Journey [Hành trình MMO] Từ 0$ đến 1000$/tháng! NO BULLSHIT!

Hôm nay dọn nhà mệt quá + ko có wifi nên ngày mai mình sẽ viết lí do vì sao mình ko update trong những ngày trước

Cập nhật ngày 30 (31/05/2020)

Những gì đã làm được:
  • Chỉnh sửa bài viết
Thời gian bỏ ra: 60p (1h)
-------
Tổng số bài viết trên web: 11
Tổng số giờ đã bỏ ra: 3660 phút (61h)

OK vào thẳng vấn đề luôn nhé, chắc nhiều bạn theo dõi Journey này có thắc mắc là sao không thấy mình cập nhật gì từ ngày 18/05 cho tới tận ngày hôm nay?

Đó là vì đã có rất nhiều việc xảy ra trong 12 ngày đó, rất tệ là đằng khác :)

1. Mình mất việc

- Đây là một vấn đề khá nghiêm trọng vì kinh tế gia đình mình giờ hiện đang khó khăn sau quả Covid to tổ bố kia, nên mất việc ảnh hưởng khá nhiều, nó làm đảo lộn cuộc sống thường ngày của mình.

2. Chuyển nhà

- Nhà cũ mình đang thuê thì chủ nhà họ bán cái nhà đó đi vào cái ngày 18/05 và giao hẹn là cuối tháng này nhà mình phải chuyển đi, cái thời gian đó rất là gấp vì mình vừa phải đi tìm nhà vừa phải tìm cả việc làm nữa :(
- Ngày 30/05 (tức hôm qua) là mình thuê người chuyển đến ngôi nhà mới, bé hơn và ít tiện nghi hơn :/ và phải sắp xếp 1 đống đồ đạc và quét dọn nhà cửa nữa, làm từ 8h sáng đến mãi 18h chiều mới xong, mình rất là mệt.

3. Thi cử

- Mình vẫn là sinh viên (năm 3) nên thi cử là chuyện bình thường, nhưng mà nó lại rơi vào đúng cái dịp này ._. nên thế là thời gian rảnh mình đều chúi đầu vào học sml vì kì này toàn là những môn khó và số tín chỉ các môn toàn là 2-3 (1 tín ở trường mình là 330k), nên là tạch 1 môn 3 tín thì xác định học lại tầm 1tr :D

=> Đó là 3 cái lí do chính vì sao mình không làm MMO trong suốt 12 ngày qua, mặc dù mình RẤT MUỐN làm nhưng thực sự là không thể, mình rất bận, đầu óc mình trong 12 ngày đó rất là STRESS. Ngày nào cũng từ 4h sáng đi kiếm việc làm, đi học, đi tìm nhà cho thuê sao cho hợp (vì mình sống cùng bố mẹ nữa, chứ thuê cho riêng mình thì dễ).

Còn bây giờ thì sao?

Ok tại thời điểm này, mọi thứ đã gần như đâu vào đấy rồi, mình đã kiếm được việc làm mới, đã chuyển nhà và dọn dẹp nhà cửa gần xong xuôi, còn 1 số vấn đề nữa ở cái nhà mới nhưng mình nghĩ sẽ khắc phục được thôi ^^

Bây giờ thì mình sẽ tiếp tục cái Journey này, tiếp tục đứa con tinh thần của mình :popo_big_smile: hiện thì đang vướng cả vấn đề thi cử nữa nên mình sẽ chia thời gian ra để đạt được kết quả của 2 cái tốt nhất :D

Nhưng trong cái rủi có cái may :popo_big_smile: trong suốt 12 ngày vừa rồi, thứ hạng của website của mình được cải thiện rõ rệt, rõ thế nào thì mình đã có đến 2 cái từ khóa được lên TOP #1 !!!!!!!!!

Và các từ khóa khác cũng lên rất mạnh, loanh quanh ở TOP 4-10 :v
Điều này đã đem đến cho mình tầm 10 visitors/ngày và gấp đôi số traffic trong tháng mà mình mong muốn: 200

Khi thấy được những kết quả ban đầu như vậy, mình rất là vui, chỉ trong 30 ngày (chỉ tính những ngày mình viết vào Journey nhé) mà đã đạt được như thế này, đối với mình là khá khả quan rồi hehe :D Thời gian trung bình hơi thấp nên mình sẽ cố gắng hơn.

Mình chỉ tiếc là không hoàn thành được một số mục tiêu đặt ra :) Nhưng quan tâm làm gì nhiều? Phải tiếp tục phấn đấu hơn là ngồi than vãn như thằng dở người.

