Ask Hiệu suất băm Hash/s là khác nhau mặc dù thuê cùng một loại VPS

thangvbvb25

Junior
Reactions
12
MR
0.455
Tình hình là em thuê 1 lúc chục con vps và đào coin nhưng tỉ lệ băm trên mỗi vps là khác nhau mặc dù em tạo đồng thời cả chục cái đó luôn, không có thay đổi thông số gì hết
+) Cả Hai đều là loại 4 CPU
+) Một Con có tỉ lệ băm là tầm 450H/s còn con còn lại là 1400H/s lận
Vậy không biết do đâu mà có sự thay đổi lớn này ạ. Mong các cao nhân chỉ giáo để em tối ưu vps hơn ạ

tốc độ mạng có liên quan ko nhỉ :-ss

tuỳ từng quãng nó dở hơi nhưng đến cuối nó na ná nhau hết thôi

Vps chung hãng bác chọn chung cấu hình chưa chắc đã giống CPU. Cái này ở linode sẽ gặp nhiều nhé

Sao pro băm dc trên VPS hay thế. E treo 1 ngày là ăn suspend nguyên cái account luôn. Em test thử trên mấy con vps đều bị dính

Cũng tuỳ vào cpu, 4 core xeon e3 khác e5, mà e5 2660 thì lại khác e5 2670, và e5 hay e3 cũng có thêm v1 v2 v3... Còn chưa tính đến core của AMD(ryzen 5, ryzen 7, EPYC.). Cái nãy hãng mới biết trừ khi đi thuê dedicate.

ở 1 thời điểm thì nó khác nhau. nhưng đi đường dài thì trung bình nó giống nhau. em đào trên minexmr nó có lưu log hash theo ngày tuần tháng thì nhìn nó tổng quát hơn.

Cũng tuỳ vào cpu, 4 core xeon e3 khác e5, mà e5 2660 thì lại khác e5 2670, và e5 hay e3 cũng có thêm v1 v2 v3... Còn chưa tính đến core của AMD(ryzen 5, ryzen 7, EPYC.). Cái nãy hãng mới biết trừ khi đi thuê dedicate.
Oh !!! Hóa ra là như vậy, em hiểu rồi, cám ơn bác nha!!! Thế này lại hên xui quá, hên thì lại vớ con cpu ngon ...

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,327
170,452
Latest member
kimngocabigail

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom