Hãy Học Tốt Đạo Đức Trước Khi Làm MMO

leminhtien

Hero
Kindness
Verified
Reactions
746
MR
1.099
Insuree Balance
0
" Có gì làm không ?"
Một bạn không quen biết đã hỏi mình như thế , liệu có nên trả lời không ?
Bạn đang hết tiền , bạn cần tiền để trang trải cuộc sống => đi mượn nợ => bạn vác mặt đi mượn => "có tiền đưa mượn coi" => Nó cho bạn mượn đó :)
Bạn đang đứng ở vế "Người cần được giúp" mà bạn nói chuyện còn hơn "ông lội" người ta thì người ta giúp bạn kiểu gì ?

Hay đang giữa trưa vừa mới hít lá đu đủ đang phê , tự nhiên skype kêu inh ỏi , thấy nick lạ nên không trả lời , thế mà vẫn kiên trì gọi mấy lần , hỏi ra mới biết là anh ơi giúp em cái này , anh ơi giúp em cái kia . Kiểu này các bạn có nổi điên không chứ ?

Vài lời góp ý cho các bạn nào mà như thế thì bớt ảo tưởng đi , bạn đang cần được giúp thì bạn phải nói chuyện như thế nào để mà người ta vui vẻ giúp bạn chứ bạn không phải là "ông lội" mà hỏi cái là buộc người ta phải trả lời , phải giúp bạn đâu nhé !

Bác đừng nên để tâm tới mấy người đó làm gì cho mệt. Kiểu đó trước sau gì cũng ăn cháo đá bát

cũng gặp kiểu này vài lần, cực ghét kiểu nc ko có chủ ngữ vị ngữ

Thread này hay giúp người mà toàn ẩn danh. Ae ai thật sự khó khăn cứ theo thread

trẻ trâu chứ bạn bè gì. Giờ thấy nhiều 99,2k làm mmo lắm.

Quan tâm làm gì cho mệt người. Đến 1 độ tuổi nhất định thì suy nghĩ của chúng nó sẽ khác :D

chả bù cho tui, ăn nói lịch sự, nhờ vả nhã nhặn mà gặp 1 số ít người toàn chửi vào mặt, riết chả dám pm ai xin giúp.

nhiều lúc cũng hãy nhận đc tin nhắn kiểu bắt buộc mình phải rep ấy, muốn nhờ giúp đỡ hay thế nào cũng phải nói cho có đầu đuôi ngọn ngành, đôi lúc có mấy bạn nhờ giúp còn yêu cầu mềnh gửi mail hướng dẫn này nọ, mềnh đâu có rảnh :confused: cũng theo nguyên tắc giúp 1 người ở vấn đề này cũng sẽ có 100 người khác giúp lại mềnh ở vấn đề khác, nhưng cơ mà mở đầu câu chuyện đã không có thiện chí gì thì tốt nhất coi như mình ích kỷ cũng được :oops:

Ghét nhất nhận mấy cái tin nhắn nhờ giúp đở mà trống không, kiểu không đầu không đuôi đọc vô cùng ức chế. Mình đâu có cái nghĩa vụ phải hướng dẫn tất cả newbie đâu nên ai muốn hỏi han thì điều đầu tiên là lịch sự nhá

Các thanh niên đang tiết kiệm chữ đấy mà :')))

lúc mình mới vô làm mmo cũng đâu có kiu in ỏi , toàn tự nghiên cứu rùi chơi , chứ k ai hướng dẫn , h tụi newbie toàn muốn ăn ma éo muốn làm đây

Tự mình theo đuổi mới cảm thấy quý giá công sức mình bỏ ra.Kiếm từng bát gạo mới biết trân trọng miếng cơm.Không nên có suy nghĩ 1 phát lên tiên đc.1 newbie đã học môn đạo đức cho hay :p

Thread này hay giúp người mà toàn ẩn danh. Ae ai thật sự khó khăn cứ theo thread
Anh lớn rồi ko lừa con nít nhé
, em dụ anh @leminhtien cho em theo kiếm ăn gần 2 năm trời ảnh có chỉ em gì đâu
chắc tại đẹp trai với lại đá banh giỏi hơn ảnh quá ảnh ghét

Anh lớn rồi ko lừa con nít nhé
, em dụ anh @leminhtien cho em theo kiếm ăn gần 2 năm trời ảnh có chỉ em gì đâu
chắc tại đẹp trai với lại đá banh giỏi hơn ảnh quá ảnh ghét
Ông thầy tui nay ko đi đá à giờ này còn chém gió
anh gài hàng vừa thôi nha

Ông thầy tui nay ko đi đá à giờ này còn chém gió
anh gài hàng vừa thôi nha
Sặc a gọi thế chết em, em nào dám, nay thứ 3 mà a, với lại tuần này nghỉ vì bên e đi du lịch :D

Ngoài đời cũng vậy, mới đầu xin đi vào thì này nỉ các kiểu. xong lúc đi vào được ko nói một câu, đi ra cũng ko chào lấy 1 tiếng, mặc dù em hơn bọn nó cũng gần chục tuổi. giới trẻ bây giờ tầm 90% như vậy rồi.

Kindness Member không tự dưng mà có mỗi tội ẩn danh nên k chắc chắn là bác ấy, cũng có 1 người có ơn với mình mà k biết đó là ai:D

MMO và đạo đức không liên quan gì đến nhau.

Thánh này chỉ được cái nói chuẩn. Đạo đức với làm MMO thật sự *** liên quan gì nhau :D

Announcements

Forum statistics

Threads
418,601
170,700
Latest member
vuduy779
Back
Top Bottom