Help Giao diện xenforo phim

Bạn giàu quá, 1 lúc thấy đầu tư nhiều mảng nhỉ, nhưng những topic này sẽ là cơ hộ tốt cho các scammer đó nha. Hãy cẩn thận nha.

Bạn giàu quá, 1 lúc thấy đầu tư nhiều mảng nhỉ, nhưng những topic này sẽ là cơ hộ tốt cho các scammer đó nha. Hãy cẩn thận nha.
Không giàu bác ơi. Em chỉ đang tìm hiểu những cái em chưa biết thôi bác. Còn scam thì em không còn gì để scam nữa rồi :popo_burn_joss_stick:

Hình như forum ở trên chỉ giới thiệu phim thôi chứ không xem phim được đúng không, tại mình thấy chả có chỗ nào để xem phim cả

haha đừng xài xenforo bác ơi =)) hồi đó tui mod cả cái xenforo thành web truyện đây :v nó load chậm kinh hồn
có nhiều nguyên nhân gây chậm, có thể do host, vps, chứ xenforo được nhiều diễn đàn lớn vẫn đang dùng

Last edited:
có nhiều nguyên nhân gây chậm, có thể do host, vps, chứ xenforo được nhiều diễn đàn lớn vận đang dùng
1 thag custom dc xenforo như mình thì bạn k cần phải chỉ ra nguyên nhân nha :v đúng, nhiều diễn đàn lớn đang dùng vì họ dùng vì làm diễn đàn chứ k phải web phim hay truyện tranh, traffic diễn đàn so với traffic web truyện à ?. dedi 1200$ của vultr k đủ cho 15k realtime thì bạn muốn lên bao nhiêu nữa ạ ?

1 thag custom dc xenforo như mình thì bạn k cần phải chỉ ra nguyên nhân nha :v đúng, nhiều diễn đàn lớn đang dùng vì họ dùng vì làm diễn đàn chứ k phải web phim hay truyện tranh, traffic diễn đàn so với traffic web truyện à ?. dedi 1200$ của vultr k đủ cho 15k realtime thì bạn muốn lên bao nhiêu nữa ạ ?
Chỉ em làm web truyện với bác

ông buồn cười nhở, tôi có biết ông làm kiểu gì, custom xenforo kiểu gì đâu mà đặt câu hỏi cho tôi?, Code thì nó vẫn chỉ là code, ông kêu xenforo chậm trong khi ông đã custom tùm lum trong đó.

ông buồn cười nhở, tôi có biết ông làm kiểu gì, custom xenforo kiểu gì đâu mà đặt câu hỏi cho tôi?, Code thì nó vẫn chỉ là code, ông kêu xenforo chậm trong khi ông đã custom tùm lum trong đó.
k custom thì làm sao ra web phim ? bác lại buồn cười vô post hỏi xenforo cho web phim đi lấy xenforo bth ra nói

k custom thì làm sao ra web phim ? bác lại buồn cười vô post hỏi xenforo cho web phim đi lấy xenforo bth ra nói
Tôi không muốn mất thời gian cãi nhau với ông, như vậy không được gì. Thế bây giờ ông nói xem tại sao ông dùng xenforo làm web phim lại bị chậm? như ông làm web truyện rồi thì nó bị chậm ở phần nào.

Tôi không muốn mất thời gian cãi nhau với ông, như vậy không được gì. Thế bây giờ ông nói xem tại sao ông dùng xenforo làm web phim lại bị chậm? như ông làm web truyện rồi thì nó bị chậm ở phần nào.
toàn bộ query của xenforo bị chậm. tui còn phải custom chặn mấy cái func vô dụng của thag xenforo mà nó nhanh hơn dc có 1 tí đây. thà làm wordpress rác còn ngon hơn xenforo ấy, xenforo sinh ra là làm forum, tin tức các thứ k phải để làm web phim.

toàn bộ query của xenforo bị chậm. tui còn phải custom chặn mấy cái func vô dụng của thag xenforo mà nó nhanh hơn dc có 1 tí đây. thà làm wordpress rác còn ngon hơn xenforo ấy, xenforo sinh ra là làm forum, tin tức các thứ k phải để làm web phim.
thấy mấy site truyện toàn chạy wp mà ,wp là rác hả bác hic e còn tính mua con host wp

thấy mấy site truyện toàn chạy wp mà ,wp là rác hả bác hic e còn tính mua con host wp
chứ làm lớn k ai đụng vào thag wordpress đâu, chi phí rẻ mà tốt thì cứ dùng thôi bác :v khi bác lớn rồi thì tự khắc hiểu wordpress nó tệ cỡ nào thôi

Rồi ok hiểu, có mấy func không dùng tới nên bị chậm. Web truyện tôi thấy nặng về phần dữ liệu text, nếu query database mà không có cache thì bị chậm là đúng.

Mới làm thì cứ WP mà táng, đơn giản dễ dùng, nhiều plugin hỗ trợ. Custom thuê ngoài cũng dễ, để mà phát triển lên to sau này sợ quá tải thì có redis cache, varnish,...Cơ bản có phát triển lên to đến mức gây quá tải đc hay không ấy chứ :popo_big_smile:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,441
169,779
Latest member
amanitamuscariag

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom