Waiting for Answer GÓC PHÂN XỬ

BaoCN797

Newbie
Reactions
0
MR
0.051
Ae phân xử giúp mình vụ này:
1. Chuyện là bên mình có giao dịch với bên Đỗ Xuân mua scan BM, giao dịch qua trung gian Trịnh Xuân Nghĩa. Sau khi bên mình chuyển tiền xong thì bên bán giục lấy Ultra máy mình đề tự log via gốc và via gốc bị 956 luôn nên không có hàng giao cho mình. (đã thỏa thuận từ đầu là giao full via gốc). Vì không giao đc hàng nên bên mình yêu cầu dừng giao dịch thì Đỗ Xuân bắt mình phải trả tiền do log trên máy mình và do máy mình làm CP.
2. Bên trung gian là a Trịnh Xuân Nghĩa có đừng ra trung gian, nhưng lúc 2 bên tranh chấp thì không giải quyết đc và có báo 2 bên là mang lên cộng đồng post bài phân xử.. (Mình có để anh đính kèm và linh bài post trên cộng đồng. Đa số trên cộng đồng đều đồng ý cho bên mình nhận lại tiền RF vì bên bán không giao được hàng.
Bên mình có trao đổi với a Nghĩa nhưng sau đó a Nghĩa k chịu và quyết định treo tiền bên mình 15 ngày và đợi bên bán mở 956 để giao dịch tiếp. Mình thấy sự việc này bên trung gian giải quyết rất không hợp lý nên post bài mong ae góp ý giúp mình để mình giải quyết vụ này
Link bài đăng cảu mình trên FB: https://www.facebook.com/groups/399...7&notif_t=feedback_reaction_generic&ref=notif

Link ảnh: https://drive.google.com/drive/u/0/folders/1KAGfKU_BjI6x8xlFKZuQ-LQl7fIwd6hd

Mình đang chờ bên bán online nói chuyện cho rõ ràng
để hỏi xem trong thời gian unlock via gốc, thì cái bm kia có bị ảnh hưởng gì không
vì gd này khá lớn tận 96 triệu
nếu trong thời gian unlock via gốc 15 ngày , cái bm không bị ảnh hưởng gì thì có thể hoàn tiền luôn cho bên mua
còn nếu cái bm đó thể chạy ads hết tiền hay bị sao đó thì phải treo đủ 15 ngày bên bán unlock via gốc
sau 15 ngày mới hoàn tiền được, tránh trường hợp trong 15 ngày unlock via gốc bên mua dùng bm chạy ads hết tiền hay làm gì đó ảnh hưởng đến bm ads thfi gây thiệt hại cho bên bán

Giao dịch 100tr mà k quay video lại đỡ lằng nhằng thế nhỉ
Người mua + ng bán cũng k post rule trước khi giao dịch ;) dại quá nhỉ

Last edited:
tóm lai treo giao dịch 15 ngày để bên bán unlock via gốc về
sau 15 ngày sẽ hoàn tiền bên mua
chắc là phương án tối ưu nhất để bảo vệ tránh thiệt hại cho bên bán rồi
còn nếu unlock acc về trước 15 ngày mà BM ko bị khai thác chạy ads gì thì sẽ hoàn tiền sớm hơn cho bên mua

Last edited:
tóm lai treo giao dịch 15 ngày để bên bán unlock via gốc về
sau 15 ngày sẽ hoàn tiền bên mua
chắc là phương án tối ưu nhất để bảo vệ tránh thiệt hại cho bên bán rồi
còn nếu unlock acc về trước 15 ngày mà BM ko bị khai thác chạy ads gì thì sẽ hoàn tiền sớm hơn cho bên mua
Bên bán chắc là bố thiên hạ à? Giao cho khách hàng chưa đầy đủ rồi nói chuyện bố đời. Còn thằng mất dạy trịnh xuân nghĩa nữa. Phân xử ngu vậy lại đòi làm trung gian

mình nghĩ nên box vào mục report SCAM để admin thấy

Announcements

Forum statistics

Threads
418,601
170,706
Latest member
tinyzonetvlive
Back
Top Bottom