Hệ thống Member Group MMO4ME.

Mến chào các thành viên MMO4ME,

Mình thay mặt BQT MMO4ME giới thiệu tới toàn thể member forum Hệ thống Member Group MMO4ME nhằm tạo thêm sân chơi cho các thành viên forum. Từ bây giờ, bạn có thể thỏa sức thể hiện phong cách, cá tính của mình cùng với hệ thống Member Group đa dạng, phong phú.

Member Group:

BQT Group:

Đối với các Mod về hưu có trên 1 năm cống hiến.​

Bạn sẽ được tặng ít nhất 100 Merit Point, bạn có thể dùng số Merit Point này để chuyển thẳng lên Legendary hoặc Ancient nếu đủ điểu kiện.
  • Đây là món quà nhỏ BQT MMO4ME thay mặt Members gửi tặng bạn với lòng biết ơn sâu sắc đến các Mod về hưu.
  • Tuy về hưu, nhưng đội ngũ BQT MMO4ME vẫn theo dõi và ao ước được nhìn thấy bạn đâu đó ở forum MMO4ME, vẫn trò chuyện hòa nhã, vui vẻ với mọi người như ngày mới bước chân vào forum. Dù gì, chúng ta đã từng là những đồng đội cũ.
  • Chính sách về hưu của group BQT: https://mmo4me.com/threads/quy-trinh-tuyen-mod-tai-mmo4me.23313/

Đối với các member Group VIP hiện tại.​

Do trước đây chúng ta chưa có những chính sách rõ ràng cho nhóm VIP. Dẫn tới việc xét duyệt có phần hơi cảm tính. Nên nhân dịp này, với mục đích định hình lại nhóm VIP cho đúng nghĩa của nhóm. Sau đây là các thay đổi:
  • Với những hành động tinh thần VIP rõ nhất (tổ chức Event, Hội nhóm Members,...) của các bạn: @thachthao, @vansutuyduyen, @mirinda, @tunvit nên các bạn ấy vẫn sẽ ở vị trí VIP.
  • Còn các thành viên còn lại sẽ được đưa về Legendary cùng với 20 Merit Point phần quà gửi tặng các bạn. Các bạn có toàn quyền sử dụng số Merit Point này.

Các Group đều sẽ có hạn sử dụng nhất định.​

1. Các Group trong BQT cần có trách nhiệm cao nên sẽ được đưa về Previous Member Group nếu inactive trên 1 tháng. Các box và forum không thể thiếu Mod quá lâu, mong các Mod thông cảm.
  2. Các Group sử dụng Merit Point để quy đổi nếu inactive trên 1 năm sẽ được đưa về Free Member Group.

Ngày 15/12/2020, BQT MMO4ME sẽ chính thức áp dụng các chính sách trên.

Cám ơn các bạn đã ủng hộ forum MMO4ME trong thời gian vừa qua.
BQT MMO4ME

Attachments

58.9 KB · Views: 953
    62.9 KB · Views: 621
Last edited:
Cám ơn về câu hỏi của bạn. Đúng là hiện tại Master chỉ nổi bật hơn so với Hero. Nhưng theo mình thấy thì ít nhiều Group Member cũng thể hiện sự đóng góp của họ đối với forum.

VD cho dễ hiểu nhé:
  • Legendary có thời gian hoạt động lâu hơn so với Master. Nếu họ chỉ post bài và tham gia event để kiếm Merit Point và quy đổi lên group này thì rõ ràng là họ có sự cống hiện nhiều hơn. Trường hợp họ nạp tiền vào để quy đổi qua Merit Point thì đó cũng là sự cống hiến cho forum về mặt vật chất. Xã hội chúng ta đang sống vốn hoạt động như vậy, người có công thì góp công, người có của thì góp của.
mình chỉ già tuổi, còn nói về trình độ, hiểu biết, khả năng còn kém xa nhiều anh em, thực sự từ Hero trở lên là vượt ngoài sự tưởng tượng của bản thân mình, nói một cách khái quát nhất, mình như một đứa trẻ trong tâm hồn già nua, nếu thấy hay ck mình ít tiền đc r, k cần danh phận gì đâu :popo_adore:

Cám ơn về câu hỏi của bạn. Đúng là hiện tại Master chỉ nổi bật hơn so với Hero. Nhưng theo mình thấy thì ít nhiều Group Member cũng thể hiện sự đóng góp của họ đối với forum.

VD cho dễ hiểu nhé:
  • Legendary có thời gian hoạt động lâu hơn so với Master. Nếu họ chỉ post bài và tham gia event để kiếm Merit Point và quy đổi lên group này thì rõ ràng là họ có sự cống hiện nhiều hơn. Trường hợp họ nạp tiền vào để quy đổi qua Merit Point thì đó cũng là sự cống hiến cho forum về mặt vật chất. Xã hội chúng ta đang sống vốn hoạt động như vậy, người có công thì góp công, người có của thì góp của.
Nếu vậy sao forum ko thử theo cách này
Dùng điểm metrit này để cho member đăng bài mình lên đầu(như các sticky threads)
Giới hạn dùng chức năng này từ Master trở lên
Giá metric cho các cấp cao hơn thì sẽ rẻ hơn
Kiểu như vậy

Hướng đi diễn đàn ngày càng mong muốn đi lên, nhưng bài viết chất lượng hơi ít, newbie như mk thì nhiều vô số, đa số vào hóng xem có cách nào kiếm tiền ngon ko.
Chúng mk như trang giấy trắng, muốn vào học hỏi kiếm tiền mà mù mờ quá :D. Nói thì thấy hơi quá"vì ko làm mà muốn có ăn thì ăn *** " nhưng vẫn mong muốn các Mod,Smod,ADMIN, tạo nhiều sân chơi cho ae, đặc biệt là hướng dẫn những ae newbiew như mk kiếm tiền dù là tiền lẻ cũng thấy chân quý. Hơi dài dòng...
Cám ơn bạn đã ghi nhận sự nổ lực của BQT MMO4ME trong thời gian vừa qua. Và cám ơn bạn đã đại diện newbie nói lên những suy nghĩ cũng như góp ý của mình.

BQT MMO4ME nhận thấy: Để forum phát triển, chúng ta cần các bài viết chất lượng, những cuộc thảo luận sôi nổi và có tính đa chiều. Đây là yếu tố cốt lõi cần phải duy trì nếu diễn đàn muốn tồn tại và sau đó là phát triển. Đó cũng là lý do Hệ sinh thái Merit Point ra đời với phương châm:
  • Người đi trước chia sẻ những kinh nghiệm kiếm tiền và người đi sau ( Newbie ) sẽ có thêm nhiều cơ hội để tiếp cận những kinh nghiệm quý báu đó và phát triển thêm truyền lại cho người sau nữa.
  • Merit Point là 1 trong những phương tiện thiết thực nhất để ghi nhận bất kỳ 1 hành động nào có ích cho cộng đồng.
Hi vọng, sắp tới MMO4ME sẽ có những topic mang tính định hướng rõ ràng để giúp newbie có 1 cái nhìn tổng thể về MMO và có thể tự nhận ra con đường nào là phù hợp cho bản thân mà ít tốn thời gian nhất có thể.

nằm vùng lâu năm nay thấy forum đổi mới nhiều cũng ngoi lên 1 xíu, :popo_adore:
mà không có tut gì để share cho anh em nên chắc vẫn nằm mãi dân làng A thôi :popo_beauty:

Tụt rank :((

phải có tut, hay việc làm gì thì nó mới phát triển được hình thức này mình thấy chủ yếu đang lấy cái merit vào giống huy động tiền vào 1 chỗ, rồi trên lấy đi làm gì đó ...
Cám ơn bạn đã góp ý phần này nha. Mình có một mong muốn nhỏ là bạn có thể giúp Members biết viết này không? Vì bạn đứng ở góc nhìn Members sẽ thân thiện và dễ truyền đạt tới các Members khác hơn.

Và chắc chắn là sẽ có Merits tặng cho bài viết giá trị rồi ?

Vào lâu rồi mà chưa có ai nhận em làm đệ tử . . . Mod animax cute nhận đệ ko nè. Sao lâu ko thấy live stream v mod ơi :))
Fan cứng của @animax1991 đây. Thêm vài buổi livestream luôn đi. Biết đâu thành hẳn HOT Face

Phấn đấu để có nick màu đỏ hoặc màu vàng thôi nào :popo_sweet_kiss:
Được đấy, lên đây chơi với mình. Chỉ có đàn ông mới mang lại hạnh phúc cho nhau thôi ?

Đăng ký lên Mod thui nào :D
Nói là làm nào!

nhìn cũng nét nhỉ, off cả tuần bay nhay, giờ về cày kiếm gạo ăn tết thôi.
Cả công trình 2 tháng nghiên cứu và phát triển của @animax1991 đó. Chỉ cần bạn giữ gìn và trân trọng tài khoản của mình là Max vui lắm rồi.

rán lên mát tơ :D
Lên là lên là lên là lên ?

Hướng đi diễn đàn ngày càng mong muốn đi lên, nhưng bài viết chất lượng hơi ít, newbie như mk thì nhiều vô số, đa số vào hóng xem có cách nào kiếm tiền ngon ko.
Chúng mk như trang giấy trắng, muốn vào học hỏi kiếm tiền mà mù mờ quá :D. Nói thì thấy hơi quá"vì ko làm mà muốn có ăn thì ăn *** " nhưng vẫn mong muốn các Mod,Smod,ADMIN, tạo nhiều sân chơi cho ae, đặc biệt là hướng dẫn những ae newbiew như mk kiếm tiền dù là tiền lẻ cũng thấy chân quý. Hơi dài dòng...
Chắc chắn rồi, sân chơi sẽ phải thật nhiều cho ae cùng chơi, cùng kiếm tiền. Bạn có muốn góp ý sân chơi nào muốn chơi để BQT hỗ trợ thực hiện không?

mình chỉ già tuổi, còn nói về trình độ, hiểu biết, khả năng còn kém xa nhiều anh em, thực sự từ Hero trở lên là vượt ngoài sự tưởng tượng của bản thân mình, nói một cách khái quát nhất, mình như một đứa trẻ trong tâm hồn già nua, nếu thấy hay ck mình ít tiền đc r, k cần danh phận gì đâu :popo_adore:
Ước gì mình cũng có một tâm hồn già nua và có người ck mình ít tiền luôn :p

tự nhiên thấy sống lại nhuệ khí cách đây mấy năm ạ.:D
a mây zing. Cứ thế mà triển tiếp thôi ^.^

mình mới quá :D
Không mới lắm đâu. Bạn cứ hoạt động Post nhiều là lên liền.

chưa có gì trong tay
Có cả một cái tài khoản 2014, đầy dẫy phong trần nè!

Hay quá tar ơi... Cơ mà rối mắt quá nhìn hong hiểu gì hết kk
Mâu thuẫn ta ơi :eek:

nằm vùng lâu năm nay thấy forum đổi mới nhiều cũng ngoi lên 1 xíu, :popo_adore:
mà không có tut gì để share cho anh em nên chắc vẫn nằm mãi dân làng A thôi :popo_beauty:
Nhớ gì Share đó, không nhớ thì ủng hộ ai đó Share cho mình đọc. Còn không có ai để ủng hộ thì tám với ae sau một ngày làm việc mệt mỏi ?

Tụt rank :((
Anh em mình cùng số phận
Chính sách thay đổi để phù hợp hơn với từng danh hiệu đang có hiện tại. Legendary cái tên nói lên tất cả.

Có ai nhận đệ tử không ạ :D
Mình cũng đang cần tìm sư phụ đây, cho mình ké với nha.

Lâu rồi lại quay lại group, ngày xua mình có donate :v, phải nói là số lượng post mới trong group này không nhiều lắm, mọi người hãy tích cực viết tut chất lượng và chia sẻ đi nhé.
Ủng hộ hết mình ai Share TUT nha, bạn đọc được ở đâu nhớ TAG mình vào xem với để mình còn tặng Merits ?

Chắc chắn rồi, sân chơi sẽ phải thật nhiều cho ae cùng chơi, cùng kiếm tiền. Bạn có muốn góp ý sân chơi nào muốn chơi để BQT hỗ trợ thực hiện không?
Các sân chơi thì đều có box hết cả rồi,.. Điều mk muốn hơi quá đáng một chút là hy vọng mỗi sân chơi sẽ có 1 bro nào đó chịu thiệt đứng ra hướng dẫn chỉ điểm cho ae cách chơi.
Ví dụ như Offers thì khi có site ngon thì hướng dẫn ae ăn cùng, ngược lại khi ae ăn được thì phải cashback lại cho người hướng dẫn (cái này ít đầu tư theo mk nghĩ là an toàn đối với nhiều ae newbie)
khi ae có xèng rồi thì có thể tham gia HYIP chẳng hạn để nâng cao số vốn, lúc này lại có 1 bro bên này chỉ dẫn ae tiếp...
Mình nói theo góc nhìn và khách quan của mk, nên nhiều ae sẽ thấy vô lý, vì miếng bánh lúc này phải chia sẻ cho nhiều người.. thứ nữa là chẳng ai muốn chia sẻ miếng cơm của mk khi mà họ chẳng việc gì phải làm vậy :D

Các sân chơi thì đều có box hết cả rồi,.. Điều mk muốn hơi quá đáng một chút là hy vọng mỗi sân chơi sẽ có 1 bro nào đó chịu thiệt đứng ra hướng dẫn chỉ điểm cho ae cách chơi.
Ví dụ như Offers thì khi có site ngon thì hướng dẫn ae ăn cùng, ngược lại khi ae ăn được thì phải cashback lại cho người hướng dẫn (cái này ít đầu tư theo mk nghĩ là an toàn đối với nhiều ae newbie)
khi ae có xèng rồi thì có thể tham gia HYIP chẳng hạn để nâng cao số vốn, lúc này lại có 1 bro bên này chỉ dẫn ae tiếp...
Mình nói theo góc nhìn và khách quan của mk, nên nhiều ae sẽ thấy vô lý, vì miếng bánh lúc này phải chia sẻ cho nhiều người.. thứ nữa là chẳng ai muốn chia sẻ miếng cơm của mk khi mà họ chẳng việc gì phải làm vậy :D

Đây là điều mình cũng muốn xây dựng. Một cộng đồng chia sẻ sinh nghiệm để cùng kiếm được thêm nhiều tiền hơn. Đang có nhiều bất cập và đang ráng giải quyết nó.

Tuy nhiên ko biết là bạn có ý gì để khiến những người chuyên gia trong lĩnh vực này chia sẻ kinh nghiệm nhiều hơn không?

Đang phấn đấu để lên Hero ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,444
169,783
Latest member
alexandrite

Most viewed of week

Most viewed of week

Back