Ask Hành trình làm Youtube từ con số 0 của kênh Auto Almost Everything (Cập nhật hằng tuần)

Status
Not open for further replies.

AutoAlmostEverything

Banned
Pre-verified
Reactions
213
MR
0.502
Chào mọi người,

Xin phép các Mod mình lập topic này để chia sẻ trải nghiệm làm Youtube của cá nhân từ những ngày đầu tiên. Dạng bài viết này thường thấy ở các 4rum khác như BeerMoneyForum.com nên mình muốn thử nó ở 4rum nhà mình xem sao.

TUẦN 1:

1. Mình tạo 1 gmail mới và 1 kênh Youtube Auto Almost Everything để tải videos lên. Chủ đề mình hướng đến là chia sẻ những cách kiếm Bounty/Reward (không phải AirDrop) bằng các script auto được viết bằng Python, mục tiêu xa hơn là có thể giúp các bạn chưa bao giờ học lập trình có thể sử dụng Python để tự động hóa các thao tác lặp đi lặp lại một cách dễ dàng.
https://www.youtube.com/channel/UC4cNnZIrjAC8Q4mcnhKqPEQ/
2. Dùng Email mới để tạo 1 github nhằm lưu trữ cũng như chia sẻ mã nguồn hiệu quả.
https://github.com/autoalmosteverything
3. Mình đã có sẵn 1 page bán hàng hơn 4k likes hồi trước dùng. Mình đổi username thành autoalmosteverything. Hiện tại, đang chờ 2 lần đổi tên để có thể thành Auto Almost Everything.
https://www.facebook.com/autoalmosteverything
4. Do không biết gì về thiết kế đồ họa, mình dùng bộ công cụ https://www.canva.com/ để tạo Logo, Banner, Intro,...

AAE - Logo.png

5. Mình quay 3 videos đầu tiên bằng Camtasa Studio 9 trong course Học Python để hướng dẫn cách cài Python, các modules và IDE PyCharm.

6. Mình viết script đầu tiên nhằm tự động hóa quá trình tìm kiếm PreSearch để nhận PRE. Trong README.md, mình lồng ghép 3 videos hướng dẫn trên vào để tăng tính tương tác.

7. Mình quay 1 video hướng dẫn kiếm Bounty từ PreSearch cũng như sử dụng script auto.

8. Nhờ xin xỏ bạn bè, mình đã có được 6 subscribers đầu tiên và vài like cho các video đầu tiên.

9. Mình đăng một bài viết lên diễn đàn MMO4ME với tiêu đề "Chia sẻ auto kiếm 10$ / 1 tài khoản / 1 tháng với PreSearch - MMO cùng AAE"
https://mmo4me.com/threads/chia-se-auto-kiem-10-1-tai-khoan-1-thang-voi-presearch-mmo-cung-aae.424701/

MỤC TIÊU 7 NGÀY TỚI:

1. Phát triển kênh đạt 10 subscriber thực. Target này mình đặt thấp bởi vì lúc này mình muốn hướng đến giá trị cốt lỗi của kênh hơn là những con số.

2. Hoàn thiện script auto hỗ trợ FaucetCrypto thực hiện Claim Reward mỗi giờ, thực hiện task Ptc Ads và các Offers dễ KHÔNG GIỚI HẠN.

Mọi người xem qua kênh của mình nha. Mình đã cố gắng hết mức có thể để hoàn thiện song chắc chắn vẫn có thiếu sót. Rất mong nhận được sự góp ý chân thành của mọi người.

Hẹn gặp mọi người vào thứ 6 tuần sau khi mình có thời gian rảnh để cùng chia sẻ hành trình thú vị này nha!

Xem thêm các script auto khác của mình tại Tổng hợp script auto của AAE (Liên tục cập nhật)

Last edited:
chủ đề ít thu hút người xem , nhưng chúc b thành công . :popo_big_smile:

Đúng rồi bác, tôi biết nó ít thu hút người xem mà. Chỉ muốn có 1 kênh code những thứ hay ho và share cho anh em dùng. Thực ra, tôi cố gắng lồng ghép nhiều hình thức kiếm tiền vào nhau, bổ trợ cho nhau. Như:
- Ref;
- Youtube;
- Short link.
Năng nhặt chặt bị bác ạ. Chủ yếu làm vì đam mê.

Last edited:
Chào mừng bạn đến với mmo4me,

Qua bài viết thì mình cũng đoán được bạn là 1 người khiêm tốn, không đặt mục tiêu quá cao vì cao quá sẽ dễ bị "vỡ kế hoạch". Kế hoạch tuần đầu tiên thật rõ ràng chi tiết từng hạng mục. Không cần mục tiêu quá to tát, chỉ cần kiên nhẫn thì mình sẽ tiến bộ lên từng ngày từng tuần. Mình cũng có kế hoạch tập Yoga từ đầu năm 2021, mục tiêu của mình cũng nhỏ thui, chỉ cần mỗi ngày dành 20 phút để tập 1 mình, không cần phải bỏ ra hàng giờ đồng hồ để tập bên ngoài với nhiều người khác và rùi vỡ kế hoạch do không sắp xếp đc thời gian như trong quá khứ. Tới hôm nay là 16/4/2021, mình vẫn chưa bỏ buổi tập nào, như vậy cũng là đáng tự hào với bản thân rùi :popo_bye:

Về kênh Youtube, kênh bài bản, thiết lập đầy đủ các mục, các phần, Tittle, Thumbnail, ... còn có cả description song ngữ nữa :popo_adore:. Nhạc nền và giọng ok. Hướng dẫn dễ theo dõi. Điểm yếu thì mình chưa thấy. Trong hành trình của bạn, nếu có điểm yếu thì mình sẽ góp ý.

Về content, đúng content mình đang quan tâm luôn, Python từ con số 0 . Mình nghĩ chủ đề này không ít người quan tâm đâu.:popo_bye:

Chúc bạn luôn kiên trì với những mục tiêu mình đặt ra.:popo_sweet_kiss:

Qua bài viết thì mình cũng đoán được bạn là 1 người khiêm tốn, không đặt mục tiêu quá cao vì cao quá sẽ dễ bị "vỡ kế hoạch". Kế hoạch tuần đầu tiên thật rõ ràng chi tiết từng hạng mục. Không cần mục tiêu quá to tát, chỉ cần kiên nhẫn thì mình sẽ tiến bộ lên từng ngày từng tuần. Mình cũng có kế hoạch tập Yoga từ đầu năm 2021, mục tiêu của mình cũng nhỏ thui, chỉ cần mỗi ngày dành 20 phút để tập 1 mình, không cần phải bỏ ra hàng giờ đồng hồ để tập bên ngoài với nhiều người khác và rùi vỡ kế hoạch do không sắp xếp đc thời gian như trong quá khứ. Tới hôm nay là 16/4/2021, mình vẫn chưa bỏ buổi tập nào, như vậy cũng là đáng tự hào với bản thân rùi :popo_bye:

Về kênh Youtube, kênh bài bản, thiết lập đầy đủ các mục, các phần, Tittle, Thumbnail, ... còn có cả description song ngữ nữa :popo_adore:. Nhạc nền và giọng ok. Hướng dẫn dễ theo dõi. Điểm yếu thì mình chưa thấy. Trong hành trình của bạn, nếu có điểm yếu thì mình sẽ góp ý.

Về content, đúng content mình đang quan tâm luôn, Python từ con số 0 . Mình nghĩ chủ đề này không ít người quan tâm đâu.:popo_bye:

pro youtube đây rồi ?

pro chúa

Cảm ơn bác nha. Có lẽ kế hoạch sẽ thêm vào 1 hạng mục là code multi acc cho PRE. Anh em inbox tới tận page Facebook để hóng nên thật khó để từ chối. :popo_adore:

giọng đọc của anh nghe rất hay, rõ chữ, ngoài việc code auto thì anh thử làm các video học lập trình python xem, em nghĩ cũng không kén người xem lắm đâu

giọng đọc của anh nghe rất hay, rõ chữ, ngoài việc code auto thì anh thử làm các video học lập trình python xem, em nghĩ cũng không kén người xem lắm đâu
Tôi đang suy nghĩ một hướng tiếp cận cho tất cả mọi người, để ai cũng có thể sử dụng Python một cách dễ dàng. Bây giờ, trong mọi công việc, làm thủ công vốn dĩ rất mất thời gian (có thể dùng iMacro cũng được nhưng nó hỗ trợ không đủ mạnh). Mà Python lại là một ngôn ngữ bậc cao dễ học, dễ viết và dễ hiểu. Chưa kể, sức mạnh của Python còn nằm ở nhiều khía cạnh khác ngoài việc code automation.

Last edited:
Quan tâm nè. Sẽ luôn ủng hộ bạn. Bạn có thể đi song song 2 mảng: phát triển các tool kiếm tiền mmo và hướng dẫn lập trình cơ bản đến nâng cao. Mình nghĩ sẽ có nhiều người quan tâm đấy, ít nhất trong đó có mình :)

Cảm ơn bác nha. Có lẽ kế hoạch sẽ thêm vào 1 hạng mục là code multi acc cho PRE. Anh em inbox tới tận page Facebook để hóng nên thật khó để từ chối. :popo_adore:
Haha, vậy tuần tiếp theo sẽ có thêm mục tiêu mới rùi :popo_sweet_kiss:
pro youtube đây rồi ?

pro chúa

Pro gì đâu, mình là khán giả bình thường hay la liếm ở Youtube , biết gì thì nhận xét góp ý nhẹ nhàng thui mà :popo_surrender:
@animax1991 chuyên gia la liếm :popo_sexy_girl:

Thường thì được liếm xong mới la (rên) chứ :popo_ah:
La liếm hi vọng kiếm vài xu qua ngày mà không kiếm nổi nè :popo_cry:
Tôi đang suy nghĩ một hướng tiếp cận cho tất cả mọi người, để ai cũng có thể sử dụng Pthon một cách dễ dàng. Bây giờ, trong mọi công việc, làm thủ công vốn dĩ rất mất thời gian (có thể dùng iMacro cũng được nhưng nó hỗ trợ không đủ mạnh). Mà Python lại là một ngôn ngữ bậc cao dễ học, dễ viết và dễ hiểu. Chưa kể, sức mạnh của Python còn nằm ở nhiều khía cạnh khác ngoài việc chỉ code automation.
Mình thấy nó có nhiều nét tương đồng so với C#, nhưng syntax của Python dễ chịu hơn nhiều. Hùi đại học có nền tảng C# nên qua Python cũng dễ

Haha, vậy tuần tiếp theo sẽ có thêm mục tiêu mới rùi :popo_sweet_kiss:

Có bạn vừa inbox bảo viết script auto cho FireFaucet.win. Nhưng tuần sau bận thi Cert rồi nên chắc note vào mục tiêu 7 ngày lần tới.

Mình thấy nó có nhiều nét tương đồng so với C#, nhưng syntax của Python dễ chịu hơn nhiều. Hùi đại học có nền tảng C# nên qua Python cũng dễ

Đúng rồi! Syntax của Python gần với ngôn ngữ con người nên rất dễ học, dễ viết và dễ hiểu. Ví dụ: a not in b, a is not b,...

Last edited:
Làm kỹ thuật vừa khổ khổ gấp đôi gấp 3 bình thường và lại rất ít người quan tâm. 1 Sub ủng hộ để bạn nỗ lực. và sẽ theo dõi bạn :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,444
169,781
Latest member
tai789clubhelp

Most viewed of week

Most viewed of week