Ask học hỏi kinh nghiêm chơi cash game poker

Rack1777

Junior
Reactions
24
MR
0.006
có bác nào giải thích cho em chính xác cái cách đánh này không ạ?

Bluff Induce

To induce a bluff is to make a move with a good hand that is intended to draw a bluff from an opponent. A player signals weakness or readiness to fold in order to provoke a bluff.

không thì dịch chính xác cho em cũng dc ạ =)) tạo bluff giả ?kiểu slow play vs bài nut à

Last edited:
đây là 1 câch đánh vs reg khi ta có vị trí và đọc dc bài của đối thủ, khi đọc dc bài rồi thì sẵn sàng allin ,để ăn pot,

Last edited:
ở đây mình fold KK Preflop vs 1 thằng có chỉ sô 17/17/1.2/20 là EV+ hay EV- ? Vì là cả 2 đều 400bb stack và minh ÔOP nên mình bỏ
400 BB thì quá khó. Trình độ của mình không tính được EV. theo mình thì stack cứ 200BB thì nên out ra vào lại đánh zoom thì không quan trọng lựa chọn table

đây là 1 câch đánh vs reg khi ta có vị trí và đọc dc bài của đối thủ, khi đọc dc bài rồi thì sẵn sàng allin ,để ăn pot,

Theo mình ở buyin bé thế này không nên quạn trọng những hand bluff kiểu như thế. Bản chất đánh buy in bé thì cứ thật thà mà đánh, ở đây hand này mang tính rủi ro cao. nếu cậu có con Bích hoặc bài đợi thêm cửa sảnh thì có thể bluff được chứ bluff kiểu 1 2 out thế thì ko nên làm nhiều

có bác nào giải thích cho em chính xác cái cách đánh này không ạ?

Bluff Induce

To induce a bluff is to make a move with a good hand that is intended to draw a bluff from an opponent. A player signals weakness or readiness to fold in order to provoke a bluff.

không thì dịch chính xác cho em cũng dc ạ =)) tạo bluff giả ?kiểu slow play vs bài nut à

Cái này nghĩa là giả vờ như yếu đuối để đối thủ nó bluff mình. Xong mình há miệng ra đớp thôi =))

Theo mình ở buyin bé thế này không nên quạn trọng những hand bluff kiểu như thế. Bản chất đánh buy in bé thì cứ thật thà mà đánh, ở đây hand này mang tính rủi ro cao. nếu cậu có con Bích hoặc bài đợi thêm cửa sảnh thì có thể bluff được chứ bluff kiểu 1 2 out thế thì ko nên làm nhiều
Cái này đương nhiên là ko làm nhiều rồi, khi nào gặp mấy thằng mình reg nhát mình ms làm phát như thế thôi vs lại ít khí đánh đến turn lắm :) đã đánh đến turn nên bluff air

À mà mình có ý kiến thế này, tuy là buy-in bé nhưng mà bác biết đấy reg bh nhiều vô kể :)), nếu cứ đánh đúng bài vs chúng nó thì chắc chắn sẽ hoà, nên mình đánh luôn tâm lý, áp dụng vs reg mình thấy khá là ổn, và đương nhiên là vị trí rồi, nhiều khi mình đọc dc bài nhưng mình ko có vị trí nên mình bắt buộc phải fold , chính vì thế nên mình mạo hiểm trong khoảng 10000 hand thì vẫn có lãi vs cách đánh này,còn vs óc chó và fish thì mình đánh đúng bài và EV+ nên là lãi chắc chắn :)) còn vs reg ko đánh tâm lý thì trình độ và tính toán pot và bài như nhau cứ mãi đánh như vậy thì ko ổn lắm sẽ mất thêm khá nhiều thời gian để có profit vì gặp reg nhiều hơn gặp fish ( cũng ko phải là vì nóng vội mà là luôn phải đổi mới trong quá trình thăng tiến nếu ko rất khó có đột phá )

Last edited:
https://www.boomplayer.com/25947789_2A5F06C414

ở đây mình chơi Bluff có vị trí mutltiway pot khi có 1 thằng fold và đánh với reg khá Tight 200bb và mình cũng 200bb nếu mình 100bb chưa chắc nó đã fold, mình nghĩ nó cầm QQ+, AQ+

nên mình đánh như kiểu mình cầm set ,thế là ăn pot =))

Kiểu đánh thì tố lại x3(4)/ fold , tuyệt đối ko bluff allin và check fold ở turn river khi ko có thay đổi độ mạnh ván bài. Nhưng quan trọng nhất vẫn là vị trí của ta và biết đối thủ là ai, chứ ko áp dụng thường xuyên, Có 1 số ng chơi chưa chắc mình đã call3bet vs hand này :)

