Giúp mình với !

mrQuay

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
- Mình là newbie của captcha , hôm nay mình mạo muội hỏi mọi người 1 việc không liên quan mấy đến captcha nhưng cũng có dính líu , mong mọi người chỉ dùm
- Tình hình là hôm nay có 1 số điện thoại lạ của một phụ nữ gọi tới , nói mình hack tiền của họ qua captcha , chị ấy bảo chị ấy là một quản lý , và mình đã hack của chị ấy 2 lần , thực sự là mình rất bàng hoàng trước tin này , một newbie như mình gõ capt còn chưa xong thì đào đâu ra hack !
- Mình muốn hỏi các bạn rằng liệu mình nên sử lí như thế nào với tình huống này ( mình có hỏi chị ta là quản lý ở web nào , thì chị ta bảo nhiều lắm , mà trước h mình làm mới cho 3 người )
- Những thông tin mà mình cung cấp cho quản lí của mình có thể bị đánh cắp và sử dụng vào mục đích xấu được không ( như tài khoản ATM , chứng minh nhân dân , số điện thoại ...)
Mong mọi người giúp đỡ !
P/S : mod đừng xóa bài này nha

vubaduc93

Hero
Verified
Reactions
1,188
MR
0.061
Follow me on Facebook
:m020: vẫn 1 câu nói muôn thuở - làm lẻ vẫn hơn - làm chung cấp info có ngày chết oan
:m158: nó gọi điện lần 3 chửi chết bu nó đi %$#@^@^#!^@^! :m121:

Paris1982

Senior
Reactions
236
MR
0.000
Kệ họ, nếu người ta không đưa ra được chứng cứ rõ ràng thì mình ko có lý do gì mà phải giải thích, bạn cứ tiếp tục làm công việc của bạn, chọn group uy tín mà làm.

longfigo

Junior
Reactions
66
MR
0.000
Không có gì thì bạn có gì phải sợ, cứ nói thẳng với bà ta là không biết, nhầm người. Nếu có thì mời chị ta chứng minh bạn đã hack xem :binhsua149:, ko nói được thì đề nghị ko làm phiền.
Các thông tin bạn cung cấp cho quản lí có thể bị lấy để sử dụng, nhưng mình cũng ko biết là có thể làm gì với các thông tin đó khi bạn chỉ là một người bình thường, cùng lắm nhắn tin, email quảng cáo........:binhsua140:

Odyssey8x

Senior
Reactions
349
MR
0.001
Chắc lại gọi điện thoại nặc danh tống tiền roài . Phải ta thì quên cmnd , số máy lạ ta dek bao giờ thèm nghe , ta cho gọi cả ngày , chỉ sợ không có sức mà gọi thôi.

lamkent

Senior
Reactions
204
MR
0.000
"Hack tiền qua captcha" cái thể loại gì vậy lần đầu nghe thấy, chắc là lại lừa đảo gì đây mà tốt nhất là không lên nghe

thank mọi người đã quan tâm , mình gần đến kì thì rồi mà còn gặp mấy trường hợp thế này mình sợ ảnh hưởng đến việc thi cử
trước h mình làm cho những người có uy tín trên mmo này
nhưng mình vẫn không hiểu là tại sao họ lại có được thông tin về mình , mọi người tư vấn dùm đi

Nếu ai đã dùng Internet thì việc bị lộ thông tin là bình thường , bởi vì cũng có lúc reg acc ở các Forums hay web hay abc gì đó có lúc sử dụng thông tin thật , ví dụ như upload ảnh lên đâu đó , cũng có thể bị lần ra thông tin thông qua hình ảnh đó . Đặc biệt là các cháu 9x bây giờ có sở thích post ảnh show hàng thì lại càng dễ khai thác thông tin.:binhsua141:

Giống mình thế :) toàn cho vào blacklist

Không có gì thì bạn có gì phải sợ, cứ nói thẳng với bà ta là không biết, nhầm người. Nếu có thì mời chị ta chứng minh bạn đã hack xem :binhsua149:, ko nói được thì đề nghị ko làm phiền.
Các thông tin bạn cung cấp cho quản lí có thể bị lấy để sử dụng, nhưng mình cũng ko biết là có thể làm gì với các thông tin đó khi bạn chỉ là một người bình thường, cùng lắm nhắn tin, email quảng cáo........:binhsua140:

