Help về verify PP bằng Visa Prepaid ACB

jackichen93

Junior
Reactions
51
MR
0.000
-Hnay mình vừa làm xong cái thẻ Visa Prepaid của ACB,đã nạp vào thẻ 200k và thay mã pin ngoài ATM xog xuôi về lên PP để verify,nhập đầy đủ số thẻ cũng như 3 số cuối mặt sau thẻ,thông tin đầy đủ nhưng cứ bị báo lỗi: "We were unable to verify this credit card. Please check if the information you entered is correct. If the problem persists, please try to enter a different credit card"
-Nhưng lạ 1 cái là nó đã báo lỗi "We were unable to verify this credit card" nhưng trên ACB vẫn có tin nhắn báo giao dịch với paypal 1.00$ mà nó trừ trong tài khoảng 1.04 vnđ như hình.
-Nhưng do bị lỗi nên mình k đến đc bước confirm 4 số giao dịch thì làm sao mà verify đc.Xin mọi người giúp đỡ dùm,hay là tại thẻ mới làm nên PP nó k veri đc

Attachments

5 KB · Views: 73
    11.8 KB · Views: 56
Last edited by a moderator:
uppppppppppppppppppppppp pro PP vào giúp mình :binhsua10:
Không phải tại thẻ mới đâu cậu ah. Dạo này khi add thẻ visa vào ACC Paypal nó lấy phí 1$, còn việc verify thì cậu gọi điện lên bộ phận chăm sóc khách hàng bên ACB và trình bày mong muốn xác thực thẻ visa trên paypal.com, sau đó cậu vào tài khoản pp và tiến hành xác thực thẻ theo quy trình.
Đấy là những gì mình rút ra được trong quá trình sử dụng thẻ visa ACB

Không phải tại thẻ mới đâu cậu ah. Dạo này khi add thẻ visa vào ACC Paypal nó lấy phí 1$, còn việc verify thì cậu gọi điện lên bộ phận chăm sóc khách hàng bên ACB và trình bày mong muốn xác thực thẻ visa trên paypal.com, sau đó cậu vào tài khoản pp và tiến hành xác thực thẻ theo quy trình.
Đấy là những gì mình rút ra được trong quá trình sử dụng thẻ visa ACB
1$ mà nó trừ trong tài khoản thẻ của mình là 1 vnđ mới lạ chứ,giờ tài khoản mình còn 199.997 vnđ nè,hic gọi cho bên ACB thì nó cứ bảo thấy giao dịch với paypal của mình rồi nói nhăng nói cuội chứ k biết giúp mình verify Visa với PP cậu à,mà cái lỗi này có ai gặp phải chưa giúp với :(

1$ mà nó trừ trong tài khoản thẻ của mình là 1 vnđ mới lạ chứ,giờ tài khoản mình còn 199.997 vnđ nè,hic gọi cho bên ACB thì nó cứ bảo thấy giao dịch với paypal của mình rồi nói nhăng nói cuội chứ k biết giúp mình verify Visa với PP cậu à,mà cái lỗi này có ai gặp phải chưa giúp với :(

ah đừng bận tâm đến 1$=1.04đồng trong bảng thông báo giao dịch ngày mai hoặc ngày kia vào tài khoản của bạn sẽ không còn là 199.997 vnđ nữa mà nó trừ theo mệnh giá tiền $ tại thời điểm bạn giao dịch. Nói chung đây là lỗi của ngân hàng đáng ra nó phải trừ của bạn 21500. Giờ bạn vào tiếp tục verify tài khoản của bạn là được rồi đó!
Không tin thử rồi biết

theo mình biết, thẻ mới làm cậu về add liền ko thể nào đc, ít nhất phải qua 24h để bên ngân hàng kích hoạt thẻ cái đã, chưa gì cậu nhào vô add là ko đc rồi.

Bây giờ cứ mỗi lần mình continue là nó báo lỗi "We were unable to verify this credit card. Please check if the information you entered is correct. If the problem persists, please try to enter a different credit card" này thôi,mà cứ mỗi lần vậy nó trừ mình 1$,nó trừ 4 lần rồi k lẽ đi toi hơn 80k,giờ k dám veri nữa,căn bản là nó k cho mình tới bước nhập 4 số Digi Code giao dịch gì đó của ACB thì làm sao mà mình veri thành công đây,chắc đợi mai làm lại xem sao :binhsua04:

Cái này mình bị rất nhiều lần, có thể là do thể của bạn chưa được cập nhật, thường thường sau 24h sẽ được cập nhật. Sau 24h bạn làm lại lần nữa mà vẫn ko dc thì nên báo cho ngân hàng

cái này nhớ không nhầm thì bạn phải gọi lên ngân hàng xin cái số gì đó...

vào đây làm theo bảm đảm được nha bạn... ;))

http://thuthuat.easyvn.net/huong-dan-verify-paypal-voi-visa-acb.vn#axzz2CxMZYlMK

Chờ khoảng nữa tiếng và điện lên ngân hàng (ACB: 0838 247 247) hỏi về mã số giao dịch này (4 số). Sau khi bạn nhận được 4 số thì hãy tiến hành log vào tài khoản và nhập 4 số này.

