Suggest Giao diện forum mmo4me mới.

mohamet008

Senior
Reactions
414
MR
0.507
Cái newfeeds đâu admin @Shin.
Mọi ngày vào xem newfeeds mà cho dễ theo dõi hôm nay thấy ko có hay là dấu ở đâu rồi chỉ với.
Tiêu đề tạo post muốn viết thường mà cứ in hoa.
Giao diện nhìn đẹp, nhẹ, mượt, mà nhìn nó tù tù sao ý ... ko quành tráng như giao diện cũ.

Thanks admin.

Dùng cái mới này sida quá ~~!

Upvote 0
Chào các bạn,

Đây hiện tại mình thấy là Theme có màu ổn nên mình mới chọn nó. Ai ngờ nó có vẻ cũng gây khó chịu nhiều. Nên mình rất mong muốn các bạn thử vào đây và tìm xem có cái nào hợp mắt mọi người không để mình thay đổi nha:

Cám ơn các bạn nhiều.

Cái này mình chỉnh lại rồi. Theme này bị lỗi về màu sắc khá nhiều.

Cám ơn bạn nha. Nếu bạn có thấy gì khó chịu thì cứ nói mình biết.

Cám ơn bạn nhiều. Đây là Theme mình mua về để cho Forum thêm sinh động nên có nhiều cái mình cũng không chỉnh được. Bạn thông cảm giúp mình nha. Còn về tiếng việt thì đúng là có vấn đề thật. Và giờ mình cũng chưa biết giải quyết thế nào. Vì chưa có ai hỗ trợ cái này.

Về màu sắc và bố cục đơn giản thì mình chỉnh được, chứ nhiều hơn thì cũng khó lắm. Có gì bạn thử giúp mình xem có Theme nào tốt hơn ko ở đây nha: https://xenforo.com/community/resources/categories/styles-2-x.45/

Cám ơn bạn nhiều. Mình cũng hy vọng là nó tốt hơn.

Mình có bỏ cái Addon ở phía trên rồi, hy vọng là giải quyết được vấn đề.

Mình thấy là Theme này đang có lỗi, nên giờ chỉnh đi đâu nó cũng sẽ có vấn đề ah. Mình đang cố gắng sửa hết thôi. Nên bạn thấy gì khó chịu thì cứ cho mình biết.

Đúng rồi bạn, mình có tìm nhưng không ra Novus cho XenForo 2, nên giờ phải xài tạm cái này.

Mình chọn Theme này là vì tìm chưa ra cái tốt hơn đó. Bạn thử giúp mình vào đây xem có cái nào hợp mắt hơn không nha: https://xenforo.com/community/resources/categories/styles-2-x.45/

Cái này mình có bỏ thêm addon ở trên rồi, hy vọng là dễ nhìn hơn.

XenForo 2 không có Theme cũ nên không thể quay lại được. Có chăng là chọn cái mới cho phù hợp hơn. Bạn giúp mình xem qua có cái nào không ở đây nha: https://xenforo.com/community/resources/categories/styles-2-x.45/

Hiện tại mình cũng đang xem có cái Theme nào khác phù hợp hơn. Bạn giúp mình xem qua ở đây luôn nha: https://xenforo.com/community/resources/categories/styles-2-x.45/

Mình đang ráng sửa hết đây. Theme này công nhận là cũn gkhos chịu ghê.
Giao diện cũ focus vào nội dụng và chủ đề. Phân bố dàn trải quá
Xem style này thử xem
vì xenforo cũng hơi khó sửa, quản lí có sẵn aadon như wp rất dễ.

Upvote 0
Chào các bạn,

Trong XF2 này có chức năng khá hay là Notification. Đây là cái mình thích nhất vì sẽ rất tiện dụng cho mọi người. Nhưng mình cần nâng cấp Server một chút thì chức năng này mới hoạt động được. Các bạn chịu khó đợi một ít thời gian nha.

Cám ơn các bạn rất nhiều.

Admin tham khảo theme này xem
Có nhiều tùy chọn màu sắc, thân thiện hơn, ai thích màu gì thì chọn màu đó. Có màu nhìn rất giống giao diện Novus cũ ấy (hình đầu ấy)
View attachment 133510View attachment 133511View attachment 133512View attachment 133513
@Shin https://xenforo.com/community/threads/ui-x-2-paid.137944/. Materialize, tương phản tốt, bố cục mạch lạc, Shin và ae tham khảo
Demo: https://demo.themehouse.com/xf2/themes/
Giao diện cũ focus vào nội dụng và chủ đề. Phân bố dàn trải quá
Xem style này thử xem
vì xenforo cũng hơi khó sửa, quản lí có sẵn aadon như wp rất dễ.

Cám ơn bạn nhiều nha. Để mình thử xem như thế nào.

Up nội dung bằng BB code thấy lỗi không hiện hình ảnh và video, cần fix lỗi này.

Cái này đã được sửa rồi. Bạn thử xem còn bị không?

nhìn chung thì thấy cũng ổn ổn dần rồi. Anh em mmo vào chủ yếu là nhìn cái khung last post để xem có gì mới ko, admin update rồi nên ok

mình góp ý thêm là nên tích hợp việt key vào chứ mỗi lần vào forum phải mở việt key cũng hơi bất tiện. Với lại nên chỉnh cho giao diện tối hơn 1 xíu, hơi bị sáng quá :D

Còn các lỗi khác thì anh em khác góp ý chứ mình ít xài nên cũng ko test đc nhiều.
Chỉnh lại kiểu gõ đi ADmin ơi, k biết đâu là thường đâu bật CAP luôn ấy.

Cám ơn bạn nhiều. Hiện tại phần gõ chữ này mình vẫn chưa tìm thấy phương pháp khác để tích hợp vào. Bạn chịu khó sử dụng Unikey nha.

@Shin thấy theme nào cũng màu mè phát sợ. Mốt thời trang neon lòe loẹt rộ lên cách đây mấy năm giờ lại được bê vào xenforo hay sao ấy.
Nếu ad vẫn thích theme này thì chỉnh sửa lại, nên chọn ít khối màu thôi. Theme này có quá nhiều màu xanh khác nhau.
Như trong hình này có tới 4 tông màu xanh, làm mất sự tương phản, rối mắt. Nhất là màu số 1 và số 2.

Ví dụ như phần màu 1, 2 thì nên bỏ đi, để màu trắng. Khung soạn thảo màu trắng có viền. Các icon trên khung soạn thảo không cần có màu nền. Thứ 2 là chỗ số trang 1-2-3-4-5, tại sao số 4 và số 5 lại cùng màu?
Toàn web chỉ cần dùng 3 tông màu: màu xanh đen số 4, màu trắng, màu đỏ.
Phần nền chọn màu trắng. Các đường viền chọn màu xanh đen số 4, còn topic nổi bật, ghim thì cho màu đỏ hoặc in đậm tiêu đề.

View attachment 133559

Cám ơn bạn rất nhiều với bài phân tích chi tiết. Mình cũng đang có ý muốn đổi Theme khác đỡ lỗi hơn. Vì Theme này lỗi nhiều quá, khó chỉnh sửa lắm. Nếu bạn có gợi ý Theme nào thì cứ cho mình biết nha.

Mình thấy default của XF2 đẹp rồi, sửa cái màu là đc. cần gì phải chơi theme cho nặng ra.
Ví dụ như con này, theme default XF2 cũng đẹp này @Shin

Nếu thật sự nhiều người thích Theme mặc định thì mình sẵn sàng về lại. Bạn giúp mình thử tạo 1 Poll xem sao được không?

sao mà post bài toàn bị lỗi ko post được bác Shin ơi

Bạn có thể nói rõ hơn là lỗi như thế nào không?

Upvote 0
Mới đầu cứ tưởng vào nhầm forum @@

Upvote 0
Shin xem bỏ quảng cáo Remi qua 1 bên như các quảng cáo khác đc ko. Mới vào thấy chiếm diện tích quá

Chào bạn,
Về quảng cáo trên forum thì mình quản lý. Vị trí quảng cáo Remi hiện tại là 1 vị trí mới và mình đang thử nghiệm. Có lẽ chỉ do sở thích mỗi người thôi :) Vì :

Về diện tích thì mình thấy banner vị trí này không ảnh hưởng hay che các nút bấm, khu vực hoạt động, Post, like v.v... Chiều cao chỉ 90 px.
Trên PC :
Screenshot_2019-08-17 Suggest - Giao diện forum mmo4me mới .png

Trên Mobile còn đẹp hơn :)
Screenshot_2019-08-17 Suggest -.png

Hơn nữa, Vị trí này có nút ẩn, nếu bạn ko thích có thể bấm ẩn banner đó xuống, và nó sẽ ẩn theo giờ chứ không hiện lại ngay, kể cả bạn mở tab mới.

Bạn tham khảo xem thế nào nhé :)

Upvote 0
Chào bạn,
Về quảng cáo trên forum thì mình quản lý. Vị trí quảng cáo Remi hiện tại là 1 vị trí mới và mình đang thử nghiệm. Có lẽ chỉ do sở thích mỗi người thôi :) Vì :

Về diện tích thì mình thấy banner vị trí này không ảnh hưởng hay che các nút bấm, khu vực hoạt động, Post, like v.v... Chiều cao chỉ 90 px.
Trên PC :
View attachment 133904

Trên Mobile còn đẹp hơn :)
View attachment 133905

Hơn nữa, Vị trí này có nút ẩn, nếu bạn ko thích có thể bấm ẩn banner đó xuống, và nó sẽ ẩn theo giờ chứ không hiện lại ngay, kể cả bạn mở tab mới.

Bạn tham khảo xem thế nào nhé :)
nếu có ẩn đc thì ok rồi ^^ tưởng mỗi lần mở xuất hiện thì hơi phiền :D

Upvote 0
Vẫn chưa fix được bạn, thêm nữa là chữ chuyển thành dạng in hoa hết.

Bạn giúp mình chụp hình để mình xem lỗi ở đâu được không?

Admin tham khảo theme này xem
Có nhiều tùy chọn màu sắc, thân thiện hơn, ai thích màu gì thì chọn màu đó. Có màu nhìn rất giống giao diện Novus cũ ấy (hình đầu ấy)
View attachment 133510View attachment 133511View attachment 133512View attachment 133513

Mình thấy cái này khá nè. Có lẽ sẻ đổi qua cái này, đơn giản mà dễ chịu hơn.

Last edited:
Upvote 0
chỗ này chọn được màu yêu thích cho hợp phong thủy :popo_sweet_kiss:

ai lai kịt :popo_beauty:

Upvote 0
Chữ New có vẻ so le quá ad. Với những topic không có chủ đề mới nó sẽ bị thò ra mất cân đối. Có thể chuyển New qua góc phải cho đẹp. Nó sẽ không ảnh hưởng gì dù có hay không có topic mới (New nằm ở vị trí ko gây ảnh hưởng mỹ quan)

Hiện tại chữ New trước tên box thì đập vào mắt cũng là chữ New trc, làm người xem phải mất mấy giây mới nhận diện được box đó là box gì.
P/s Thực ra không cần phải có chữ New ngay đầu mỗi Box làm gì, vì topic nào đọc rồi thì chữ của box đó đã mờ đi rồi. Như MMO Journey trong hình đã xem qua nên chữ và icon tự mờ đi. Còn box Newbie Center hay Suggestion-Feedbacks chưa check qua nên vẫn còn chữ và icon đậm

Last edited:
Upvote 0
Theme này đẹp , đơn giản tốt hơn theme trước rất nhiều. Logo hiển thị sai kìa admin. MMO$ mất chữ 4me ( trên di động)

Upvote 0
Chữ New có vẻ so le quá ad. Với những topic không có chủ đề mới nó sẽ bị thò ra mất cân đối. Có thể chuyển New qua góc phải cho đẹp. Nó sẽ không ảnh hưởng gì dù có hay không có topic mới (New nằm ở vị trí ko gây ảnh hưởng mỹ quan)
View attachment 134014
Hiện tại chữ New trước tên box thì đập vào mắt cũng là chữ New trc, làm người xem phải mất mấy giây mới nhận diện được box đó là box gì.
P/s Thực ra không cần phải có chữ New ngay đầu mỗi Box làm gì, vì topic nào đọc rồi thì chữ của box đó đã mờ đi rồi. Như MMO Journey trong hình đã xem qua nên chữ và icon tự mờ đi. Còn box Newbie Center hay Suggestion-Feedbacks chưa check qua nên vẫn còn chữ và icon đậm

Mình chưa biết nên chỉnh thế nào nữa. Vì cái này mặc định của Theme đó. Để mình xem có cách nào đưa xuống sau không.

Theme này đẹp , đơn giản tốt hơn theme trước rất nhiều. Logo hiển thị sai kìa admin. MMO$ mất chữ 4me ( trên di động)

Mình cũng đang xem và sửa phần này. Sẽ được chỉnh sửa sớm thôi. Bạn còn thấy gì thì cứ đưa lên đây nha.

Upvote 0
Bạn còn thấy gì thì cứ đưa lên đây nha.
1. Không thấy mục banner user đâu hết a nhỉ
2. Contact của icq hình như có thể chuyển qua dạng chữ như tele rồi, a xem lại phần detail icq của 4rum đang ở dạng số.

Upvote 0

Cái này đã được chỉnh rồi nè. Bạn thử xem ổn chưa nha.

1. Không thấy mục banner user đâu hết a nhỉ
2. Contact của icq hình như có thể chuyển qua dạng chữ như tele rồi, a xem lại phần detail icq của 4rum đang ở dạng số.

1. Mình chưa tìm được Addon cho phần này. Thấy mình sẽ bỏ vào liền
2. Mình chỉnh lại rồi đó. Bạn thử xem nha.

Đã ok rồi bạn, xin cảm ơn!

Nếu bạn có thấy gì nữa thì cứ cho mình biết nha.

Last edited:
Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week

Most viewed of week