Grind cash FullRing NL2 - NL20 :D

Việc allin phụ thuộc vào nhiều yếu tố. Thể loại bạn chơi. Hình ảnh của đối thủ. Giai đoạn bl. Số chip của bạn. Của đối thủ. Việc đọc hand là việc cực khó và rất ít người làm được. Theo mình bạn chỉ nên đọc phạm vi hand của đối thủ. Mà bạn chơi zoom tỉ lệ thắng là 6bb/100hand sao bạn ko chơi tiếp. Một người chiến tháng ở zoom là từ 4-6bb/100. Việc bạn chơi TAG quá thì reg rất rễ nhận ra và việc badbeat sẽ xảy ra thường xuyên. Ở micro thì còn được nếu từ nl 50 trở lên thì bạn phải chơi LAG mới ăn đc.

Việc allin phụ thuộc vào nhiều yếu tố. Thể loại bạn chơi. Hình ảnh của đối thủ. Giai đoạn bl. Số chip của bạn. Của đối thủ. Việc đọc hand là việc cực khó và rất ít người làm được. Theo mình bạn chỉ nên đọc phạm vi hand của đối thủ. Mà bạn chơi zoom tỉ lệ thắng là 6bb/100hand sao bạn ko chơi tiếp. Một người chiến tháng ở zoom là từ 4-6bb/100. Việc bạn chơi TAG quá thì reg rất rễ nhận ra và việc badbeat sẽ xảy ra thường xuyên. Ở micro thì còn được nếu từ nl 50 trở lên thì bạn phải chơi LAG mới ăn đc.

1 Việc control liên tục hand ở zoom và player quá nhiều khiến mình rất khó chịu :) 1 số day khá nhiều fish nó call station with weak pair thì tôi còn ăn được , chứ gặp 1 vài REG liên tục tôi cảm giác rất khó khăn vì điều đó .....

Việc read hand ở đây là tôi có thể đọc được ranger và họ sẽ dưới mình và hành động của họ ..

Example như : Tôi ở SB with A7o mình limp vì opponent sẽ shove all với các hand như A2s+ và KJo+ và các tỉ lệ hand tôi call all ở PF thường là win từ 55% đến 63% nhưng tôi vẫn thua khá nhiều :confused:

Giống cái graph tôi post lên vậy ... Bạn có thể cho tôi lời khuyên về việc nên chọn 55% to 63% PF hay là nên control nhiều hơn vào broad ..

2/7/2015

Hôm qua là 1 ngày khá bận rộn tôi không kịp update :p

Có vẻ các kỹ năng đã phát huy tác dụng 1 cách triệt để .

Tôi cảm thấy khả năng read hand của mình tốt hơn rất nhiều hơn hồi 6-max But cũng có thể là do rất nhiều fish tại NL Thấp này :)

Việc đó cũng không quan trọng vì có vẻ cái mình theo đuổi cũng đã có chút kết quả ( Nhờ bác Fish giúp rất nhiều :D )

Ngoài lề 1 chút , có vẻ như tôi bắt đầu thấm cái khó của poker hơn rất nhiều và tôi cũng cảm thấy bản thân mình là người cô độc may mắn nhất khi có duyên quen được bác Fish và Dhdung :D Thú thật ở ngoài tôi chưa bao giờ được trải lòng và học 1 cách nghiêm túc 1 thứ gì đó hơn . Tôi cũng phần nào thấu hiểu được câu nói của Kidpoker : ``Nếu biết trước có sự nghiệp tốt như hôm nay thì được chọn lại tôi sẽ không chọn Poker `` Quả thật ở tuổi trẻ như tôi có chút cái háo thắng và muốn được chứng tỏ bản thân hơn ai hết , nhưng khi về càng nhiều tuổi có khi cách nhìn sẽ thay đổi hơn . Tôi cảm thấy bản thân mình như 1 con Sói đang cố gắng cãi thiện các cách săn mồi và bản chất của Sói là ăn thịt chứ không thể ăn chay được , Tin tôi đi dù bạn có muốn hay không thì bản chất của loài săn mồi vẫn là thế dù muốn bỏ cũng không được ( Đúng không bác Fish :D )

Đây là 2 graph của 2 ngày 1/7 và 2/7 ................... Have a nice day guy

Nhìn shock vãi. Cứ như là win 4000$ 5000$ u s d 1 ngày. Vào check thì là net win của chip.
ITM 54 với 52% thì ăn rake thôi, về lâu dài không ăn được gặp downswing là xong.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,216
170,367
Latest member
iwinappclub
Back
Top Bottom