Giao dịch Spot trên sàn OKEx và cách kiếm tiền

Bài trước, mình đã chia sẻ phương pháp mua BTC và giao dịch C2C, chắc hẳn các bạn đã đều nắm được cách thức rồi đúng không? Nếu ai chưa đọc bài đó có thể mở lại xem nhé!

Hôm nay, mình sẽ chia sẻ sản phẩm có tên “giao dịch Spot”, một sản phẩm mình thường giới thiệu cho các bạn mới đầu tư vào lĩnh vực tiền điện tử. Vì rủi ro của sản phẩm này ít và có thể kiếm được kha khá lợi nhuận.

Vào giao diện “Giao dịch Spot”, sau đó chọn cặp giao dịch bạn muốn dùng để giao dịch

Nguồn:OKEx
Lưu ý: khi chọn cặp giao dịch, tốt nhất là chọn các loại tiền điện tử chính, như BTC, ETH, LTC, BCH, vì mấy loại tiền điện tử này vẫn có dao động để kiếm lợi nhuận và khó xảy ra các rủi ro như delist, giá chia nhiều lần chỉ trong 1 ngày (như các loại tiền điện tử nhỏ và vừa tạo ra).

Bắt đầu tiến hành giao dịch “Mua” và “Bán”, mình lấy BTC làm ví dụ
Mua vào BTC

Nếu bạn nghĩ rằng giá BTC sắp tăng, bạn có thể tiến hành thao tác mua vào, bạn có thể định một giá lý tưởng bạn cho rằng giá BTC sẽ giảm xuống đến bao nhiêu, giả như là bạn nghĩ rằng giá thấp nhất sẽ giảm đến 9180$, bạn có thể đặt một lệnh mua BTC với giá là 9180$, chọn kiểu lệnh - Lệnh giới hạn, giá cả, số lượng. ( Thao tác này chủ yếu là để đảm bảo bạn có thể mua được BTC với một giá cả thấp, và sau khi giá tăng bán ra để kiếm tiền)
Chú ý: khi bạn muốn mua BTC thì phải có USDT để mua, nếu muốn bán thì phải có BTC để bán,

Sau khi điền hoàn thành chọn kiểu lệnh, giá cả, số lượng xong, nhấp “ mua BTC” để đặt lệnh đơn mua. sau đó, bạn ở bên dưới sẽ có thể xem được đơn đặt lệnh của bạn, khi giá giảm đến giá bạn đã cài đặt, lệnh đơn này sẽ tự động tiến hành thao tác mua vào và lệnh đơn này sẽ được hoàn thành.

Bán ra BTC
Nếu bạn suy nghĩ rằng giá BTC sẽ tăng giá một tý trước khi giảm mạnh, với giá cao nhất là 9200$, bạn có thể tiến hành thao tác bán vào bây giờ.
Phương thức thao tác giống như Mua vào BTC, chọn kiểu lệnh, giá cả, số lương, sau đó tiến hành thao tác bán BTC.

Sau khi nhấp bán BTC xong, bạn ở bên dưới sẽ có thể xem được đơn đặt lệnh của bạn, khi tăng tới giá bạn đã cài đặt, lệnh đơn này sẽ tự động tiến hành thao tác bán ra và lệnh đơn này sẽ được hoàn thành.

Chú ý: khi bạn tiến hành thao tác mua vào BTC, giá cài đặt mua nhất định thấp hơn giá khi bạn mua, giả như, giá bây giờ là 9189$, giá cài đặt mua nên thấp hơn 9189$, có thể là 9186$,9187$.
Khi bạn tiến hành thao tác bán BTC, giá cài đặt mua nhất định cao hơn giá khi bạn mua, giả như, giá bây giờ là 9189$, giá cài đặt mua nên thấp hơn 9189$, có thể là 9190$,9192$. Như thế là có thể đảm bảo bạn có thể mua được BTC với một giá cả thấp và bán BTC bằng một giá cả tốt để kiếm được tiềm.

Sau khi đọc bài này xong và nếu bạn đã biết giao dịch Spot, vậy thì chúc mừng bạn đã trở thành một nhà đầu tư cơ sở, dần dần sẽ trở thành một đầu tư chuyển nghiệp.

Chia sẻ của hôm nay đến đây đã kết thúc, nếu bạn còn muốn biết tri thức nào có thể bảo cho mình tại phần bình luận nha, mình sẽ cố gắng hết sức chia sẻ nội dung kiếm tiền cho các bạn!

Nếu bạn có nhu cầu đăng ký tài khoản OKEx, vui lòng vào link referral của mình: https://www.okex.com/join/1834943

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,325
170,452
Latest member
kimngocabigail

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom