help ai xài vps giảm giá của interserver.net giúp mình với

boykuncute

Hero
Verified
Reactions
337
MR
0.118
tình hình là mình có mua 1 vps của intersever nhưng chẳng biết cài đặt thế nào nữa đã làm theo hướng dẫn đến bước này thì ko biết sao nữa ai đang xài vps này thì giúp với nha

bó chíu thằng này tớ toàn oder vps win :D

Anh em xài VPS win là chính vì VPS linux nó cài đặt mệt nghỉ:))

tại chạy cái java VNC j đó nhập pass j cũng ko biết nữa mua cái vps này có 0.01$ mà chưa xài dc tức ghê

Đối với VPS linux, cái dòng đang hiển thị trên màn hình bạn nhập username host provider cấp cho bạn, nếu ko có bạn thử nhập là root rồi ấn enter
sau khi ấn enter sẽ có dòng cho bạn nhập password: nhớ tắt việt key đi để khỏi gõ nhầm, vì khi bạn gõ password sẽ ko hiển thị lên cái j cả, gõ xong thì ấn enter để vào giao diện dòng lệnh.
Nếu bạn ko am hiểu linux thì sẽ ko biết cách sử dụng giao diện này, bạn có thể lên google search "webmin " để cài vào cho có giao diện cấu hình server web bằng đồ họa cho dễ làm.Có tiền thì mua cái lic cpanel và kêu nó cài vào =))

Đối với VPS linux, cái dòng đang hiển thị trên màn hình bạn nhập username host provider cấp cho bạn, nếu ko có bạn thử nhập là root rồi ấn enter
sau khi ấn enter sẽ có dòng cho bạn nhập password: nhớ tắt việt key đi để khỏi gõ nhầm, vì khi bạn gõ password sẽ ko hiển thị lên cái j cả, gõ xong thì ấn enter để vào giao diện dòng lệnh.
Nếu bạn ko am hiểu linux thì sẽ ko biết cách sử dụng giao diện này, bạn có thể lên google search "webmin " để cài vào cho có giao diện cấu hình server web bằng đồ họa cho dễ làm.Có tiền thì mua cái lic cpanel và kêu nó cài vào =))

nhap user la root van ko dc

- - - Updated - - -

da vao dc dong lenh roi lam sao nua ban

nhap user la root van ko dc

- - - Updated - - -

da vao dc dong lenh roi lam sao nua ban
Vấn đề là bạn muốn cùng con VPS này vào việc gì ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,760
170,847
Latest member
louisdh123
Back
Top Bottom