Bạn đang sợ bà ta ?? Nói thẳng tưng 1 câu luôn: Tao hack đấy thì làm sao ?
Đã ko làm còn sợ nữa, thế này có mà sợ cả đời !
thank các bạn , sợ thì ko sợ , chính xác hơn thì là lo đúng hơn , mình đang cận kề kì thi tốt nghiệp , 12 năm đèn sách của mình mà hỏng vì ****** này thì nói thật chứ ko phải loại anh hùng bàn phím , mình thề sống chết zới bả :binhsua139::binhsua139:

Lo bà ấy đánh hay lo cái gì ? Mà tốt nhất chuyện này nên cho ra khỏi đầu luôn, nghĩ đến làm gì nhỉ ?
bị đánh thì cùng lắm là vào bệnh viện , nhưng danh dự của mình thì khác , mình quý nó hơn mạng của mình , zới một phần là newbie trong giới mmo này nên còn nhiều cái chưa biết , nên mình cũng sợ bị lợi dụng !
nhưng mình rất cảm ơn vì bạn đã quan tâm ! :binhsua141:

Reactions
578
MR
0.742
- Mình là newbie của captcha , hôm nay mình mạo muội hỏi mọi người 1 việc không liên quan mấy đến captcha nhưng cũng có dính líu , mong mọi người chỉ dùm
- Tình hình là hôm nay có 1 số điện thoại lạ của một phụ nữ gọi tới , nói mình hack tiền của họ qua captcha , chị ấy bảo chị ấy là một quản lý , và mình đã hack của chị ấy 2 lần , thực sự là mình rất bàng hoàng trước tin này , một newbie như mình gõ capt còn chưa xong thì đào đâu ra hack !
- Mình muốn hỏi các bạn rằng liệu mình nên sử lí như thế nào với tình huống này ( mình có hỏi chị ta là quản lý ở web nào , thì chị ta bảo nhiều lắm , mà trước h mình làm mới cho 3 người )
- Những thông tin mà mình cung cấp cho quản lí của mình có thể bị đánh cắp và sử dụng vào mục đích xấu được không ( như tài khoản ATM , chứng minh nhân dân , số điện thoại ...)
Mong mọi người giúp đỡ !
P/S : mod đừng xóa bài này nha

nó không nói thẳng ra mà úp úp mở mở thì chửi chết cmn đi, nó định lừa thớt đấy, cẩn thận :m017:

tập làm quen vs các thể loại này đi là vừa b à :D
thank bạn , sáng h mình hơi lo , nhưng h thì mình yên tâm được rồi , hồi nãy mụ ta mới gọi bảo h thế nào ,mình nói : em chờ bằng chứng của chị , có gì chị gửi qua yahoo cho em . Mụ ta ờ ờ rùi kêu được , cúp máy luôn . Tới h mà ko thấy hồi âm thì mình chắc là lừa đảo rồi
topic này mình chỉ muốn tham khảo ý kiến mọi người và có bạn nào gặp trường hợp như mình thì vững tâm hơn . Thank mọi người rất nhiều :binhsua141::binhsua141:

noinhodongday

Banned
Reactions
493
MR
0.000
thank bạn , sáng h mình hơi lo , nhưng h thì mình yên tâm được rồi , hồi nãy mụ ta mới gọi bảo h thế nào ,mình nói : em chờ bằng chứng của chị , có gì chị gửi qua yahoo cho em . Mụ ta ờ ờ rùi kêu được , cúp máy luôn . Tới h mà ko thấy hồi âm thì mình chắc là lừa đảo rồi
topic này mình chỉ muốn tham khảo ý kiến mọi người và có bạn nào gặp trường hợp như mình thì vững tâm hơn . Thank mọi người rất nhiều :binhsua141::binhsua141:
có khi nào đó là bạn của 1 người bạn giỡn với bạn ko,mình cũng từng có cuộc gọi điện của 1 thằng con trai gọi tới làm nũng :l,hun chụt chụt trong cái máy ,mình chỉ nói một câu :mắc ói quá.rồi cúp máy=))=)) sau đó mới biết con bạn nó giới thiệu thằng đó cho mình =='',kể lại vẫn còn nổi hết cả lông gà
-bạn cũng cần cảnh giác với mấy người điên nhé,như bạn vừa nêu trên chắc chị gọi nói bạn hack nói lung ta lung tung để tống cái gì của bạn đó :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,010
176,505
Latest member
zbetpoker

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week