Ask Góc thắc mắc về nghề Exchange

Kwonyuna

Newbie
Reactions
0
MR
0.052
Hello mọi người, mình là lính mới trong diễn đàn. Mình rất thắc mắc là việc buôn bán trao đổi ngoại tệ như Neteller Skrill PM, hình như vẫn chưa được hợp pháp hóa. Ví dụ như giao dịch chuyển tiền việt qua lại để mua tiền điện từ, số tiền lên đến hàng trăm triệu1 ngày thì vô tình bị công an tóm điều tra. Việc này có dẫn đến ngồi tù hay là chỉ phạt hành chính cảnh cáo.
Và số 1 người bán xài hẳn thông tin ngân hàng chính chủ, họ không sợ hay có cách gì đó lách luật ạ.
Sẵn đây cho mình hỏi có chổ nào bán tài khoản ngân hàng không ạ, vì mình cũng giao dịch nhiều mà muốn ẩn danh.
Cám ơn mọi người đã đọc và chia sẽ ý kiến.

cái này chỉ là mua bán tiền điện tử. khai là bán thôi chứ ko biết mục đích người mua dùng vào việc j
vì skirll. neteller còn cho dân forex. chứng khoán cơ

Upvote 0
cái này chỉ là mua bán tiền điện tử. khai là bán thôi chứ ko biết mục đích người mua dùng vào việc j
vì skirll. neteller còn cho dân forex. chứng khoán cơ
Nhưng trao đổi ngoại tệ không được phép, ý mình là sau lời khai thì còn hình phạt gì không.

Upvote 0
làm nghề này các bác sẽ bị công an mời lên uống nước thường xuyến vì scam a-b-c thông qua ex
Ông anh tớ làm bị mời suốt. Ko nên mua bank trên mạng rất dễ tiền mất tật mang

Upvote 0
Khai là chỉ nhận trao đổi vậy thôi chứ chả biết nó là gì hết :popo_big_smile:

Upvote 0
làm nghề này các bác sẽ bị công an mời lên uống nước thường xuyến vì scam a-b-c thông qua ex
Ông anh tớ làm bị mời suốt. Ko nên mua bank trên mạng rất dễ tiền mất tật mang
Ông anh bạn có phải đi ngõ sau cho êm không bạn.

Upvote 0
chưa hợp pháp hóa, nhưng cũng chưa cấm, kiểu thả trôi chưa quản lý nên vẫn giao dịch được
giao dịch thì chủ yếu giao dịch khách quen, check nguồn tiền sạch mới giao dịch
giao dịch dính tiền bẩn, hay CA họ nhận được đơn tố cáo liên quan thì họ mới mời ra làm việc, chứ bên CA họ cũng không rảnh điều điều tra mấy cái giao dịch mua bán tiền điện tử tiền ảo này đâu

Upvote 0
Mua tài khoản ngân hàng của những người bị lừa mở tk rồi làm ăn phi pháp, rồi những người vô tội đó lãnh hậu quả.

Upvote 0
Ex thì thường đc lên uống nước trong TH dính tiền bẩn thôi, cơ mà cứ bảo chỉ mua bán thôi thì xử phạt hành chính thôi.

Upvote 0
Còn bank thì có thể thuê người kyc giùm, thì bank sẽ theo tên ng mình thuê. Group có ông gì làm cái này đó 500k 1 acc hay sao á

Upvote 0
Pháp luật VN chưa công nhận đó là tiền, ngoại tệ gì cả, vì thế ko cấm các bạn trao đổi. Ex bị gọi chỉ khi giao dịch bị dính dáng vụ lừa đảo nào đó hay rửa tiền nào đó.
VN chỉ cấm không được dùng đó là tiền thanh toán (cty, cửa hàng ...) vì nhà nước không quản lý được dẫn đến trốn thuế.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,299
170,432
Latest member
bodl

Most viewed of week

Most viewed of week

Back