanh hơn neobux đc ko để mình tham khảo.
Em đang nói về invest nói chung chứ đâu chỉ ở riêng mãng này :) em thấy miaclix của bác gì đấy có giải pháp ổn định ( có link bên ngoài box ) và cách tính ROI giống với grandbux ngày trước live cũng được 1 năm rồi kìa ạ,thêm strongbux của mod chiến cũng được kìa ạ ( miaclix lẫn strong đều có mua pack dành cho người không có time làm ptc lãi 115-120%/100 ngày )

chẳng thấy chia sẻ kinh nghiệm j

với các newbie, hiện giờ Neobux có thể kiếm tiền qua các cách chính sau:
- Đầu tư RR.
- Bấm quảng cáo mỗi ngày: 0.001$/click
- Làm khảo sát Survey + Coins.
- Làm minijob quả hệ thống figure8.

Kinh nghiệm của tôi với newbie lúc này, nếu muốn đầu tư vào Neobux qua việc mua RR thì hãy cân nhắc số lượng mình cần mua là bao nhiêu, vì các RR đầu tiên có thời hạn 30 ngày là hết. Mỗi RR 1 ngày click 4ads, mỗi ads giá 0.005$, đó là lý thuyết, thực tế thì mỗi RR sẽ click ko đều và ít hơn mong đơi.
Tốt nhất là newbie cứ nêu câu hỏi, tôi sẽ tư vấn cụ thể!

Thấy các bác bình loạn hăng quá, tôi xin phép vào ném đá phát. Trước tiên xin quote lại cái comment của tôi bên topic của bác kiemhue

Tôi thích Neobux vì nó pay instant
Tôi thích Neobux và miệt mài kiếm tiền với nó - nhưng không phải từ ref mà là từ mini jobs
Thật tình tôi chưa khi nào có ý nghĩ về việc kiếm tiền từ hệ thống rent ref cả. Theo quan điểm cá nhân tôi thấy nó quá ảo:

1. Mình bỏ tiền thuê người làm + bỏ tiền nuôi nó + định kì trả công cho nó, còn nó có làm hay không lại không phải là chuyện mình có thể quản được;
  2. Thuê nó rồi - bất luận nó có làm gì hay không - đến ngày đến tháng mình chán mình buông nó thì lại phải trả cho nó cái gọi là "trợ cấp thôi việc" nữa;
  3. Cùng là ref: một đằng bỏ tiền ra thuê, một đằng bỏ tiền + công sức ra để "quảng bá, lôi kéo, dụ dỗ" mà có sự phân biệt đến không tưởng. Nếu là Standard thì 10 thằng DR mới bằng 1 thằng RR, vậy nên cũng dễ hiểu nếu thằng RR 10 ngày nó mới click 1 ngày, và tôi thấy đây là 1 cái bẫy - một khi các bác có một cơ số DR và RR thì các bác sẽ bắt đầu cảm thấy bất công, cảm thấy tiếc rẻ, thế rồi sớm muộn cũng sẽ xuống tiền để lên Gold;
  4. Lên Gold rồi lại bắt đầu một vòng xoáy của những cái bẫy khác, nào là tái chế, gia hạn, thuê ref mới, mua gói nâng cấp bổ sung ...
  5. Các bác có thể ước lượng phần lãi mỗi ngày, nhưng tôi thấy con số đó không thật. Nó không thật bởi vì nó chỉ thể hiện cái phần tạm thời chảy vào balance của các bác hàng ngày, còn phần chi phí nó không thể hiện ngay ra đó để các bác dễ hình dung. Nhiều bác có thói quen chỉ quan tâm cái thu mà bỏ qua cái chi. Thu về mỗi ngày 3$-5$ thì thấy vậy là tạm ổn trong khi thỉnh thoảng phải xuất ra vài chục $ thì lại hay "tặc lưỡi cho qua". Lại có bác chỉ quan tâm số tiền mình DEP vào + tiềm lực hiện tại (gói thành viên, số lượng ref, tuổi trung bình của ref ...) và balance - từ đó kết luận mình lãi ít hay nhiều - nhưng các bác đã bỏ qua công sức hàng ngày của các bác (các bác cũng click, cũng làm surveys, cũng làm minijob chẳng hạn).
  6. Forrum Neobux - cũng như rất nhiều các forrum khác - chỉ đơn giản là nơi để tham khảo thông tin, có cái có thể tin được, có cái không thể tin được. Làm mmo chắc các bác cũng đã từng like/share/comment "điêu" hoặc chuyên nghiệp hơn nữa là viết review/blog ... theo đặt hàng.
  7. Oài, dài quá không viết nữa, các bác cứ ném đá, ném đá rồi tôi lại có động lực viết tiếp hihi

với các newbie, hiện giờ Neobux có thể kiếm tiền qua các cách chính sau:
- Đầu tư RR.
- Bấm quảng cáo mỗi ngày: 0.001$/click
- Làm khảo sát Survey + Coins.
- Làm minijob quả hệ thống figure8.

Kinh nghiệm của tôi với newbie lúc này, nếu muốn đầu tư vào Neobux qua việc mua RR thì hãy cân nhắc số lượng mình cần mua là bao nhiêu, vì các RR đầu tiên có thời hạn 30 ngày là hết. Mỗi RR 1 ngày click 4ads, mỗi ads giá 0.005$, đó là lý thuyết, thực tế thì mỗi RR sẽ click ko đều và ít hơn mong đơi.
Tốt nhất là newbie cứ nêu câu hỏi, tôi sẽ tư vấn cụ thể!

vãi cả kinh nghiệm, toàn những điều hiển nhiên ,chia sẻ chiến thuật cụ thể đi
mua rr thế nào, đầu tư thế nào....

Trở lại nội dung chính với câu hỏi "có thể kiếm tiền từ Neobux không", tôi xin mạnh dạn trả lời là hoàn toàn có thể, và đây cũng là một trong những site kiếm tiền yêu thích của tôi, tuy nhiên tôi kiếm tiền hoàn toàn từ mini jobs, vậy nên nói chính xác thì là tôi kiếm tiền với CrowdFlower (nay là Figure-Eight = F8) thông qua Neobux. Neobux là "đại lý" của F8. Làm mini jobs trên Neobux tất nhiên bị cắt phế một phần so với làm trực tiếp trên site "con đẻ" của F8 nhưng được cái ưu điểm rất lớn là Neobux pay ínstant - và tôi rất thích điều này!

Dưới đây là tài khoản Neobux mới của tôi, các bác có thể thấy tôi chỉ có thu nhập từ mini jobs, không giàu được - nhưng cũng đủ để mần một số việc nhỏ nhỏ

Attachments

13.4 KB · Views: 217

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,381
170,498
Latest member
lil210

Most viewed of week

Most viewed of week