Help Giúp mình chọn thẻ VCB

Reactions
234
MR
0.000
Mình đang sử dụng visa prepaid của ACB và đã dùng nó để verify pp rồi, rất ổn. Nhưng giờ mình muốn mở thêm thẻ của VCB liên kết với tài khoản bank luôn để giao dịch online hoặc exchange tiền mà thấy bank này nhiều thẻ quá k biết nên chọn cái nào và phí làm thẻ bao nhiêu? Mọi người đi ngang ghé vào giúp mình với nha. À sẵn hỏi về acb, lúc mở thẻ nv nói số thẻ prepaid là số tài khoản, vậy nếu ng khác muốn gửi tiền vào thì sẽ ghi số thẻ của mình có phải không? Thank mọi người.

acb prepaid thì nộp trực tiếp ở quầy chứ k chuyển online đc, còn làm tài khoản vcb thì bảo nó mở thẻ đa năng và nếu muốn chuyển khoản online thì đăng ký luôn internet banking + sms banking, chung quý ngân hàng nào cũng vậy chứ cũng chưa từng làm vcb, trước bà chị làm thì nó bắt đóng 50k vào kiểu như nộp vào tk cỡ 20-30 ngày lấy thẻ

acb prepaid thì nộp trực tiếp ở quầy chứ k chuyển online đc, còn làm tài khoản vcb thì bảo nó mở thẻ đa năng và nếu muốn chuyển khoản online thì đăng ký luôn internet banking + sms banking, chung quý ngân hàng nào cũng vậy chứ cũng chưa từng làm vcb, trước bà chị làm thì nó bắt đóng 50k vào kiểu như nộp vào tk cỡ 20-30 ngày lấy thẻ
thank bác, mà thẻ đa năng là thẻ nội địa hay quốc tế vậy bác?

ko hiểu, mình dùng 2 ngân hàng acb + vcb. Lúc làm thì mở cả 2 loại thẻ là quốc tế + nội địa. Ngân hàng nó thấy mình làm thêm thẻ visa thì sẽ tự động đang ký sms banking cho mình

Làm thẻ để thanh toán online ko nhất thiết phải dùng bên VCB. Bên ngân hàng mình cũng vẫn mở nhiều thẻ bao gồm cả prepaid, visa debit và vísa credit, có thể add vào Facebook Ad đc, add vào paypal được. Internet banking thì bảo mật cao, chỉ cần lỡ tay ấn nút back là phải đăng nhập lại luôn. Đã dùng để thanh toán online thì bạn nên đăng ký ở internet banking và sms banking luôn cho tiện theo dõi tiền của mình được sử dụng thế nào

làm thẻ ATM nhé.
đăng ký luôn cái mobile banking với i-banking

VCB, vào ngân hàng, bảo cho em làm cái thẻ visa,, nó hỏi có tài khoản chưa thì bảo chưa, xong nói luốn lúc đấy là muốn đăng kí Ibanking luôn, nó đưa cho tờ giấy, điền phát là xong, 20 ngày sau lấy thẻ, nếu hay rút tiền thì lúc làm làm thêm 1 cái thẻ ATM thường nữa (rút $ đỡ tốn phí, rút = visa nó trừ 10k 1 lần chưa tính phí rút. t thấy withraw từ pp về bank rất ổn, sáng thứ 3 đặt lệnh, 1-2h trưa thứ 6 là có $. Những lần đầu thì phải đợi tới tuần sau, nhưng rút vài lần là hết bị thế.

Thẻ ngân hàng bây giờ chỉ làm tối đa 5 ngày, đến cả thẻ tín dụng cần phải thẩm định mà cũng chỉ 5-7 ngày (ko tính ngày nghi) mà sao bác làm lâu vậy, đến tận 20 ngày mới có thẻ @____@

chỗ mình vcb 2 tuần mới có thẻ nhé .tuỳ chi nhánh thôi
vcb nổi tiếng lâu mà muốn có liền thì vô sacombank or acb
đông á thì một tuần

Mình thấy thông thường khoảng 1 ngày là có tiền rồi nhé
spam vừa thôi, mày ở đâu làm giùm tao cái thẻ VCB 1 ngày nhé, làm không được bể mặt nha con trai.

spam vừa thôi, mày ở đâu làm giùm tao cái thẻ VCB 1 ngày nhé, làm không được bể mặt nha con trai.
bác đọc có nhầm gì ko bên trên kêu 1 ngày có tiền chứ phải làm 1 ngày lấy thẻ, với lại VCB cũng có phát hành thẻ ngay mà nhưng phí là 100k thì phải

chả bik sao nữa. mấy chi nhánh VCB chỗ mình đông như ong vỡ tổ ra cứ bảo nó mở e cái tài khoản nó muốn ra sao thì ra 1 tuần là lấy

chả bik sao nữa. mấy chi nhánh VCB chỗ mình đông như ong vỡ tổ ra cứ bảo nó mở e cái tài khoản nó muốn ra sao thì ra 1 tuần là lấy
chuyển tiền thì nhiều chứ người làm thẻ có bao nhiêu đâu mà đông bác nó đưa mình giấy mình ghi xong đưa lại nó rồi đi về thôi

bác đọc có nhầm gì ko bên trên kêu 1 ngày có tiền chứ phải làm 1 ngày lấy thẻ, với lại VCB cũng có phát hành thẻ ngay mà nhưng phí là 100k thì phải
nó sủa quá thấy ngứa mắt, with PP mà 1 ngày thì nó là ông nội PP chắc.

Gửi tiền liên ngân hàng chẳng hôm trước hôm sau nhận được còn gì nữa má. Còn ghi rõ hẳn là "có tiền", ko phải là "có thẻ". Động não suy nghĩ trước khi phát ngôn nhé. Chẳng có nói câu nào bảo là VCB làm thẻ mất 1 ngày cả mà má cứ sồn sồn cả lên

Còn mở thẻ mất bao lâu là tùy chi nhánh, tùy ngân hàng. VCB chỗ mình cũng chỉ mất 1 tuần. Sacombank thẻ thường khoảng 3-5 ngày. Còn ACB thì 30 phút là có thể dập tên luôn cơ nhé.

chuyển tiền thì nhiều chứ người làm thẻ có bao nhiêu đâu mà đông bác nó đưa mình giấy mình ghi xong đưa lại nó rồi đi về thôi
ừm thì người ta chuyển tiền với rút tiền ấy. thế mới nhiều.
chen vào làm cái thẻ cũng mệt.
làm xong hình như là nó ra marter car

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,490
169,818
Latest member
ngoctay

Most viewed of week

Most viewed of week