Suggest Giao diện forum mmo4me mới.

mohamet008

Senior
Reactions
414
MR
0.514
Cái newfeeds đâu admin @Shin.
Mọi ngày vào xem newfeeds mà cho dễ theo dõi hôm nay thấy ko có hay là dấu ở đâu rồi chỉ với.
Tiêu đề tạo post muốn viết thường mà cứ in hoa.
Giao diện nhìn đẹp, nhẹ, mượt, mà nhìn nó tù tù sao ý ... ko quành tráng như giao diện cũ.

Thanks admin.

Theme mới nhìn đau mắt quá :(

Upvote 0
xấu quá

Upvote 0
giao diện mới cũng đc, trước lạ sau quen nhưng mình nghĩ nên để cái mục NEW POST thành 1 khung nên trên trang chủ (giống phiên bản cũ) để dễ đọc hơn, thói quen vào forum nhìn new post xem có gì hot hay mới ko ;)

Upvote 0
mấy ngày ra giao diện mơi, tương tác trên site thấp hẳn,

Upvote 0
Chào các bạn,

Đầu tiên cho mình gửi lời cám ơn đến các bạn đã đóng góp ý kiến cho phần nâng cấp mới này của Forum. Hiện tại Forum đang chạy trên nền XenForo 2, nên những cái cũ không thể hoạt động được nữa. Đây là giao diện mặc định của XenForo:
Mình thì thích cái mặc định này, nhưng muốn thay đổi một chút cho hấp dẫn hơn nên đã chọn giao diện Nubia. Đây là cái giao diện mình mua được với thiết kế nhẹ nhàng nhất mà mình thấy. Hầu hết các giao diện khác có màu còn nổi hơn nữa.

Các bạn nếu có ai rành về XenForo thì có thể gợi ý mình những giao diện khác nha. Vì chắc là mình chưa tìm hết mọi chỗ đó.

Mình đã sửa được vài lỗi về giao diện để dễ nhìn hơn. Nếu ai thấy còn lỗi chỗ nào nữa thì cứ báo mình nha.
Thân

cho chọn giao diện đi ad, ai thích dùng củ thì dùng, ai dùng mới như này thì dùng, mình thì chỉ thích hàng củ :D
vote cho phần chọn giao diện đi, chứ cái mới này xấu quá

Mình phải chỉnh khá nhiều trong giao diện nên hiện tại chỉ nên xài một cái thôi. Để bảo đảm các bạn không gặp lỗi đó.

Giao diện mobile bị mất bảo hiểm rồi

Mình đã chỉnh lại rồi đó.

cái nút login đang lỗi nha @Shin , lúc sáng mình click login mãi ko dc, phải bấm vào đăng ký xong nhập link thành login mới vô dc á @_@

Bạn giúp mình quay phim được không?

Upvote 0
Chào các bạn,

Đầu tiên cho mình gửi lời cám ơn đến các bạn đã đóng góp ý kiến cho phần nâng cấp mới này của Forum. Hiện tại Forum đang chạy trên nền XenForo 2, nên những cái cũ không thể hoạt động được nữa. Đây là giao diện mặc định của XenForo:
Mình thì thích cái mặc định này, nhưng muốn thay đổi một chút cho hấp dẫn hơn nên đã chọn giao diện Nubia. Đây là cái giao diện mình mua được với thiết kế nhẹ nhàng nhất mà mình thấy. Hầu hết các giao diện khác có màu còn nổi hơn nữa.

Các bạn nếu có ai rành về XenForo thì có thể gợi ý mình những giao diện khác nha. Vì chắc là mình chưa tìm hết mọi chỗ đó.

Mình đã sửa được vài lỗi về giao diện để dễ nhìn hơn. Nếu ai thấy còn lỗi chỗ nào nữa thì cứ báo mình nha.
Thân

Mình phải chỉnh khá nhiều trong giao diện nên hiện tại chỉ nên xài một cái thôi. Để bảo đảm các bạn không gặp lỗi đó.

ô thông báo mới «alert» màu khó nhìn quá admin ợ

Upvote 0
tới hôm nay mới thấy topic này :(:(:(

về giao diện mới:
- đang dùng lap 17.3", khi vô mọi thứ to quá vậy!? nếu chỉnh lại thì mấy site khác bé tí luôn :(:(:(

xem hình: thấy 100% chứ!? :(:(:(

- hông rõ, cá nhân hông gõ được tiếng việt ... buột dùng unikey :(:(:(
- trong phần soạn thảo bài, quét khối văn bản màu trắng hông thấy gì hết!! :(:(:(

về ý kiến đóng góp:
- nếu được thì quay về giao diện củ, vì nó đã quen thuộc với người dùng và ổn định với quản trị ... ngoài ra, đây là 4rum mmo nên chỉ cần thế là đủ ... đâu cần mới mẻ làm chỉ!? :(:(:(
- nếu được có thể xây dựng và chạy 2 bản theme: củ và mới nhưng chung data ... ai muốn dùng cái nào thì dùng cái đó!! :(:(:(

Upvote 0
Chào các bạn,

Thân

mình bị ngay hôm đầu tiên bạn update thôi
sang hôm nay thì hết bị rồi
Góp ý: có rất nhiều ae đã quen thuộc với từ [ Last Replies ]
Mà hiện tại nó chính là [ NEW POSTS ] => shin thấy đc thì Edit lại keyword này cho ae dễ nhận biết nha

Upvote 0
hoặc không thì cho 2 cái mục "STAFF ONLINE" và "MEMBERS ONLINE" xuống dưới, cho "LATEST POSTS" lên trên cùng cũng được
mỗi tội không có nút refresh những bài đăng mới nhất như cũ, toàn phải refresh toàn trang :(

Upvote 0
Mình thấy giao diện cũ dễ nhìn, thân thiện hơn. Giao diện này nhìn màu mè, đau mắt quá. Nên cho thêm tùy chọn giao diện, ai thích cũ thì xài bản cũ, thích mới thì xài cái mới. XF2 ko có giao diện nào tương tự Nova hay sao nhỉ?o_O

Upvote 0
Em có ý kiến thế này:
1. Lấy những CSS cơ bản bên theme cũ qua đây là anh em đỡ chói/quen mắt.
2. Đưa 2mục STAFF ONLINE, MEMBERS ONLINE xuống dưới cùng, thay vào đó mục LATEST POSTS để anh em dễ theo dõi hơn.

Upvote 0
Hồi xưa đâu có mục Latest posts , ổng đưa cái mục chát lên đầu thấy ko tiện dấu zô trong, rồi mày mò mới đưa cái mục new post lên giờ lại giấu zô trong... có mục đó lên đầu forum mới sôi động ko có forum như office.

Giờ chắc đang nghiên cứu chỉnh sửa ,ngày đây vào site out miếc.
Icon post bị lỗi ko post được

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,349
170,471
Latest member
0981836135

Most viewed of week

Most viewed of week