Ask Google không index site

vudinh89

Senior
Pre-verified
Reactions
170
MR
4.587
Mình mới tạo site khoảng 5 ngày mà chưa được Google search index. Mình đã sumbit site map, yêu cầu lập chỉ mục. Từ dùng blogspot sang dùng wordpress mà mãi không được Google index. Trong khi submit lên Bing là index ngon lành.

Có khi nào domain của mình bị Gồ phạt?

check sitemap và robot của bác đầy đủ chưa? thử đổi ip xem sao, có khi IP vào blacklist
oke men bác ạ, e cho submit sitemap lên search console rồi, đọc được link rồi, đang chờ index. E cũng check blacklist trên tienich hostvn thì nó báo cả blacklist của hosting lẫn IP của nhà e :(

Upvote 0
oke men bác ạ, e cho submit sitemap lên search console rồi, đọc được link rồi, đang chờ index. E cũng check blacklist trên tienich hostvn thì nó báo cả blacklist của hosting lẫn IP của nhà e :(
cứ thử đổi sang host của nhà cung cấp khác đi xem sao bác

Upvote 0
index được rồi các bác ạ, sau thời gian chời đợi dằn vặn e xóa hết những url cũ đã index trên gg của blogspot đi mới được @@

Upvote 0
Gồ nổi tiếng index chậm cả site cũ lẫn site mới (trừ một số site có độ tin cậy cao mà nó đánh giá nheifu năm qua!)! Có tiền thì đổ ít cho Instantindex hay tương tự! Site vài ngày không đòi hỏi nhiều được đâu!

Upvote 0
là do trang của mình yếu nhé các bác

đây là vd của 1 trang wordpress của em, host wordpress hăn hoi, url thì từ thời napoleon luôn rồi
ko kẻo bác nào quẫn tưởng bị phạt hay gì lại đi mua doman, host khác thì tội :))
h xem ra chỉ còn cách đi ép index blogspot thôi, nếu nhiều link.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,325
170,452
Latest member
kimngocabigail

Most viewed of week

Most viewed of week

Back