Hệ thống notifications trong MMO4ME

Chào ban quản trị và mọi người!
Em biết và sử dụng mmo4me cũng được vài tháng, đây là diễn đàn duy nhất về mmo mà em tham gia. Em xin góp ý ban quản trị nếu làm được thì hay quá, em cám ơn nhiều:
Chắc hẳn mọi người đều quen sử dụng facebook hoặc các forum hiện đại như tinhte.vn và thấy hệ thống notifications của chúng rất tiện lợi. Ở forum mmo4me mình thì chưa tốt lắm, nếu không muốn nói là tệ, BQT có thể bổ sung thêm các tính năng noti cho mem như:
- Ai đó trích dẫn bài của bạn
- Ai đó nhắc đến bạn
- Ai đó cám ơn bài của bạn
- Ai đó cũng bình luận về chủ đề
- Tính năng theo dõi chủ đề mà không cần comment vào topic chữ: oánh dấu hay đại loại thế nhằm theo dõi không để mất bài
...

Em cũng thấy tùy chọn thông báo qua mail chủ đề theo dõi, tin nhắn riêng tư nhưng như vậy ít ỏi quá, mà chưa chắc mấy ai đã dùng.
Thiết nghĩ nếu BQT làm đc thì vui quá.
Thanks đã đọc bài!

DannyTuan

Verified
Reactions
2,053
MR
0.021
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Nói thì ai nói ko đc.
Nhưng làm thì cả 1 vấn đề chứ ko phải dễ như nói.

Upvote 0

vuammo

Newbie
Reactions
60
MR
0.000
Nói thì ai nói ko đc.
Nhưng làm thì cả 1 vấn đề chứ ko phải dễ như nói.
em chỉ góp ý thôi bác ạ :D
chứ k phải dân IT nhưng em cũng đoán nếu thay đổi được thì cần phải thay cả code hay loại forum gì gì đấy :binhsua17:

- - - Updated - - -

làm rồi sẽ thấy đủ thứ bất tiện. cần khỉ gì phải biết các thông tin đó khi mà công việc chính là kiếm tiền mà các notif đó nó cứ báo hoài :)
cũng tiết kiệm thời gian lục lọi, như fb thì cũng đáng lắm

Upvote 0

link88

Senior
Reactions
448
MR
0.000
Đây là 4room chứ ko fải mạng xã hội như FB, Twitter mà cần đến những thứ đó.
Càng nhiều thứ càng phức tạp, trong khi chả mang lại điều gì :m122:

Upvote 0

anhhungvole

Banned
Reactions
311
MR
0.000
cũng ko quan trọng lắm bạn à.

Vì mmo nói rõ ra là mỗi người 1,2 box chuyên của họ. Còn các box khác họ cũng ko quan tâm cho lắm. Nên là cái vấn đề bạn nói ko phải cần thiết lắm. Thôi đơn giản cho nó đỡ mệt :D

Upvote 0

liemstar

Verified
Reactions
140
MR
0.001
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Cái này thì mình tính góp ý nhưng mà thấy chả ai quan tâm nên thôi! chứ thực sự thì diễn đàn nào bây giờ cũng có chức năng này!
- có thể mình thắc mắc hay yêu cầu 1 vấn đề gì đó có người trích dẫn trả lời mà mình ko biết có hay ko! vào xem hằng ngày coi có ai trả lời ko thì rất mất thời gian!
Mình nghĩ Admin nên nâng cấp diễn đàn mình lên Xenforo! hầu hết các diễn đàn hiện nay đều chuyển sang Xenforo có các chức năng đầy đủ hơn!
Mình chỉ góp ý thôi để 4rum mình phát triễn!

Upvote 0
Diễn đàn cần là nơi để anh em thảo luận về MMO.
Yêu cầu : nhanh, gọn, lẹ.

Chứ có phải cái forum Teen hay mạng xã hội đâu mà đòi Xenforo cho đẹp với Noti Facebook.

Upvote 0

darvid9188

Junior
Reactions
121
MR
0.000
để đáp ứng nguyeenh vọng này chắc admin phải đổi mã nguồn từ vbb sang xenforo thôi

Hiện tại là chỉ cần update cái chức năng cho giao dịch an toàn tránh scam nhiều như mấy vụ scam vừa rồi cũng tốn time ấy chứ

càng lắm chức năng càng tốn băng thông , data

Upvote 0
Diễn đàn cần là nơi để anh em thảo luận về MMO.
Yêu cầu : nhanh, gọn, lẹ.

Chứ có phải cái forum Teen hay mạng xã hội đâu mà đòi Xenforo cho đẹp với Noti Facebook.

ủa cái nào tốt thì xài, đâu kêu làm cho giao diện đẹp! mấy diễn đàn công nghệ hiện nay như Winphoneviet và Tinhte.vn là diễn đàn cho teen à! thông báo để tiện theo dõi bài viết chứ Noti Facebook gì ở đây! chả lẽ thông báo coi ai comment hay ai like bài mình à! CHưa nói là Xenforo có giao diện mobile thông minh và rất ngon để duyệt 4rum!

Last edited by a moderator:
Upvote 0

ilssil

Senior
Reactions
148
MR
0.000
với iem thì cứ như thế này cũng ổn rồi, mặc dù vào 4rum khá nhiều nhưng cũng không thấy cần notifications kiểu FB, tinhte
Mà nhất là khi mấy thánh spam lấy post với thank ầm ầm như này thì iem nghĩ có notifi như thế có khi càng khó chịu hơn

Last edited by a moderator:
Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
424,737
177,300
Latest member
duyminhle

Most discussed of week

Most discussed of week

Back