[Góc hỏi đáp] Tại sao một số hình thức kiếm tiền không tồn tại trên mmo4me?

bunlope

Senior
Verified
Reactions
479
MR
0.223
Insuree Balance
63793|888|USDT
Service Details
1||Exchange|https://mmo4me.com/threads/buy-po-payoneer-rate-23-70-pipo-pingpong-rate-23-70-moi-so-luong.447125/|0||0|5
Hi các bác,

Em bước vào con đường mmo cũng đã được hơn 4 năm, thành công cũng có mà thất bại cũng nhiều. Em đã thử sức ở khá nhiều lĩnh vực:
- Offers (thành công nhất :D)
- PTC
- HYIP - Matrix
- Forex
....
Việc hiện tại cũng mang lại thu nhập tạm ổn cho em, nhưng em vẫn có cảm giác gì đó thiếu bền vững và không lâu dài.

Em có tìm hiểu thêm ngoài mmo4me thì thấy có một số lĩnh vực khác mà bên ngoài phát triển rất mạnh nhưng không thấy tồn tại (hoặc kém phát triển) ở 4rum mình như: T-Shirt business, Dropshipping, FBA....

Các lĩnh vực này em thấy đều có tiềm năng rất lớn, phát triển được lâu dài mặc dù cạnh tranh khá cao. Hơn nữa các lĩnh vực đó tỷ lệ scammers it, các group chia sẻ kiến thức và tips rất nhiều (chứ không phải giấu nghề, sợ mất nồi cơm như các lĩnh vực trên này :D). Em cảm giác các hình thức kiếm tiền ở đây đều phải có các tricks, hay "mánh khóe", thì mới có thu nhập ổn được. Youtube thì reup rồi tìm các lách, Offers thì tìm cách lead, PTC, HYIP, Matrix thì hấu như toàn là đa cấp, lấy tiền người sau trả người trước, tuyển ref thì fake proof, chém tung trời lên để người khác nạp tiền vào site cho mình ăn hoa hồng... Kiểu kiểu vậy.

Những việc kia thu nhập đều dựa trên sự sáng tạo và nỗ lực của từng người, kiến thức thì có sẵn và public, ai cũng sẵn sàng chia sẻ kinh nghiệm, có tips nhưng không có tricks gì cả. Em quen khá nhiều người bạn đang có thu nhập ổn định $xxxx/tháng (bạn em nên em biết họ không chém gió). Các thánh đắc đạo ở những lĩnh vực này (thường thu nhập $xxxxx/tháng đổ lên) họ tổ chức trao đổi, hội thảo rất nhiều, sẵn sàng chia sẻ kiến thức và sẵn sàng đứng trước công chúng. Em nghĩ vấn đề với họ chỉ là thuế thu nhập cá nhân (thực ra cái này cũng chưa rõ ràng ở Việt Nam), còn họ không e ngại vấn đề gì về pháp luật cả vì lĩnh vực này hoàn toàn hợp pháp, kiếm tiền trên óc sáng tạo và công sức của họ.

Vậy, tại sao các hình thức mmo4me này lại không tồn tại (hoặc phát triển không mạnh) tại mmo4me.com?

P.S. Có thể nhiều bác đọc xong sẽ nghĩ "Kiếm $xxxx/tháng dễ vậy sao?" thì em xin được đính chính: Rất rất khó, nhiều người đã tham gia và bỏ cuộc vì nó khó quá. Nhưng vấn đề em muốn đề cập ở đây là sự bền vững và minh bạch. Cảm giác nó giống như các công việc full time các bác đang làm bên ngoài (về lĩnh vực thương mại điện tử) chứ không phải là 1 việc part time nay sống mai chết trên mạng, lúc nào cũng lo banned, lo limited, lo hack, lo fake từ IP đến information... nữa.

Last edited:
Còn nữa Auto Bot + Trade in Game, cái này không nói trước là bền vững hay tạm thời nhưng nó có trước cái offer ( e nghĩ là vậy) và quan trọng ít ai chơi được vì nhiều lý do: 1. Banned acc -> thường thì acc sống được 2-3 tuần , qua 2 tháng Bot coi như thành công
2. Code -> cái này mình phải chỉnh bằng tay để sao cho char giống người nhất
3. Avoid Banned + Mule acc -> tức khi nó tạo ra tiền thì cần cái acc mule để thoát cái rada scan ( ban wave) của Ad ( giống như cướp nhà băng mà phải vắt óc suy nghĩ sao cho tiền bẩn được lưu thông :D
4. Trade -> nắm tỉ giá vì giống như chứng khoán tiền trong game kiếm được sẽ up hoặc down rate trong những thời điểm khác nhau có thể giờ ÚK Time, US hoặc AU.
5. Tool: VPN, VPS và vmw, VPN tốt nhất thuê nước ngoài vì VN dùng hàng lậu dễ chết acc ( kinh nghiệm xương máu của e)
6. Chat pm liên tục nhiều thằng kid nước ngoài trả giá liên tục ( trade face to face)
đầu ra thì ok, Farmer Tung Của mua láng chỉ sợ không có hàng để bán cho TQ :D
Bền vững và tạm thời là 1 phần của vấn đề em đề cập. Còn 1 cái nữa là tính minh bạch bác ah. Bác làm mấy cái như em nói thì không bao giờ có chuyện bác lo banned acc (nếu không vi phạm chính sách của nó) hay tìm cách fake ip, tìm cách lập nhiều acc...

Trade hay gambling thì em ko nói đến vì nó may rủi quá :D Còn bác nào nói có trick ăn 90% thì đó lại là trick rồi, chứ không phải kiếm tiền minh bạch.

theo dõi,ke ke.

Bền vững và tạm thời là 1 phần của vấn đề em đề cập. Còn 1 cái nữa là tính minh bạch bác ah. Bác làm mấy cái như em nói thì không bao giờ có chuyện bác lo banned acc (nếu không vi phạm chính sách của nó) hay tìm cách fake ip, tìm cách lập nhiều acc...

Trade hay gambling thì em ko nói đến vì nó may rủi quá :D Còn bác nào nói có trick ăn 90% thì đó lại là trick rồi, chứ không phải kiếm tiền minh bạch.

Cái e nói là thể loại mà trên 4rum ít ai biết hoặc chưa đề cập. E cũng làm offer, PTC, Forex đủ kiểu nhưng e thấy thật sự nghề chọn mình chứ mình ko chọn nghề. Vấn đề trade ( ko nói tới gamble) thật sự cũng có rủi ro đặc biệt là Forex hay Binary ->95% ppl cúng tiền cho 5% còn lại. RS thì e thấy có người Trade hơn 15 năm giờ vẫn còn trade và sống khoẻ, cái vấn đề bác nói Bot ( có thể gọi là cheat ) thật ra là e đã phạm rule tuy nhiên AD rất cần tụi e, nói thật lun tức là họ ban wave 3 tháng một lần hoặc tần suất 1.5 tháng khi thấy lượng tiền do con Bot tạo ra quá nhiều.

Mấy lĩnh vực đó có ít người làm. Nhưng mà họ làm lại không chia sẻ trên mmo4me nên giờ nó ít vậy

Forex mà trade đỉnh cao thì là 1 nghề bền vững thực sự đấy thím :D tại người ta thấy nó khó quá, tâm lý con người lại cứ thích nhàn hạ, ổn định ít mạo hiểm, chấp nhận rủi ro nên ko đủ sức đu theo nổi nó thôi

Forex mà trade đỉnh cao thì là 1 nghề bền vững thực sự đấy thím :D tại người ta thấy nó khó quá, tâm lý con người lại cứ thích nhàn hạ, ổn định ít mạo hiểm, chấp nhận rủi ro nên ko đủ sức đu theo nổi nó thôi
Vâng, forex cũng có thể xếp vào 1 nghề bền vững và minh bạch vì nó ko cheat hay hack gì, ko lo fake các thứ đủ kiểu :D Cơ mà rủi ro quá, hoặc em chưa hiểu sâu về nó. Còn mấy cái nghề em nêu trên cũng khó lắm, đòi hỏi sáng tạo và cạnh tranh chứ ko nhàn đâu bác ah :D

Mấy lĩnh vực đó có ít người làm. Nhưng mà họ làm lại không chia sẻ trên mmo4me nên giờ nó ít vậy
Ý em là tại sao mmo4me member lại ít làm ấy :D Còn ngoài mmo4me thì đông đảo và chia sẻ ác lắm bác. Hội thảo, họp nhóm, cafe offline tổ chức ầm ầm.

