Học Poker 2021

hocpoker2021

Senior
Reactions
148
MR
0.298
Đầu năm nay ngày 1 tháng 1 năm 2022 em deposit mới lên mức bankroll là 60$ và đánh theo quản lý bankroll như hình đính kèm.

Năm nay em sẽ tập trung đánh hợp lý không để tâm lý làm đánh sai, cũng như không đánh cầu may.

Năm mới chúc mọi người sức khỏe, thịnh vượng và em được sức khỏe thịnh vượng gấp đôi mọi người :p

Poker bankroll management.png

:popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile:

Năm mới nhiều thành công trên con đường học poker nha bạn! Có luyện tập thì ắt hẳn sẽ phải tiến bộ thôi! :popo_smile:

Món này đúng kiểu cày như trâu, để đánh bại cái rake cũng khoai, mà trình độ người chơi thì càng ngày càng khá
Nếu so với 2 năm học cao đẳng/nghề hoặc 4 năm học đại học, rồi đi làm 8 tiếng/ngày thì cũng không trâu lắm đâu bro.
Nếu vững chắc môn poker có lời ổn định rồi, thì có thể lấn sân qua môn trading nữa, về mindset thì nó như nhau, chơi lời ổn poker qua học trading sẽ dễ dàng hơn rất nhiều, hoặc ngược lại.

Nếu so với 2 năm học cao đẳng/nghề hoặc 4 năm học đại học, rồi đi làm 8 tiếng/ngày thì cũng không trâu lắm đâu bro.
Nếu vững chắc môn poker có lời ổn định rồi, thì có thể lấn sân qua môn trading nữa, về mindset thì nó như nhau, chơi lời ổn poker qua học trading sẽ dễ dàng hơn rất nhiều, hoặc ngược lại.
nhầm to nếu bạn so sánh poker với trading, nếu poker có thể thắng được nhờ kĩ năng thì trading cũng vậy. Mà kĩ thuật 2 món này khác nhau hoàn toàn vì nó là 2 lĩnh vực khác nhau. Nếu sang trading, b sẽ học lại từ đầu là điều chắc chắn. Còn mindset thì chỉ có quản lý vốn và độ phiêu lưu mạo hiểm là giống nhao.:popo_big_smile:

nhầm to nếu bạn so sánh poker với trading, nếu poker có thể thắng được nhờ kĩ năng thì trading cũng vậy. Mà kĩ thuật 2 món này khác nhau hoàn toàn vì nó là 2 lĩnh vực khác nhau. Nếu sang trading, b sẽ học lại từ đầu là điều chắc chắn. Còn mindset thì chỉ có quản lý vốn và độ phiêu lưu mạo hiểm là giống nhao.:popo_big_smile:
Em ghi về mindset như nhau đó, skills thì bỏ thời gian luyện thôi.

Cái món này bao thằng tan cửa nát nhà, mà lắm thằng cắm đầu vào thế nhỉ ???
Công ty mình k biết bao thằng bỏ biệt xứ chỉ vì cái món bài bạc này
Điêu thế . poker chơi mà ko win cũng còn xơi mới thua đến 100 triệu chỉ mất thời gian thôi, làm gì đến nỗi bỏ xứ

Đầu năm 2022 em xóa hết data 15k hands năm cũ coi như xé nháp, hiện data mới của em có chỉ số như hình.
Hands 700
VPIP 22
PFR 17
3-bet preflop 3.1

Về VPIP và PFR em cho là tạm ổn, còn cái 3-bet preflop có vẻ hơi ít, các bros cho em hỏi nên tăng lên không và nên bổ sung những hands nào hiện em chỉ 3-bet preflop AA KK QQ JJ TT 99 AKs AKo

Nên 3bet nhiều hơn ở SB, BB. 3bet khoảng 10-15% hands, ví dụ 67s vẫn 3bet defense blind đc.

Mình từng nghe một câu rất hay mà ko nhớ ai nói.
If you have a hand is good enough to call. It's also good enough to bet.

Nên 3bet nhiều hơn ở SB, BB. 3bet khoảng 10-15% hands, ví dụ 67s vẫn 3bet defense blind đc.

Mình từng nghe một câu rất hay mà ko nhớ ai nói.
If you have a hand is good enough to call. It's also good enough to bet.
Nice Bác.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,443
169,780
Latest member
wookafrshow

Most viewed of week

Most viewed of week

Back