Ask Giới Hạn phân phát quảng cáo

tagomisugi

Junior
Reactions
47
MR
0.093
Insuree Balance
0
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Vấn đề muôn thuở, mong mọi người giúp mình với!
Chả là mình bị giới hạn phân phát, sau đó mình vẫn để yên đó cho nó tự check , tầm 1 tháng sau nó mở lại quảng cáo cho mình ( mặc dù thông báo cũ việc giới hạn quảng cáo vẫn còn đó ), nhưng được 2 tuần là bị giới hạn lại.
Sau đó mình check thì biết là do nguồn truy cập từ bên reddit lớn tầm 1,5k / 24k traffic ( cái này mình dự đoán ) . Khổ nổi là mình không có tự đăng link gì lên reddit mà là những người dùng khác họ tự đăng lên reddit link của mình khi mình có update bài mới.
Vậy giờ mình muốn chặn backlink từ reddit, hoặc không cho google adsense hiển thị quảng cáo khi người dùng truy cập từ link web mình đăng trên reddit qua thì phải làm thế nào?
Hoặc có cách nào để không bị vậy nữa không?
Mong các bạn chỉ giáo!

Bạn thử cách này xem

Để chặn nguồn truy cập từ reddit.com bạn hãy thêm dòng code vào file .htaccess như sau

## SITE REFERRAL BLOCK

RewriteCond %{HTTP_REFERER} reddit\.com [NC,OR]

RewriteRule .* – [F]

Vấn đề muôn thuở, mong mọi người giúp mình với!
Chả là mình bị giới hạn phân phát, sau đó mình vẫn để yên đó cho nó tự check , tầm 1 tháng sau nó mở lại quảng cáo cho mình ( mặc dù thông báo cũ việc giới hạn quảng cáo vẫn còn đó ), nhưng được 2 tuần là bị giới hạn lại.
Sau đó mình check thì biết là do nguồn truy cập từ bên reddit lớn tầm 1,5k / 24k traffic ( cái này mình dự đoán ) . Khổ nổi là mình không có tự đăng link gì lên reddit mà là những người dùng khác họ tự đăng lên reddit link của mình khi mình có update bài mới.
Vậy giờ mình muốn chặn backlink từ reddit, hoặc không cho google adsense hiển thị quảng cáo khi người dùng truy cập từ link web mình đăng trên reddit qua thì phải làm thế nào?
Hoặc có cách nào để không bị vậy nữa không?
Mong các bạn chỉ giáo!
Em hôm nay cũng bị trường hợp này.

Vào đây : https://search.google.com/search-console/disavow-links . Tạo file text hoặc tải file text trong Webmaster Tools(Google Search Console) rồi điền domain vào.
Sau đó Import file text đó 01 vài lần (mỗi lần cách nhau vài tuần, xem trong thống kê liên kết nếu còn) thì Google cập nhật thôi.
ví dụ :
domain:gle.com (không nhận lien kết từ site gle)

Attachments

• DisavowLinks.txt
    15 bytes · Views: 40

Announcements

Forum statistics

Threads
418,580
170,675
Latest member
tanbobmt
Back
Top Bottom