Cái này ai bluff nhiều ms hiểu , còn ng mới nhìn qua kiểu như fish đang chơi vậy

Last edited:
https://www.boomplayer.com/25947789_2A5F06C414

ở đây mình chơi Bluff có vị trí mutltiway pot khi có 1 thằng fold và đánh với reg khá Tight 200bb và mình cũng 200bb nếu mình 100bb chưa chắc nó đã fold, mình nghĩ nó cầm QQ+, AQ+

nên mình đánh như kiểu mình cầm set ,thế là ăn pot =))

Kiểu đánh thì tố lại x3(4)/ fold , tuyệt đối ko bluff allin và check fold ở turn river khi ko có thay đổi độ mạnh ván bài. Nhưng quan trọng nhất vẫn là vị trí của ta và biết đối thủ là ai, chứ ko áp dụng thường xuyên, Có 1 số ng chơi chưa chắc mình đã call3bet vs hand này :)

Đây là chơi Bluff flop nhé, turn river mình có hướng dẫn cụ thể khác

Khi mình đánh bluff air thì có 1 số cái quan trọng là

1 Pot 3 bet hay pot thường, solo hay multiwway
2 đối thủ của mình là ai vị trí của nó ở đâu, ( hand rảnge là bao nhiêu%) thường thì là reg và reg loại nào lỳ hay ko
3 Là lượng bet của nó , cái này rất quan trọng có 1 số reg mình quan sát luôn cách nó bet Ở flop , turn ,river như nào và alliin vs thằng khác vs règ như nào,vs fish như nào note vào luôn
4 là Flop ra như nào wet hay dry ( ở đây thì mình kết hợp vs lượng bet của nó mình đoán đoán dc thêm rank hand của nó bao nhiêu combo có thể có bao nhiêu)
5 Lúc này bài mình cầm gì ko quan trọng ( bài của mình thường là để tính Ranges, Equity, Combos và Card Removal ( ko hiểu cái này thì khó chơi bluff lắm)
Quan trọng là nó nghĩ mình cầm gì tức là hand rank mà nó nghĩ mình có là bao nhiêu vs cái vị trí của mình .

6 Tiếp theo là lượng bet của mình cái này thì bet vs khoảng x3 x4 bet của nó , nếu mà bet x2 thì éo hiểu bluff làm cc gì : )) trừ khi semi- bluff hoặc bluff check của nó .
Đa phần là tuỳ cơ ứng biến vì các trường hợp thường là khác nhau nên phải nhạy bén ))

Đánh Bluff cũng phải tính toán , chứ ko phải bluff xuông xong mong nó fold, nếu bluff kiểu mấy thằng fist óc chó thì đc ăn dc 1 bát cơm nhai chục bát shit

Những gì ở trên mình viết ko chỉ dành để Bluff mà còn dùng để Value nữa khi có bài mạnh chẳnng hạn ))
Và cuối cùng là 1 chút may mắn,

thương trường toàn là lửa đảo, ta không lừa người thì người lừa ta .

Last edited:
Nếu không bluff thì rất khó để có profit ở thể loại cash game.

Mong bác chia sẻ thêm nhiều bài viết như này cho anh em học hỏi.

Nếu không bluff thì rất khó để có profit ở thể loại cash game.

Mong bác chia sẻ thêm nhiều bài viết như này cho anh em học hỏi.
À cũng không hẳn là ở các bàn buyin bé đâu, vì 1 thời gian mình chơi ko bluff vẫn có profit đều rất ok nhé, chỉ là ko nhanh như kết hợp bluff thôi.
Bạn cứ cố gắng đánh đúng bài để có profit 1 cách ổn định đã rồi mới tính đánh bluff sau vẫn ko vấn đề gì cả, cái này mình chỉ tham khảo vs mấy ae chơi lâu năm xem ai có kinh nghiêm gì ko thôi?

Bạn đừng học bluff qua cách nhìn của ng khác mà phải hiểu thực sự ván bài đó.

Cho anh em ở blind nhỏ tham khảo thôi. Ở blind mình đang chơi ko bluff ko có profit đâu ;))

ae nào cho mình hỏi, nếu mà mình mua máy mới, thì sẽ phải mua HUD, HM2 ấy mới à, hay vẫn cứ dùng cái cũ dc ạ ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,362
170,486
Latest member
Crypto8x

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom