Ask Hide IP hosting, domain info có tránh được suspend hosting?

Thì hiện giờ đang dùng Internet.bs nè, trước khi mua domain thì mình có tìm hiểu và nghe nói chỗ này tốt, nhưng khi bị DMCA complaints thì nó chuyển cho mình để giải quyết, khi trả lời mail còn phải gửi cho nó 1 bản để nó biết mình có giải quyết vấn đề.

Nó khá dễ tính
cậu cứ yên tâm đi :D

Ko tránh được bạn ah. Nhưng dùng của mấy host đặt tại Netherlands thì đỡ hơn.

Trước đây lo tìm hosting tốt, giờ có rồi lại lo tìm domain registrar tốt. Làm ăn giờ nguy hiểm quá!

Trước đây lo tìm hosting tốt, giờ có rồi lại lo tìm domain registrar tốt. Làm ăn giờ nguy hiểm quá!
thế tìm đc chưa bạn :v Domain còn quan trọng hơn hosting ấy chứ. Domain có backup được đâu. Nó lại còn là thương hiệu nữa chứ :(

Thì hiện giờ đang dùng Internet.bs nè, trước khi mua domain thì mình có tìm hiểu và nghe nói chỗ này tốt, nhưng khi bị DMCA complaints thì nó chuyển cho mình để giải quyết, khi trả lời mail còn phải gửi cho nó 1 bản để nó biết mình có giải quyết vấn đề.
Thế bạn gửi mail giải quyết kiểu j ạ :D chia sẻ mình với.

thế tìm đc chưa bạn :v Domain còn quan trọng hơn hosting ấy chứ. Domain có backup được đâu. Nó lại còn là thương hiệu nữa chứ :(

Thế bạn gửi mail giải quyết kiểu j ạ :D chia sẻ mình với.
Mình được thằng chủ hosting giới thiệu mấy trang domain của Sweden mà thấy giao diện khó dùng nên chưa thử, vẫn đang thăm dò ý kiến của mọi người xem ở đâu tốt.
Còn về cách giải quyết qua mail thì mình chỉ gỡ bỏ những link mà nó yêu cầu, xong rồi báo với nó là đã gỡ bỏ, vậy thôi, lần sau nó gửi nữa thì chịu khó gỡ bỏ tiếp, kiểu như ngứa ở đâu thì gãi ở đó, trị được nhất thời, về lâu dài thì cũng ảnh hưởng đến site. Biết sao giờ?

host nào tránh dc DMCA thế cậu ?
root.lu, server.lu <--- thằng này thì cứ yên tâm mà chơi nhé, giá cũng rẻ thôi, 1 con server tầm cũng chỉ hơn 40 euro. dùng thằng này thì bá cháy luôn, mấy cụ torrent còn chơi nó nữa là :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,395
170,506
Latest member
dustinA

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom