Góp ý nhỏ về việc giải quết vấn đề clones nick của các thành viên!

Status
Not open for further replies.
Dạo này mình thấy việc clone nick của các thành viên khá nhiều! Forum đã giải quyết bằng cách cấm các nick đăng nhập chung địa chỉ IP nhưng mình thấy đây là cách giải quết chưa được hợp lý cho lắm! Nếu mem nào muốn clone vẫn có thể reset modern hoặc thay đổi IP là vẫn ko bị phát hiện! Bên cạnh đó có một số mem bị banned oan vì sử dụng chung modern hoặc truy cập internet nơi công cộng!
Vì vậy mình có 1 góp ý nhỏ đó là mỗi member khi đăng ký tham gia forum muốn post bài thì phải nhắn tin nạp tiền ủng hộ cho forum (Mỗi tn 15k gì đó tùy thuộc vào forum). Mình không biết việc thực hiện có được hay ko. Mình có tham gia một sô forum và thấy họ làm được điều này rồi!
Còn số tiền đóng góp ấy forum có thể dùng vào các mục đích như làm từ thiện hay tổ chức một số event cho member!
Đây là ý kiền nhỏ của mình hy vọng sẽ giúp ích được gì cho admin!

Reactions
425
MR
0.000
Ý này mình nghĩ ko dc hay cho lắm. mem tham gia trên tinh thần tự nguyện ,nếu mà đóng phí như vậy, liệu có ai dám đăng kí làm thành viên nữa ko????

Upvote 0

VIPN01

Banned
Reactions
7
MR
0.000
Dạo này mình thấy việc clone nick của các thành viên khá nhiều! Forum đã giải quyết bằng cách cấm các nick đăng nhập chung địa chỉ IP nhưng mình thấy đây là cách giải quết chưa được hợp lý cho lắm! Nếu mem nào muốn clone vẫn có thể reset modern hoặc thay đổi IP là vẫn ko bị phát hiện! Bên cạnh đó có một số mem bị banned oan vì sử dụng chung modern hoặc truy cập internet nơi công cộng!
Vì vậy mình có 1 góp ý nhỏ đó là mỗi member khi đăng ký tham gia forum muốn post bài thì phải nhắn tin nạp tiền ủng hộ cho forum (Mỗi tn 15k gì đó tùy thuộc vào forum). Mình không biết việc thực hiện có được hay ko. Mình có tham gia một sô forum và thấy họ làm được điều này rồi!
Còn số tiền đóng góp ấy forum có thể dùng vào các mục đích như làm từ thiện hay tổ chức một số event cho member!

bác này sắp làm admin đc rồi...........ngày nào cũng thấy ý kiến.....haizzzzzzzzzzzzzzzzz

Upvote 0

linhliver

Hero
Reactions
666
MR
0.001
hmm cũng dc đấy, nếu mình là admin thì mình sẽ xem xét giảm xuống 10k

nhưng e là admin Shin ko đồng ý đâu (chắc chắn với bạn luôn) :)

thế mấy bác kia có sáng kiến j về việc clone ?

Upvote 0

conduongmua

Hero
Verified
Reactions
2,711
MR
0.000
bác này sắp làm admin đc rồi...........ngày nào cũng thấy ý kiến.....haizzzzzzzzzzzzzzzzz
Ý kiền của mình thôi! Chứ chức admin có cho mình cũng ko dám làm nổi đâu! Mình góp ý lần đầu chứ đâu mà cậu nói ngày nào cũng thấy ý kiền chứ!

---------- Post added at 11:45 AM ---------- Previous post was at 11:43 AM ----------

hmm cũng dc đấy, nếu mình là admin thì mình sẽ xem xét giảm xuống 10k

nhưng e là admin Shin ko đồng ý đâu (chắc chắn với bạn luôn) :)

thế mấy bác kia có sáng kiến j về việc clone ?

Hì 5k cũng được đấy! Nếu mọi người đồng ý thì thôi chứ có gì đâu! Mình chỉ góp ý chứ việc clone ko có hại gì cho mình và nếu admin đồng ý thì cũng không có lợi gì cho mình cả mà!

Upvote 0

tonghieu

Verified
Reactions
1,376
MR
0.000
Chat with me via Skype

Không khả thi lắm bạn ơi,nhất là anh em newbie...

Upvote 0

ct_ou

Hero
Verified
Reactions
1,059
MR
1.700
Làm như vậy là khỏi có mem mới tham gia 4rum luôn. Bạn có nghĩ đến vấn đề này chưa

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,479
176,999
Latest member
sv88soccer

Most viewed of week