Mấy pro đó thì chắc cũng có group kín trên face, gắng tìm đi bác :)

Ý em là tại sao mmo4me member lại ít làm ấy :D Còn ngoài mmo4me thì đông đảo và chia sẻ ác lắm bác. Hội thảo, họp nhóm, cafe offline tổ chức ầm ầm.
bác cho em ví dụ vài link chia sẻ ác cách kiếm tiền ngoài mmo4me mà bác nói với. em chưa thấy pro nào dám chia sẻ bí kíp kiếm dc cả ngàn $ cho mọi người cả. em cũng lân la nhiều group trên fb, ban đầu admin tỏ hiểu biết, nhiệt tình chia sẻ lắm, sau bắt đầu thu tiền men, bán sách, bán tài liệu hướng dẫn, ...

Mấy pro đó thì chắc cũng có group kín trên face, gắng tìm đi bác :)
Em có tham gia rồi bác. Group kín nhưng kiến thức công khai bác ah. Vì kiến thức họ phải đúc kết lại trong cả quá trình nên họ ko để group mở thôi, chứ ko có gì bí mật cả. Cũng giống như việc đăng ký thành viên trên mmo4me thôi.
Em đang thắc mắc vì sao mấy nghề đó bên ngoài phát triển vậy mà trên này ko có ;)

Vâng, forex cũng có thể xếp vào 1 nghề bền vững và minh bạch vì nó ko cheat hay hack gì, ko lo fake các thứ đủ kiểu :D Cơ mà rủi ro quá, hoặc em chưa hiểu sâu về nó. Còn mấy cái nghề em nêu trên cũng khó lắm, đòi hỏi sáng tạo và cạnh tranh chứ ko nhàn đâu bác ah :D
mấy nghề T-shirt bussiness, FBA, dropship như bác nói thì đúng thật nó là nghê bền vừng, tiềm năng phát triển cao nhưng rất tiếc là ở VN khó làm vì có vẻ như bị kì thị. Làm mấy cái đấy đa phần gặp trục trặc về hệ thống thanh toán, tài khoản ads hoặc các công cụ marketing ko ưa gì VN lắm nên bị soi và ban acc nhiều.
Với lại những hình thức đấy làm ko phải ngày 1 ngày 2 là thấy kết quả ngay mà phải làm lâu dài mới thấy đc. Đôi khi phải bỏ hết việc khác chuyên tâm vào nó thì mới thành công. Nhưng như thế thì rủi ro quá, người VN đc đào tạo là để ra trường xin công việc ổn định, nó thành tư duy rồi nên thích ổn định, nhàn hạ. Nên bảo họ bỏ công việc chính mà để làm chuyên tâm theo đuổi thế thì rủi ro quá, lỡ thất bại thì sao ? Họ luôn suy nghĩ thế nên dè chừng và ko dám mạo hiểm thôi.

bác cho em ví dụ vài link chia sẻ ác cách kiếm tiền ngoài mmo4me mà bác nói với. em chưa thấy pro nào dám chia sẻ bí kíp kiếm dc cả ngàn $ cho mọi người cả. em cũng lân la nhiều group trên fb, ban đầu admin tỏ hiểu biết, nhiệt tình chia sẻ lắm, sau bắt đầu thu tiền men, bán sách, bán tài liệu hướng dẫn, ...
Hi, nếu bác tìm hiểu về mấy nghề kia kỹ hơn thì bác sẽ hiểu thôi. Tính chất của mấy việc đó yêu cầu sáng tạo bác ah. Thị trường Mỹ và châu Âu cực kỳ rộng lớn nên ko lo họ cướp nồi cơm của mình như 1 số nghề trên đây.

Họ chia sẻ cách làm của họ, nhưng nếu bác làm lại 100% như cách đó thì sẽ thất bại 100% :D. Đơn giản vì thị trường đó đã nằm trong tay họ, họ là một trong những người giỏi nhất về mảng đó, họ còn có vốn lớn nên bác ko thể cạnh tranh được. Bác chỉ có thể tự nghĩ ra thị trường riêng cho bác thôi. Bác chỉ ko chia sẻ khi bác là newbie sợ người khác cướp mấy thị trường thôi :D

Ví dụ như ông chủ Amazon giờ sang chia sẻ bác cách bán hàng điện tử đó. Ổng sẽ nói chi tiết cách thành lập, vận hành... nhưng liệu bác có áp dụng y hệt được để thành công ko?

Thậm chí trong group em đang tham gia còn có contest chủ đề "Con đường đến thành công", ai tham gia và viết càng chi tiết, dễ hiểu để người khác áp dụng và cùng thành công (ở 1 mảng khác, thị trường khác) thì sẽ win được 1 giải khá lớn :D

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,369
170,490
Latest member
Mmo247h

Most viewed of week

Most viewed of week

Back