Hỏi thế này: " Em đang verify paypal, mà bên paypal nói em gọi về ngân hàng để hỏi mã số giao dịch gì ấy, anh/ chị cho em biết 4 số này được không "

Thế là nó hỏi số thẻ visa, tên bạn, số CMND ...
Sau đó nó sẽ đọc 4 số đó!

Link: http://thuthuat.easyvn.net/huong-dan-verify-paypal-voi-visa-acb.vn#ixzz2CxNSIdtW

cái này nhớ không nhầm thì bạn phải gọi lên ngân hàng xin cái số gì đó...

vào đây làm theo bảm đảm được nha bạn... ;))

http://thuthuat.easyvn.net/huong-dan-verify-paypal-voi-visa-acb.vn#axzz2CxMZYlMK

Chờ khoảng nữa tiếng và điện lên ngân hàng (ACB: 0838 247 247) hỏi về mã số giao dịch này (4 số). Sau khi bạn nhận được 4 số thì hãy tiến hành log vào tài khoản và nhập 4 số này.

Hỏi thế này: " Em đang verify paypal, mà bên paypal nói em gọi về ngân hàng để hỏi mã số giao dịch gì ấy, anh/ chị cho em biết 4 số này được không "

Thế là nó hỏi số thẻ visa, tên bạn, số CMND ...
Sau đó nó sẽ đọc 4 số đó!

Link: http://thuthuat.easyvn.net/huong-dan-verify-paypal-voi-visa-acb.vn#ixzz2CxNSIdtW
Căn bản là nó k cho mình tới bước nhập 4 số Digi Code giao dịch gì đó thì mình nhập 4 số giao dịch của ACB vào đâu đây.từ bước đầu nó đã báo lỗi mình rồi mà bạn,nhưng nó 1 bên thì báo lỗi mà bên kia vẫn trừ tiền,chắc do thẻ mình mới tạo nên chưa kích hoạt hết,cảm ơn các bạn đã trả lời thắc mắc dùm mình :binhsua10:

Căn bản là nó k cho mình tới bước nhập 4 số Digi Code giao dịch gì đó thì mình nhập 4 số giao dịch của ACB vào đâu đây.từ bước đầu nó đã báo lỗi mình rồi mà bạn,nhưng nó 1 bên thì báo lỗi mà bên kia vẫn trừ tiền,chắc do thẻ mình mới tạo nên chưa kích hoạt hết,cảm ơn các bạn đã trả lời thắc mắc dùm mình :binhsua10:
**** Các loại phí khi very tài khoản paypal
1/ Phí add thẻ visa: 1$
2/ Phí xác thực thẻ visa: 1.9$
Sau khi add thẻ thì ngân hàng sẽ trừ phí 1$
Sau 24h xác thực thẻ mất 1.9$ nữa, lúc này mới có mã xác thực!**********
Cứ tiến hành như trên thì chắc chắn được lúc được nhớ thank tui với nhé

ừa... sau 24h bạn thử lại xem thế nào... :D

bạn cứ từ từ, do paypal nó ko ko charge dc tiền (vẫn bị trừ 1 vnd do hệ thống visa check), sáng mai bạn ra ATM rồi check thẻ 1 lần nữa.
billing của của thẻ đúng ko bạn (thường thì thẻ VISA prepaid chẳng check billing bao giờ).
Mình từng bị charge 1đ khi ko dùng ngoại tệ chính là USD mà dùng GBP. nhưng sau đó thì pp nó vẫn trừ cuả mình 1.97 USD. không biết bạn thì sao.
Khả năng cuối thì PP nó ko chịu thẻ prepaid ACB nữa-chắc chắn là ko phải nhưng biết đâu :D.

thôi nếu không được ngày mai pm mình mình bán cho một con đã xác thực và đã đăng ký trên ebay.com (cái này nhằm hạn chế limit)
id yahoo: thanhtu_03022000

thôi nếu không được ngày mai pm mình mình bán cho một con đã xác thực và đã đăng ký trên ebay.com (cái này nhằm hạn chế limit)
id yahoo: thanhtu_03022000
Mua acc vậy mình with về thẻ sao đc cậu :binhsua10:

cậu cứ chiến đi lúc nào có tiền vào mmo4me rao bán, sẽ có người mua, hơn nữa hình như pp không cho rút tiền về thẻ, chỉ cho rút tiền về tài khoản ngân hàng thôi

Đã verify thành công acc,thanks mọi người đã giúp đỡ !! Mod ghé qua close dùm em topic nhé !!:binhsua03:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,340
170,463
Latest member
congnghevangnet

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom