Help Gửi các pro thích cưa bom, chém gió!

noname007

Newbie
Reactions
8
MR
0.000
Gửi các pro thích cưa bom, chém gió!

Tôi tham gia diễn đàn này gần 2 năm, nhưng chưa bao giờ tôi thấy tình hình diễn đàn nói chung và mục PTU nói riêng lại ...buồn cười đến như vậy. Phải nói là mục này bị các “pro” ưa quăng bom, chém gió, spam cày nát hết mất rồi.

Các bạn xem, hiện tại còn bao nhiêu mấy người PTU lâu năm tham gia comment diễn đàn??? Thay vào đó là những cái nick mới và đa số là các cậu “teen” tham gia diễn đàn và hỏi những câu cực kì “thơ ngây” và “ sến hơn con hến” và một số bài được ae comment là “ thiếu não” nữa.

Đơn cử là mới đây PTU đang lâm vào tình cảnh “khốn đốn” thì y như rằng bao nhiêu bài viết trùng lặp nội dung nối đuôi nhau mọc lên. Người thì hỏi câu hỏi “vớ vẩn” trong khi đã có chủ đề tương tự. Kẻ thì giật “tít” với chữ SCAM đỏ chóe, còn người thì ‘than trách” đến nao lòng đến thê thảm. Đó là chưa kể đến comment đầy ‘sock”, từ ngữ văn hoa ‘thô tục” đầy phản cảm.

Đọc mà thấy khôi hài đến cười vỡ bụng. Đúng là những pro đó đang xào “ nấu” cho chuyên mục PTU này ngày càng không có bài viết hay, nhạt nhẽo . Hay nói đúng hơn, nhờ các cậu đó mà mục PTU này ngày càng tẻ nhạt và nát bét.

Còn đối tượng mà tôi muốn nói đến thì cấc cậu tự hiểu nhé. Tất nhiên là tôi không "vơ đũa cả nắm" rồi.

huyetnhoc

Hero
Verified
Reactions
1,918
MR
0.009
không ai mới sinh ra mà biết đi đâu cậu ơi, những newbie không biết nên người ta mới hỏi thôi? những câu hỏi kỳ hoặc thơ ngây như cậu nói''trong đó có mình nửa hihihi...' chẵng qua là người ta hoàn toàn không biết gì về nó nên đặt ra những câu hỏi để tìm ra 1 ý kiến hay

Last edited by a moderator:

green0719

Senior
Reactions
264
MR
0.002
đúng là thấy dạo này box PTU toàn bài chán vs những câu hỏi thù vụ "thằng XXX cam chưa bác ?"

Reactions
99
MR
0.000
uhm, pro ko phải ko xuất hiện mà họ ẩn mình thôi
họ ko mún lên tiếng vì sợ newbie "nản lòng" đó mà

thấy chán thì làm 1 việc gì có ít đi Bác ạ, e nói thật đấy, Bác làm cái topic này chã khác nào giống như newbie đang than vãn măc dù có vẻ Bác là dân pro

Trong xh có 3 dạng này :

1> kêu ca xuốt ngày thấy vấn đề gì ko vừa ý là tỏ vẻ bất đồng
2> lãnh cảm với mọi vấn đề thích sao thì thích ---> giống e =))
3> không vừa ý nhưng làm mọi việc để có giãi pháp tốt đẹp hơn --> cái này hiếm vãi trước h có Cụ Hồ làm đc thôi :))

figerpublic

Junior
Reactions
43
MR
0.000
Vậy chủ topic suy nghĩ thử đi! Các pro vào đây làm gì nữa.

503bro

Newbie
Reactions
5
MR
0.000
Dkm (đạp con mực), có những thàng ko tạo ra sản phầm mà toàn đi nhận xét sản phâm của người khác, cái diễn đàn này là để trao đổi, thế thôi, ko biết gì thì hỏi, ko có câu hỏi nào là stupid cả.

hocptu

Junior
Reactions
71
MR
0.000
:)) thử xem nick mình đc mấy tháng rồi nào
Công nhân h ko có bài viết tâm huyết như xưa do 1 phần PTU khó khăn hơn vs ai trả có việc để làm lấy đâu time ngồi viết 1 bài viết bỏ công sức vào đó
Ngồi chém gió vui hơn với ai ko hiểu lập topic cũng có người trả lời
ko ai nấu cho bạn ăn đc đâu "hay ăn thì lăn vào bếp nếu ko thì xác định đói "

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,813
176,257
Latest member
devtest123

Most discussed of week

Most discussed of week