Giao dịch hợp đồng tương lai trên Binance Futures nhận hoàn 10% phí giao dịch

BurningHeart

Newbie
Reactions
0
MR
0.007
Insuree Balance
0
Binance Futures là gì?
Binance Futures là một nền tảng phát hành hợp đồng tương lai, cho phép bạn đặt lệnh theo suy đoán về giá của 1 đồng tiền trong tương lai, mà không cần sở hữu đồng tiền điện tử đó, trong một khoảng thời gian nhất định.
Ví dụ: Thời hạn hợp đồng là 1 tháng, bạn nghĩ rằng giá Bitcoin sẽ tăng, bạn đặt lệnh mua (Buy/Long). Khi hết thời hạn, nếu giá Bitcoin tăng thì bạn sẽ nhận được khoảng chênh lệch lời đó, còn trong trường hợp giá giảm bạn sẽ bị trừ một khoản tương đương trong tài khoản.

Hướng dẫn giao dịch hợp đồng tương lai trên Binance Futures
Bước 1: Truy cập vào Binance Futures
Anh em phải có tài khoản sàn Binance trước rồi mớii có thể mở tài khoản Futures
Link đăng ký tài khoản sàn Binance: https://www.binance.com/vn/register . Anh em đăng ký tài khoản dưới link này sẽ được giảm 10% phí giao dịch khi trade trên sàn nhé!

Đăng ký xong, ở mục sàn giao dịch, anh em chọn Futures.

Tiếp theo mục Refferal Code, anh em điền : 11530601 (điền mã này anh em được giảm 10% phí giao dịch Futures nha)

Sau đó anh em bấm OPEN NOW.

Bước 2: Đặt lệnh giao dịch

Giao diện Binance Futures gồm có:

1/ Thông tin và các chỉ số
2/ Đồ thị giao dịch
3/ Lịch sử giao dịch của anh em
4/ Danh sách đặt lệnh
5/ Lịch sử giao dịch trên sàn
6/ Khung đặt lệnh
Bước 3: Chuyển tiền vào sàn làm cọc
Đầu tiên, anh em phải có tiền làm cọc. Anh em Transfer qua ví ở sàn Futures là được.

Anh em điền số lượng coin (coin nào cũng được) cần Transfer qua và bấm Confirm nhé!

Để chuyển từ Binance Futures về lại ví sàn thì bạn chỉ nhấn vào nút tròn ở giữa. Chuyển mục From-To thành From Futures Wallet – To Exchange Wallet. Tiếp đó, nhập số tiền cần chuyển về ở mục “Amount” rồi nhấn Confirm Transfer.

Bước 4: Giao dịch hợp đồng tương lai Bitcoin

Các kiểu đặt lệnh
Lệnh Limit
Thường dùng nhất. Chỉ khớp lệnh với giá và khối lượng ahnh em nhập.

Ví dụ: Anh em muốn mua 1 BTC giá 7000$, anh em điền giá 7000$ vào ô Pricesố lượng 1 vào ô: Order Qty.

Xong anh em bấm Buy/Long. Tương tự với Sell

Lệnh Market
Anh em sẽ mua BTC ở giá tốt nhất hiện tại trên sàn. (Xài cái này cho tiện)

Anh em chỉ cần điền số lượng BTC cần mua vào ở ô: Order QTy. Sau đó bấm Buy/Long là ok.

Lệnh Stop – Limit
Khi giá Bitcoin đạt tới giá giới hạn thì lệnh sẽ được kích hoạt.

Ví dụ: Giá BTC 5000 USDT. Anh em đặt một lệnh Sell/Short Stop-Limit. Giá Stop Price là 5100 USDT. Giá giới hạn 5150 USDT. . Khi giá Bitcoin lên tới 5100 USDT thì sẽ có một lệnh Sell/Short 1 Bitcoin ở giá 5150 USDT này.

Lệnh Stop Market
Lệnh sẽ được kích hoạt tại 1 mức giá nào đó do bạn chỉ định nhưng sẽ khớp tại giá tốt nhất trên thị trường đang có.

Ví du: Giá BTC 5000 USDT. Bạn đặt một lệnh Sell/Short Stop-Market. Giá Stop-Price là 5100 USDT. Số lượng 1 BTC. Khi giá thị trường lên tới 5100 thì sẽ một lệnh Market sẽ kích hoạt

• Take-Profit-Limit: Lệnh sẽ được kích hoạt khi giá chạm tới mức giá Trigger do bạn quy định và sẽ chỉ khớp tại giá bạn chỉ định.
  • Take-Profit-Market: Lệnh sẽ được kích hoạt khi giá chạm tới mức giá Trigger do bạn quy định và sẽ được tự khớp tại giá tốt nhất trên thị trường đang có
Một vài khái niệm khác:

• Post-Only: Lệnh sẽ được thêm vào danh sách lệnh nhưng sẽ không được thực hiện ngay cùng 1 lúc với 1 lệnh bạn đã đặt trước đó.
  • Time in Force (TIF): Dùng để cài đặt thời gian có hiệu lực của lệnh
  • Good Till Cancel (GTC): Lệnh sẽ được thực thi cho tới khi lấp đầy hoặc bị hủy bỏ.
  • Immediate or Cancel (IOC): Lệnh sẽ được khớp 1 phần hoặc toàn bộ ngay lập tức, và cũng sẽ bị hủy ngay sau đó bất kể là đã khớp được bao nhiêu %.
  • Fill or Kill (FOK): Lệnh sẽ chỉ được khớp toàn bộ khối lượng bạn đặt 1 phát, còn không lệnh sẽ không được thực thi.
  • Reduce-Only: Lệnh sẽ chỉ đóng vị thế của bạn chứ không làm tăng nó.
  • Trigger: là mức giá mà khi đạt tới sẽ kích hoạt các lệnh Take-profit-limit, Take-profit-market
Bước 4: Hướng dẫn đóng lệnh Binance Futures

Đóng lệnh hợp đồng là bạn đặt 1 lệnh ngược lại với cùng khối lượng thôi. Ví dụ: Bạn mở 1 lệnh Long 50 ETH. Khi bạn muốn đóng lệnh bạn đặt lệnh Short 50 ETH.

Lưu ý: Anh em có thể đóng 1 phần lệnh cũng được, không nhất thiết phải đóng toàn bộ. Anh em sẽ chịu phí đóng lệnh như ở trên.

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,427
169,772
Latest member
dataanalyticsvsb

Most viewed of week

Most viewed of week

Back