Ask Google Cloud khoá Vps khi đào xmr bằng minergate

đổi tên file exe của tool đào, nên dùng tool giao diện command line, tạo 1 vps nhỏ để làm private proxy xong connect tool đào qua proxy, tool nào cũng hỗ trợ, trước mình đào bằng cách này pass cả aws, azue, ggc
Đúng nhưng đây là trước Tết rồi, sau tết nó quét process giống WindyLove nói
Giờ ông xách lên docker, máy ảo (qemu) nó cũng mò ra thôi (gồ kinh thật)
Còn azure thì ông cứ đào trực tiếp, disable acc do acc dỏm (thẻ nát, ip nát, ko invo,...)

Còn azure thì ông cứ đào trực tiếp, disable acc do acc dỏm (thẻ nát, ip nát, ko invo,...)
CŨng lâu r m k đào nữa nên cũng k rõ, monitor thì nó phải có process, service trên vps chạy, tìm và disable nó đi, monitor nó cũng cần kết nối mạng để gửi thông tin, có thể dùng firewall chặn hết các kết nối trừ những cái của mình, trước mình đào cũng config để tool chạy không quá 90% CPU nữa.

Last edited:
đổi tên file exe của tool đào, nên dùng tool giao diện command line, tạo 1 vps nhỏ để làm private proxy xong connect tool đào qua proxy, tool nào cũng hỗ trợ, trước mình đào bằng cách này pass cả aws, azue, ggc
Hay quá bác ơi, bác dùng tool gì thế ạ

"1 vps nhỏ để làm private proxy xong connect tool đào qua proxy"
-- Đoạn này em chưa hiểu lắm, bác chỉ giáo em thêm chút ạ

em đào trên vps azure, ví dụ là 1000hash/s, sau 1 vài giờ thì còn 100 đến 200hash/s. không biết là bị làm sao bác.

em đào trên vps azure, ví dụ là 1000hash/s, sau 1 vài giờ thì còn 100 đến 200hash/s. không biết là bị làm sao bác.
Nó liên quan đến khái niệm "CPU credit" nhé!
Khá loằn nhằng, đại loại có 4 vấn đề chính:
Thứ nhất, mới tạo vps thì có 1 lượng CPU credit (lượng credit tùy loại vps bạn tạo)
Thứ hai, CPU credit sẽ sản sinh mỗi giờ 1 ít credit (credit sản sinh)
Thứ ba, vps chạy sẽ hao CPU credit (credit tiêu thụ)
Thứ tư
+ Khi vps chạy thì tiêu thụ CPU credit đó, và bọn azure set cho mức 20% (Base CPU Perf of VM), tức %cpu trên 20% thì tiêu thụ>sản sinh, nên qua vài giờ khi cpu credit hết thì vm bọ bóp còn 20% hiệu suất
Khắc phục thì né dòng B ra (B rẻ)
https://docs.microsoft . com/en-us/azure/virtual-machines/sizes-b-series-burstable

Nó liên quan đến khái niệm "CPU credit" nhé!
Khá loằn nhằng, đại loại có 4 vấn đề chính:
Thứ nhất, mới tạo vps thì có 1 lượng CPU credit (lượng credit tùy loại vps bạn tạo)
Thứ hai, CPU credit sẽ sản sinh mỗi giờ 1 ít credit (credit sản sinh)
Thứ ba, vps chạy sẽ hao CPU credit (credit tiêu thụ)
Thứ tư
+ Khi vps chạy thì tiêu thụ CPU credit đó, và bọn azure set cho mức 20% (Base CPU Perf of VM), tức %cpu trên 20% thì tiêu thụ>sản sinh, nên qua vài giờ khi cpu credit hết thì vm bọ bóp còn 20% hiệu suất
Khắc phục thì né dòng B ra (B rẻ)
https://docs.microsoft . com/en-us/azure/virtual-machines/sizes-b-series-burstable
cảm ơn bác đã khai sáng. giờ em hiểu rồi.

"1 vps nhỏ để làm private proxy xong connect tool đào qua proxy"
-- Đoạn này em chưa hiểu lắm, bác chỉ giáo em thêm chút ạ
tạo 1 vps 1 core 0.5GB RAM, xong cài vps này thành socks5 hoặc https proxy server, lúc trước mình dùng squid proxy, giờ thì có nhiều phần mềm và hướng dẫn tiếng việt cụ thể, b google có nhiều kết quả lắm, việc này để tránh google phân tích được mình kết nối đến server đào coin.
Hoặc bạn mua 1 domain, xong redirect domain đó về server đào coin cũng được

Hay quá!!! Đúng là có nhiều thứ phải học....
Cám ơn bác đã khai sáng nha, còn 1 vài chỗ em chưa hiểu lắm, bác cho em xin zalo hoặc telegram chỉ giáo em chút ạ
tạo 1 vps 1 core 0.5GB RAM, xong cài vps này thành socks5 hoặc https proxy server, lúc trước mình dùng squid proxy, giờ thì có nhiều phần mềm và hướng dẫn tiếng việt cụ thể, b google có nhiều kết quả lắm, việc này để tránh google phân tích được mình kết nối đến server đào coin.
Hoặc bạn mua 1 domain, xong redirect domain đó về server đào coin cũng được

Đào bằng CPU có coin nào khả quan không các bác, minh tự mua máy về đào được không??
VD có kèo mua dc dàn 8 note 16CPU E5 2670 v3 = 192 nhân 384 luồng thì dc bao nhiêu 1 tháng?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,055
169,436
Latest member
lahome

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week