[ HELP ] có VPS nào có thể chỉnh sửa bios

VPS mà lại còn vào bios -_-.

Vãi beep, chứng tỏ thớt méo hiểu gì về phần cứng ...
o_Oo_Oo_Oo_Oo_O :confused::confused::confused::confused::confused:

Chắc muốn thuê 1 vps enable Ảo hóa lên xong dùng VMware tạo vài chục con đây mà, quá ngon. hóng cao nhân dùm thớt :D

vps vốn dĩ nó là ảo nên cái này k đc.dedicated có VNC thì bạn có thể nhìn thấy nhưng đa số họ đặt pass k cho bạn chỉnh sửa mấy cái đấy đâu.

ca này bị nặng đây! ai bạn thớt dẫn về gấp :D

Hôm trước có nói với cậu là VPS không thể có và cũng ko thể enable nó được rồi mà :D

ông dấu cái dĩa bay của thớt thì trả gấp cho người ta về sao hoả ăn tết

ca này bị nặng đây! ai bạn thớt dẫn về gấp :D

VPS mà vào được BIOS thì bạn mua nguyên dàn server về nhà đặt tront nhà luôn nhé..

Bác có biết cách để không hiện cái bảng cảnh báo màu vàng khi đăng nhập VPS lần đầu tiên không ạ. Em có hỏi bên topic này https://mmo4me.com/threads/help-tat...-in-vps-moi-lan-dau-tien.325800/#post-5963330 mà ko có ai trả lời :(
Bạn bật Remote Desktop Connection lên -> Show Option -> Tab Advanced, trong mục Server authentication chọn Connect and don't warn me. Xong quay lại Tab General, trong mục Connection settings bấm Save.
Xong!

Các bác ơi VPS die sever có lấy lại được tí data nào không ạ , e cần cookies trên con Firefox trong VPS die :((

các bác cho em hỏi : có vps nào có thể chỉnh sửa trong bios không ạ
giống kiểu máy mình mới khởi đông lên bấm F2 để vào bios ấy
em muốn vào bios bật Enable Virtualization Tech
Nếu bạn thường dùng VPS thì trong VPS bạn hãy chuột phải vào My Computer -> Properties và xem VPS đang dùng CPU gì, sau đó bạn vào intel.com search với tên CPU đó và xem info
(vd E3200 thì info nó đây https://ark.intel.com/vi/products/42770/Intel-Celeron-Processor-E3200-1M-Cache-2_40-GHz-800-MHz-FSB)
Cái nào mà
Công nghệ ảo hóa Intel® (VT-x) ‡: Có
Công nghệ ảo hóa Intel® cho nhập/xuất được hướng vào (VT-d) ‡: Có
2 mục này đều có thì bạn sẽ dùng được với mục đích của bạn, tốt nhất pm trước với bên cung cấp VPS và hỏi về các CPU họ có thể cung cấp cho VPS, sau đó tra info rồi mới quyết định thuê hay không nhé!

Hoàn toàn không lấy được nhé cậu! Chỉ có cách làm sao bật lại cái VPS đó thôi, vd pm bên dịch vụ
chán quá bâc ah , họ nói sever die , jo thì đi hết đống acc rồi còn đâu :((

chán quá bâc ah , họ nói sever die , jo thì đi hết đống acc rồi còn đâu :((
VPS mà die server thì server mua bằng tiền bẩn rồi, lần sau cậu lưu ý nhé.
Góp ý nếu cậu đang nuôi acc, dùng VMWare trên máy tính của cậu rồi tạo nhiều máy ảo mà nuôi, mình từng tạo cả trăm máy ảo, mỗi máy ảo dùng win xp sp2 chiếm tầm 3 GB. Muốn chạy được VMWare thì CPU máy thật của cậu phải Có hỗ trợ 2 cái này nhé:

Nếu nhất thiết dùng VPS thì hãy Backup cookie trên firefox thường xuyên bằng add-on https://addons.mozilla.org/vi/firefox/addon/cookies-exportimport/?src=api rồi sau cậu nuôi trên máy mới chỉ cần dùng add-on đó import lại cookie là được

VPS mà die server thì server mua bằng tiền bẩn rồi, lần sau cậu lưu ý nhé.
Góp ý nếu cậu đang nuôi acc, dùng VMWare trên máy tính của cậu rồi tạo nhiều máy ảo mà nuôi, mình từng tạo cả trăm máy ảo, mỗi máy ảo dùng win xp sp2 chiếm tầm 3 GB. Muốn chạy được VMWare thì CPU máy thật của cậu phải Có hỗ trợ 2 cái này nhé:

Nếu nhất thiết dùng VPS thì hãy Backup cookie trên firefox thường xuyên bằng add-on https://addons.mozilla.org/vi/firefox/addon/cookies-exportimport/?src=api rồi sau cậu nuôi trên máy mới chỉ cần dùng add-on đó import lại cookie là được
Thanks anh , do chủ quan mới thanh toán 1 tháng xong , giờ thì nói die sever , biết thế coppy cookies ra cho nó xong , rồ hết người bác ah :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,232
170,372
Latest member
0388811472
Back
Top Bottom