Ask Giúp Mình Với !! đây là Virus gì ????

newhost

Newbie
Reactions
36
MR
0.000
không biết có phải máy mình nhiễm virus k0!!1 ngày vừa rồi tất cả các trang up ảnh mình đều không up được >... nớ cứ loading mãi .... mình thử upload 1 file JPG có 100kb ở fileserve .. mà cũng up mãi chưa xong

yahoo login thì kêu sai mật khẩu (( login thử 4 account mail nó cũng báo vậy) nhưng login trên mail.yahoo.com thì được !!
bạn nào giúp mình với !! thanks

EDIT @@@@@@@ chắc phải bỏ PTU rồi !! gọi diện cả ngày hôm nay nó bảo đường truyền vẫn OK còn rết các thứ nhiều lần mà vẫn không được !!!cái máy tính kia cùng 1 mạng cũng bị vậy !!!! không biết có phải bị VỈRUSS k0 !! nhưng mà 2 máy khác nhau sao lại thế được !!

Last edited by a moderator:

GM-vinamilk

Newbie
Reactions
11
MR
0.000
cài lại win hay ghost xem ......mạng chậm cũng có thể là virus conficker (gõ google cái nhé )....hay là vào IE thử cái nhập thí 1 địa chỉ chờ nó load xong rồi thì test lại xem ;)
hoặc vào IE -> tool -> internet options ->connection -> lan setting -> xóa dẫu tích use a proxy serve......(nếu có ):D

_SkyNet_

Junior
Reactions
70
MR
0.001
Mình nghĩ hiện tượng này có thể do:

- Proxy: bạn nên kiểm tra lại xem có dùng proxy ko. vào IE -> tool -> internet options ->connection -> lan setting.

- Do đường truyền Internet có vấn đề. Bạn nên Kiểm tra modern, dây mạng. Kiểm tra luôn tốc độ load web có chậm đi ko.

sa.n

Hero
Reactions
375
MR
0.000
mìg cũg bị mắc một con virus khá kì quái , chơi đc. một chốc là ngắt máy , vào web , mọi hôm mở 10 tab chạy khôg sao , hôm nay mở 4 tab , video youtube , khôg xem đc, kéo xuống thì màn hình gợn sóng , chứ khôg đc. phẳng như chước, đó là nguyên nhân gì ai giải thíck với

kieunguyen

Junior
Reactions
31
MR
0.000
1 là win bi lỗi lên cài lại hoặc ghost
2 là ping nếu time out thì chịu -> lỗi mạng của bạn
3 là dính chú viruss
làm từ 321 ko được thì đập laptop đi mua cái mới ;))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,781
176,236
Latest member
pingocno1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week