72163173-never-give-up-motivation-poster-concept-creative-grunge-fist-vector-design-element-on-stain-backgrou.jpg

Tổng số từ đã viết: 17632 từ
Tổng số bài viết : 11 bài (mục tiêu: 20)

Mục tiêu tháng 6:
  • Đạt tổng số bài viết là 20
  • Qua môn :popo_ah:
  • Lên kế hoạch, ý tưởng cho 10 bài viết mới (21-30)
  • Đạt 400 visitor vào tháng 6
  • Link nội bộ các bài viết
Ok bây giờ cũng muộn rồi, đi ngủ lấy sức cho ngày mới thôi!!!!

Cập nhật ngày 31 (01/06/2020)

Những gì đã làm được:
  • Chỉnh sửa bài viết
  • Nghiên cứu từ khóa cho bài viết tiếp theo
-------
Tổng số giờ đã bỏ ra: 3720 phút (62h)

Hôm nay không có gì đặc sắc, rank của các từ khóa vẫn giữ top, mình chỉ làm một số công việc đơn giản :D thời gian còn lại thì làm bài tập để nộp :v

Giỏi. Bạn đi làm thêm công việc gì mà vẫn có thời gian để mmo thế
Hiện tại mình đang đi làm phục vụ quán ăn, sáng đi học, chiều đi làm đến tối về nhà cày MMO và học bài :)

Cập nhật ngày 32 (02/06/2020)

Những gì đã làm được:
  • Update plugin
  • Đăng kí tài khoản Moz Pro mới
  • Viết 500 từ
  • Link nội bộ
Thời gian bỏ ra: 120p (2h)
-------
Tổng số giờ đã bỏ ra: 3840 phút (64h)

Mình nhận thấy sức mạnh của việc có nhiều từ khóa nằm trong TOP 10, đặc biệt là có từ khóa ở TOP 1 thì kéo rank cho các từ khóa khác thấp hơn là rất tốt :D Mình cần phải chú ý vấn đề này và làm nó tốt hơn nữa

Và 1 điều nữa là mình nhận thấy việc các bài viết được index ở các công cụ tìm kiếm khác ngoài google như Cốc Cốc, Bing,... cũng đem lại kha khá lượng traffic đấy chứ không đùa được đâu :popo_big_smile:

Mình cũng đã dùng trình duyệt Cốc Cốc rồi nên biết, khi bạn tìm kiếm một thứ gì đó trên thanh công cụ thì nó sẽ ưu tiên search trên Cốc Cốc chứ không phải google, mà các từ khóa của mình rank rất cao trên Cốc Cốc :)

Ok hôm nay tạm thế đã, mai chúng ta lại tiếp tục xD

Cập nhật ngày 33 (03/06/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 500 từ
  • Test thử thêm 1 số plugin
-------
Tổng số giờ đã bỏ ra: 3960 phút (66h)

Hôm nay có hoa hồng đầu tiên từ lúc làm web đến bây giờ mọi người ạ :)) Đặt link chơi chơi cũng có tí tiền :v

Traffic 1 tuần trở lại thì toàn từ 10 visitor/ngày trở lên, mình vẫn đang băn khoăn không biết thế nào để tăng cái thời gian ở lại trang (time on site) vì có những ngày của mình rất cao (khoảng 3p), có những ngày thì chỉ 30 giây.

Ok mai sẽ hoàn thành nốt bài viết thứ 12, cố lên nào :D

Cập nhật ngày 34 (04/06/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 500 từ
  • Publish bài thứ 12
-------
Tổng số bài viết trên web: 12 (+1)
Tổng số giờ đã bỏ ra: 4080 phút (68h)

Hôm nay nhà mới mình mới lắp con wifi, mấy hôm trước toàn dùng chùa + dùng đt phát 3G cho laptop nên chậm vcl, muốn làm cho xong cũng khó.

Trước ở nhà cũ thì mình dùng Viettel gói Net 2 (220k/tháng), tốc độ khá nhanh, xong sang nhà mới này không chuyển sang được đành dùng tạm thằng FPT, cùng giá tiền mà chậm gấp 5 lần :(

Thôi có gì dùng nấy, miễn sao vẫn làm MMO là được :D

Hôm nay mình làm đẹp link nội bộ tí, dùng cái short code, traffic đổ về các bài viết khác cũng khá phết, hi vọng nó sẽ giúp các bài viết này lên rank tốt hơn :popo_big_smile:

Tiếp nào
nên tìm hiểu thêm seo nhé bạn. chúc b thành công
Cảm ơn 2 bạn, mình đang học hỏi dần dần :D

Bạn làm nội dung tiếng Việt hay tiếng Anh.
Mình làm nội dung tiếng việt ạ! ^^

OK hôm nay thế này thôi, mai tiếp tục nào!!!

Last edited:
ngonnn. chúc bác thành công. em cũng phải làm 1 con web theo hành trình của bác mới được

traffic 1 ngay la bao nhieu ??

Cập nhật ngày 35 (05/06/2020)

Những gì đã làm được:
  • Viết 500 từ
-------
Tổng số bài viết trên web: 12
Tổng số giờ đã bỏ ra: 4200 phút (70h)

Hôm nay là ngày kiểm tra :v kiểm tra điểm B những 3 môn liền nên mình kiệt sức rồi, viết xong bài + update cái này xong đi ngủ đây, mai ngày nghỉ sẽ làm nhiều hơn nữa :D

ngonnn. chúc bác thành công. em cũng phải làm 1 con web theo hành trình của bác mới được
Cảm ơn bạn nhé ^^

Cập nhật ngày 36 (07/06/2020)

Những gì đã làm được:
  • Xóa và thêm 1 số plugin, học cách sử dụng
  • Tăng tốc cho website
  • Học SEO
-------
Tổng số giờ đã bỏ ra: 4260 phút (71h)

Hôm qua không update vì nhà mình có giỗ, bận quá mà :))

Hôm nay chủ nhật, hơi mệt nên mình chỉ học thêm về SEO và xóa bớt 1 số plugin không cần dùng và cài thêm 1 số cái khác nữa.

Ngày mai mình sẽ bắt đầu viết tiếp bài thứ 13 cho web, mong sẽ đạt đủ chỉ tiêu vào cuối tháng :D

tiếp nào
Cảm ơn bạn, bạn theo dõi nhiệt tình quá :D

Làm nội dung tiếng Anh đi. Site mình vncoupon.com không cần traffic nhiều mà vẫn kiếm được.
Tiếng anh mình chưa tốt + chưa có nhiều vốn để thuê ng viết bài + thiếu kiến thức nên thôi :D
Bạn làm web từ 2014 mà chỉ có tầm 50k visit/tháng thì chắc bạn chỉ kiếm thêm thôi chứ mục tiêu của mình là full time với MMO cơ :v Mình muốn biến nó thành thu nhập chính của mình.

Tiếng anh mình chưa tốt + chưa có nhiều vốn để thuê ng viết bài + thiếu kiến thức nên thôi :D
Bạn làm web từ 2014 mà chỉ có tầm 50k visit/tháng thì chắc bạn chỉ kiếm thêm thôi chứ mục tiêu của mình là full time với MMO cơ :v Mình muốn biến nó thành thu nhập chính của mình.
Công việc chính của mình là lập trình, mmo chỉ là phụ thôi. Google nó cũng ghét site affiliate nên web không phát triển đc. Hoặc cũng có thể mình ko có nhiều thời gian đầu tư cho nó.

viết cái nào mình hiểu biết và đem giá trị cho người đọc, ko có kiến thức về lĩnh vực như sức khỏe thì ko theo mình ko nên viết

Cập nhật ngày 37 (08/06/2020)

Những gì đã làm được:
  • Học SEO
-------
Tổng số giờ đã bỏ ra: 4320 phút (72h)

Hôm nay học SEO thôi, học thêm được 1 số tip tricks và cách lên kế hoạch viết bài chuẩn chỉ sao cho khoa học nhất :D

Bây giờ traffic tăng mạnh vl, kém lắm cũng phải 10 visit

Ngày mai mình research thêm về đối thủ rồi mới bắt đầu viết bài chứ không phải hôm nay :p

viết cái nào mình hiểu biết và đem giá trị cho người đọc, ko có kiến thức về lĩnh vực như sức khỏe thì ko theo mình ko nên viết
Cái này thì mình đồng ý với bạn NHƯNG nó không phải lúc nào cũng đúng, đừng hiểu nhầm, đây không phải lời khuyên "tệ".

Tại sao ư? Bởi vì riêng với cá nhân mình thôi nhé, mình là 1 thằng sinh viên năm 3 :D chỉ có 1 ít kiến thức về lập trình, công nghệ thì mờ mờ, cái kiến thức mình biết nhiều nhất là GAME :v

Mà mình cũng đã nghĩ đến việc viết về game nhưng mình nhận ra là mình chỉ biết chơi game chứ không có khả năng đánh giá và cảm nhận về game. Còn về việc review những cái gear như bàn phím, tay cầm chơi game,... thì cực khó để rank với những cái web mạnh chuyên review về mảng này hiện giờ nếu không đầu tư tiền vào bài viết và backlinks :))

Khi bắt đầu Affiliate, mình đã đọc, nghe lời khuyên này rất nhiều nhưng cá nhân mình cho rằng nếu tìm được niche ngon lành mà ít cạnh tranh thì nên làm kể cả mình không biết gì bởi vì trong quá trình viết mình có thể học được chứ không phải cứ copy and paste :v Luôn học hỏi không ngừng!

Có hiểu biết rồi viết thì là 1 lợi thế, nhưng thế không có nghĩa là từ bỏ tất cả những niche có tiềm năng kiếm tiền.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,358
170,484
Latest member
socaltreecareinc

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom